• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

Caominh171

mình rất thích font này. test tất cả các chữ và ký tự, ký hiệu đều OK. nhưng có hôm nay tự nhiên phát hiện ra 1 lỗi duy nhất sau khi đã ngồi test típ xem có lỗi j nữa ko. nhờ chủ tupic mod lại dùm mình chữ "u" có thêm dấu "nặng" vào thì dấu bị lệch ("u" nhỏ chú ko phải "U" to:D), không nằm chính giữa ở dưới mà hơi lệch về bên trái.mình đã chụp hình lỗi này trên phone nhưng ko bít up lên để bạn xem. nói vậy là bạn hỉu rùi.:):) mong nhận được kết quae mod xớm :D:D

Mình đã fix nó hơi lệch về bên fải rồi đó, bạn thử xem thế nào nhé

Download HERE

xiaohuang

Hiện giờ máy e đang xài pm Psiloc Crystal Chinese, font thì rất đẹp, gõ chữ Hoa cũng ngon nhưng bị mỗi cái lỗi bấm phím ở màn hình ngoài là nó cứ reset máy hoài ( kiểu này e ko dám gọi cho ai lun :(( )
Nên e định chuyển wa xài Fontchanger rồi xài mấy cái font việt - Hoa của a
anh xiaohuang cho e hỏi còn bộ gõ nào cho bàn phím qwerty ko:(
e xài E 63 nên ko sử dụng đc Bộ gõ tiếng Hoa ZTA4
thanks anh đã đọc
ps: nhìn cái font S60v3 CN-VN Regular 4 của a e thèm wá:p

- Nếu bạn xài Psiloc Crystal Chinese, để khắc phục lỗi gõ số ở màn hình Standby bạn có thể cài thêm Handy Shell ;;)
- Ngoài ZTA4, mình còn 1 số bộ gõ tiếng Hoa khác nhưng chưa test nên ko rõ nó có hỗ trợ bàn phím QWERTY ko nữa :-??

xiaohuang

mình rất thích font này. test tất cả các chữ và ký tự, ký hiệu đều OK. nhưng có hôm nay tự nhiên phát hiện ra 1 lỗi duy nhất sau khi đã ngồi test típ xem có lỗi j nữa ko. nhờ chủ tupic mod lại dùm mình chữ "u" có thêm dấu "nặng" vào thì dấu bị lệch ("u" nhỏ chú ko phải "U" to:D), không nằm chính giữa ở dưới mà hơi lệch về bên trái.mình đã chụp hình lỗi này trên phone nhưng ko bít up lên để bạn xem. nói vậy là bạn hỉu rùi.:):) mong nhận được kết quae mod xớm :D:D
Đúng là mình cũng vừa phát hiện ra lỗi bỏ dấu nặng bị lệch :(
Các bạn cứ tiếp tục test xem còn vấn đề gì nữa ko rồi mình sẽ fix luôn thể :D

w2k

Mình đã fix nó hơi lệch về bên fải rồi đó, bạn thử xem thế nào nhé

Download HERE

bị lệch quá sang phải chút chút rùi CM. nhưng ko sao. như vậy nhìn còn đỡ hơn như lúc đầu lệch trái nhìu quá.mong các mod sửa mấy cái dấu cho nó cân xứng xíu.

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

Tiếp nữa là nó không hiển thị tốt phiên âm tiếng anh trong lingvo như bản font S60v3 CN-VN regular 3 ! Mong bác cố gắng mod thêm phiên anh tiếng anh :)

vuong1

Các Mod ơi! Em hỏi vấn đề ngoài lề xin đưng xóa bài của em! Bây giờ em đang rất cần font và bộ gõ tiếng Hàn để tra từ trên Gtranslate cho nhanh, cả ngày ôm quyển từ điển thì mất thời gian lắm! Vì vậy em rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh em trong diễn đàn PdaViet! Em xin trân thành cảm ơn!
......Thân.....

rovanzi

Mình cài bộ gõ ZTA4 trên E71 nhưng có vẻ nó không hỗ trợ bàn phím qwerty nhỉ, có cách giúp mình dc ko?!

adinadin

- Nếu bạn xài Psiloc Crystal Chinese, để khắc phục lỗi gõ số ở màn hình Standby bạn có thể cài thêm Handy Shell ;;)
- Ngoài ZTA4, mình còn 1 số bộ gõ tiếng Hoa khác nhưng chưa test nên ko rõ nó có hỗ trợ bàn phím QWERTY ko nữa :-??

