• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

duylinh27884

Moderator
Duylinh còn file WaterMark.mbm gốc ko? Cho mình xin...
Định làm con dấu cho GiftTailor mà ko kiếm đc file WaterMark.mbm gốc để packing..
bạn cần WaterMark.mbm màn hình nào 240x320,320x240 hay 360x640?mà WaterMark.mbm là dùg cho superscreenshot nha bạn,còn giftailor bạn có thể dùg định dạng png để làm ảnh đóg dấu,WaterMark.mbm ko dùg cho giftailor bạn à;;)

bạn lastlov3 cho mình link khác được k bạn? Down hoài mà nó cứ ở trang download thôi

Hôm a a cũng down thử mà ko đc:D

lastlov3

@Radium: Sorry! Link mới đây
http://www.mediafire.com/?39sx7v13kp81b53
bạn add thêm Tiếng Hoa, Tiếng Nga, Logo và Symboy dùm mình nhé
@duylinh: Mình làm đc con dấu cho GifTailor rùi. Giftailor cũng dùng WaterMark.mbm làm dấu mà.

duylinh27884

Moderator
@Radium: Sorry! Link mới đây
http://www.mediafire.com/?39sx7v13kp81b53
bạn add thêm Tiếng Hoa, Tiếng Nga, Logo và Symboy dùm mình nhé
@duylinh: Mình làm đc con dấu cho GifTailor rùi. Giftailor cũng dùng WaterMark.mbm làm dấu mà.
Làm WaterMark.mbm phải qua 2lớp ảnh,nếu dùng cho giftailor thì làm ảnh png cho đơn giản bạn
ps:mình xem rồi,cái hình thứ nhất bạn làm đâu phải WaterMark.mbm,vì nếu là WaterMark.mbm thì phải qua 2lớp ảnh trong file mbm.nó chỉ là 1 hình jpg thôi mà vậy thì đâu thể gọi WaterMark.mbm đc;;)

Chỉnh sửa cuối:

lastlov3

Làm WaterMark.mbm phải qua 2lớp ảnh,nếu dùng cho giftailor thì làm ảnh png cho đơn giản bạn
ps:mình xem rồi,cái hình thứ nhất bạn làm đâu phải WaterMark.mbm,vì nếu là WaterMark.mbm thì phải qua 2lớp ảnh trong file mbm.nó chỉ là 1 hình jpg thôi mà vậy thì đâu thể gọi WaterMark.mbm đc;;)

Hình đầu là mình dùng ImageDesigner vẽ mẫu. Sau đó dùng MBMTool convert qua WaterMark.mbm..
GifTailor dùng png làm dấu đc ah? Để mình thử convert qua png xem đẹp hơn mbm ko!

duylinh27884

Moderator
Hình đầu là mình dùng ImageDesigner vẽ mẫu. Sau đó dùng MBMTool convert qua WaterMark.mbm..
GifTailor dùng png làm dấu đc ah? Để mình thử convert qua png xem đẹp hơn mbm ko!

Đc chứ,mìh đag xài nè,dùng png cho nhẹ bạn,dùg photoshop làm cũg nhah nữa
Thui. Thank
Mà sao GifTailor mình xài con dấu, ảnh bị mờ thế nhỉ

Dùng superscreenshot chụp cho rõ,chụp bằg giftailor con dấu sẽ bị mờ hơn superscreenshot bạn ạ

lastlov3

Đc chứ,mìh đag xài nè,dùng png cho nhẹ bạn,dùg photoshop làm cũg nhah nữa

Dùng superscreenshot chụp cho rõ,chụp bằg giftailor con dấu sẽ bị mờ hơn superscreenshot bạn ạ

Sao mình tạo con dấu rùi cho vào E:/Data/SuperScreenShot mà ảnh chụp ko ra dấu nhỉ? Mình để chế độ chụp png hay jpg đều ko đóng dấu đc j hết
WaterMark.zip

duylinh27884

Moderator
Sao mình tạo con dấu rùi cho vào E:/Data/SuperScreenShot mà ảnh chụp ko ra dấu nhỉ? Mình để chế độ chụp png hay jpg đều ko đóng dấu đc j hết
WaterMark.zip

Mình có xem cái WaterMark.mbm của bạn làm rồi, do bạn dùng nền trắng nên chụp ko thấy ảnh thôi,bạn phải dùng nền đen thì chụp mới thấy ảnh đc.

lastlov3

Mình có xem cái WaterMark.mbm của bạn làm rồi, do bạn dùng nền trắng nên chụp ko thấy ảnh thôi,bạn phải dùng nền đen thì chụp mới thấy ảnh đc.

Thì ra là thế. Mình cứ tưởng như Gif nên để nền trắng cho nét.
Thank.!!!