• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

AlyCuong

Active Member
Sorry nha nhưng cho mình hỏi chút xíu. Mình đang dùng N95 fw 35 mình đã hack thành công bằng hello2.3 nhưng tại sao mình down cả fontrouterman và đã cài đặt thành công nhưng không thể tạo thư mục fonts trong resource được và cài Psiloc thì khi giải nén bằng X plore để cài thì cứ báo là lỗi cập nhật

Thư mục font bạn có thể đặt tùy ý, rồi vào FonRouterMan chọn đúng đường dẫn là dc. Còn nếu muốn tạo thư mục trong Resource thì bạn phải aplly 0pen4all trong RomPathcer.

ml4u_4ever

Font Việt Trung tuyệt đẹp

Vừa làm được cái font Việt Trung hôm nay rảnh post lên cho những ai cần, không cài phần mềm chụo ảnh màn hình trên điện thoại nên dùng tạm hình này vậy, đây là hình cài trên máy tính :D

0e8e5a335df6763aad0641b765c826f91b65837c260d356d356d7c744d3fca946g.jpg

Dã test trên N82, bạn nào test xong có ý kiến gì thì đóng góp cho tớ nha,
Link down đây
http://www.mediafire.com/?5xzis33pvli1f9p

Chỉnh sửa cuối:

cofer

Font nét thanh mảnh và rõ chữ, đối với tiếng Hoa chữ vậy là rất đẹp. Sao mà giống font simsun quá :)

clack_16

nó quả là tuyệt vời ! nhưng với thiết bị của tôi.tôi không muốn nó mắc chứng bệnh khởi động lại liên tục.
flipfont là giải phap an toàn !\-/
N73 cài đặt như thế nào nhi?

y2knt91

khởi động lại liên tục là do bác giải nén font bằng xplore. Hồi xưa em cũng bị.

clack_16

làm thê nào vay ta?
Xplore là công cu tuyet voi?tôi k nghi toi viec nó làm ho?ng cái gì do mà tôi k biet.
Chi?dùm nha.
Thank.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

woa,làm duoc roi.font này duyet web thì mê li,chi co dieu no lam font he thong hoi nho.khó nhìn.hiên thi Cn ok.

Chỉnh sửa cuối:

ml4u_4ever

font này có hỗ trợ các trang ký tự không...?
có đầy đủ như trong mặc định của điện thoại luôn bạn ah,

Font hơi nhỏ, mờ...

Nếu bạn dùng font routerman thì tăng chrome lên khoảng 110 - 120 thì ngon ngay ý mà, có gì cho ý kiên tiếp để tớ sửa nha :D

Font nét thanh mảnh và rõ chữ, đối với tiếng Hoa chữ vậy là rất đẹp. Sao mà giống font simsun quá :)

Giống símun là đúng thôi nhưng không phải bạn ah, đây là font kaiti ma

nó quả là tuyệt vời ! nhưng với thiết bị của tôi.tôi không muốn nó mắc chứng bệnh khởi động lại liên tục.
flipfont là giải phap an toàn !\-/
N73 cài đặt như thế nào nhi?

Có 1 bài viết hướng dẫn cụ thể đề tài này rồi đấy, bạn tìm xem nha, tớ không tiện hướng dẫn tiếp vì trùng lặp mất xem tại đây bạn nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?117731-Hướng-dẫn-đổi-Font-chi-tiết-bằng-hình-ảnh!

ml4u_4ever

làm thê nào vay ta?
Xplore là công cu tuyet voi?tôi k nghi toi viec nó làm ho?ng cái gì do mà tôi k biet.
Chi?dùm nha.
Thank.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

woa,làm duoc roi.font này duyet web thì mê li,chi co dieu no lam font he thong hoi nho.khó nhìn.hiên thi Cn ok.

Tăng chroma trong font routerman lên bạn

mikka_bangbang

Bác tài quá, pác là người Hoa à? Cám ơn nhiều nha!
Ah, pro nè, phần mềm ggheart của Trung quốc ắt hẳn bác đã biết phải không? Khi nào rãnh bác mod nó lại cho thành tiếng Anh hay việt luôn đi, biết rằng chưa ai có thể làm hoàn chỉnh. Bác cố gắng làm một lần để "danh tiếng" muôn đời cho anh em PDA nha. Mình cũng muốn làm gì đó cho pda, nhưng "dốt" tiếng Hoa quá nên pó tay ùi! Trên tinh thần động viên, hy vọng bác có thời gian rãnh, làm được điều này!!!! Lần nữa cám ơn bác!!!