• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

lehongquang

Cho em hỏi sao em cài cái Psiloc Crystal Chinese Localization nó cứ báo lỗi cập nhật là sao nhỉ.

huychieu

Mình dùng e 63 mình muốn máy mình hiển thị tiếng trung . Thì mình cài cái nào nhỉ
Posted via Mobile Device

kemxaxui

sao mình không thể cài được font tiếng việt cho n73 mình đã hack phone ok lắm rùi

hylong

Bạn Xiaohuang ơi giúp mình với, mình đã copy font tiếng Trung 20MB của bạn vào E:\resource\fonts và cài FontRouter vào ổ E và cũng khởi động lại. Còn file ZTA4 thì mình ko biết cài vào mục nào trong máy, hay cũng để ổ E thôi. vì trong ổ E có nhìu thư mục như Attachmen, Other, Documen...
Cài FontRouter và ZTA4 xong có cần Install trong máy ko hả Xiaohuang. Mình chưa biết làm thế nào cả nên bộ từ điển Thiền Chửu vẫn toàn ô vuông, hic. Buồn ơi là buồn. Có gì Xiaohuang nt vào nick YH cho mình nhé: sirlongvu85vn@yahoo.co.uk Cảm ơn bạn nhiều, giúp mình lun nhé, hiz
B1: Copy font tiếng Hoa vào E:\resource\fonts
B2: Cài FontRouter vào ổ E rồi khởi động lại (lưu ý trong mục E:\resource\fonts chỉ được để 1 font nếu ko thì chương trình sẽ chọn nhầm fonts khác)
B3: Cài ZTA4 (bộ gõ tiếng Hoa)

dyemcoco

cảm ơn anh đã chia sẻ, nhưng nếu theo cách anh hướng dẫn chắc làm hơi lâu đó, xin hỏi có ai đã làm sẳn font hiển thị được tiếng Trung và tiếng Việt ko, chia sẻ cho mọi người với. :)

xiaohuang

Bạn Xiaohuang ơi giúp mình với, mình đã copy font tiếng Trung 20MB của bạn vào E:\resource\fonts và cài FontRouter vào ổ E và cũng khởi động lại. Còn file ZTA4 thì mình ko biết cài vào mục nào trong máy, hay cũng để ổ E thôi. vì trong ổ E có nhìu thư mục như Attachmen, Other, Documen...
Cài FontRouter và ZTA4 xong có cần Install trong máy ko hả Xiaohuang. Mình chưa biết làm thế nào cả nên bộ từ điển Thiền Chửu vẫn toàn ô vuông, hic. Buồn ơi là buồn.

Bộ từ điển Thiều Chửu toàn ô vuông là do bạn chưa đổi lại font trong MobiReader.

Posted via Mobile Device

adinadin

Ủa cho mình hỏi có font đa ngôn ngữ dành cho s60v3 ko ạh? mình dùng N82 đã hack, mún cài thêm nhìu ngôn ngữ để lướt web nghe nhạc đó mà. nếu có cho mình xin nhé :D thanks

hunterviet

Well-Known Member
Ủa cho mình hỏi có font đa ngôn ngữ dành cho s60v3 ko ạh? mình dùng N82 đã hack, mún cài thêm nhìu ngôn ngữ để lướt web nghe nhạc đó mà. nếu có cho mình xin nhé :D thanks

S60v3 Chỉ có Font hỗ trợ tiếng Tàu lẫn tiếng Việt thôi bạn ạ

adinadin

Ùa cám ơn anh hunter!
Ủa mà pác ơi, cho mình hỏi Psiloc Crystal Chinese Localization v1.54 cài vào có cần đăng kí ko vậy? hòi có cài wa cho con E71 của bà chị, cài xg bây h nó báo hết hạn sử dụng ròi, fải buy mới xài típ dc ? vậy làm sao để Cr**k nó thế pác ?

huychieu

mình cài đặt phần mềm Psiloc Crystal Chinese Localization là có thể xem và gõ được tiếng Hoa và tiếng Việt

nó thông báo lôi cầp nhầp là thế nào vậy

DinhTuan

mình cài đặt phần mềm Psiloc Crystal Chinese Localization là có thể xem và gõ được tiếng Hoa và tiếng Việt

nó thông báo lôi cầp nhầp là thế nào vậy

có thể là do các phần mềm cùng hãng của phần mêm này như iremote,xnexlite...dùng phiên bản drm gì gì đó cũ hơn hoặc mới hơn,nên khi bạn cài bị lỗi như vậy,mình không cài phần mềm này nhưng đoán chắc là vậy thui

hunterviet

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
dau fai dau ban.s60ve ho tro font da ngon ngu ma.tieng tau,tieng thai,tieng nhat... Duoc het ma ban.

Mới nghe lần đầu, bạn post lên cho anh em sớm nhất có thể nhé, mình cũng đang thiếu cái font gọi là đa ngôn ngữ anh-tau-thai-nhat... nhu bạn nói

DinhTuan

Mới nghe lần đầu, bạn post lên cho anh em sớm nhất có thể nhé, mình cũng đang thiếu cái font gọi là đa ngôn ngữ anh-tau-thai-nhat... nhu bạn nói
Posted via Mobile Device
ok thui.ban kiem cho minh file van ban co cac thu tieng nhu tau,thai,nhat,tho nhi ki...neu van ban do hien tu 3 ngon ngu tro len la minh dung phai khong vi font chi co may thu tieng thui,neu muon nhieu hon thi mod them cung duoc

Lovesjckd

Mấy pro cho em hỏi ? Em tạo muc fonts o E:\resource\fonts ko được , em dùng pc thi không cho kết nối USB ?.da hack phone
Mấy pro giúp em vơi em cám ơn

DinhTuan

Mấy pro cho em hỏi ? Em tạo muc fonts o E:\resource\fonts ko được , em dùng pc thi không cho kết nối USB ?.da hack phone
Mấy pro giúp em vơi em cám ơn
Posted via Mobile Device
ban mo caps off chua vay?hoac dung secman thi turn plat.security off hoac neu dung rompatcher thi disable caps thu xem