Handy Shell thì đâu có júp mình quay số dc hả Pro, mình cài psiloc Crystal Chinese cũng bị tình trạng jống hệt như vậy nè, bùn mún chết. Ai bị tình trạng này chưa,có cách khắc phục ko mấy bác. Hay có phần mềm nào giúp bấm số để gọi ko cần dùng cái mặc định ở stand by của điện thoại hay ko? júp mình nha, thanks

xiaohuang

Handy Shell thì đâu có júp mình quay số dc hả Pro, mình cài psiloc Crystal Chinese cũng bị tình trạng jống hệt như vậy nè, bùn mún chết. Ai bị tình trạng này chưa,có cách khắc phục ko mấy bác. Hay có phần mềm nào giúp bấm số để gọi ko cần dùng cái mặc định ở stand by của điện thoại hay ko? júp mình nha, thanks
Mình có thế quay số ở màn hình Handy Shell mà ko gặp vấn đề gì hết, cứ gõ số bình thường là được thôi mà bạn (bạn đững gõ vào cái màn hình Standby là được}

dangduc

Bạn Xiaohuang ơi ! Bạn sửa font S60v3 CN-VN regular 4 đi bạn, nhớ thêm phiên âm tiếng anh và sửa lỗi dấu nặng nằm lệch bên trái ở chữ "u" thường nhé bạn :)

xiaohuang

Bạn Xiaohuang ơi ! Bạn sửa font S60v3 CN-VN regular 4 đi bạn, nhớ thêm phiên âm tiếng anh và sửa lỗi dấu nặng nằm lệch bên trái ở chữ "u" thường nhé bạn :)
Đặng Đức thông cảm nha, dạo này mình bận test cái 3G nên nhác sửa font quá, ngày mai mình sẽ sửa rồi post lên cho anh em :D

w2k

bạn qua #61 nhé. mình đã fix font này hoàn chỉnh rùi đó.

Thông tin chỉnh của bạn là gì thế? Bạn nói mình nghe được ko :)

pác ko hỉu thiệt tình hay chơi em đó. có ít thời gian rảnh nên em ngồi fix lại một vài lỗi của font Regular 4 cho hoàn chỉnh thui. post lên để ae nào cần thì mang về xài. :-?:-?

Last edited by a moderator:

victchung

Chia sẻ cho a/e Font này.

HandleGoDLight

Support all logos

TIẾNG VIỆT : LINK

HỖ TRỢ THÊM TIẾNG TRUNG : LINK

Kojiro

Super V.I.P
pác ko hỉu thiệt tình hay chơi em đó. có ít thời gian rảnh nên em ngồi fix lại một vài lỗi của font Regular 4 cho hoàn chỉnh thui. post lên để ae nào cần thì mang về xài. :-?:-?
Hỏi thật chứ ko có ý gì khác cả :D Vì chỉnh font gồm nhiều cái lắm, tại bạn nói ko rõ nên mình hỏi tý mà :)

chimbebend

cho mình hỏi tí với mình dùng n76 nhưng la fw tiếng trung thì nên cài fone nào thì ok nhất trong các font này:S60v3 CN-VN regular 4 ,S60v3 CN-VN regular 3 ,S60v3 CN-VN regular 2 ,S60v3 CN-VN regular hay S60v3 CN-VN bold mình muốn đọc thêm tiếng việt vì lên wed hay bị ô vuông quá :(

xiaohuang

cho mình hỏi tí với mình dùng n76 nhưng la fw tiếng trung thì nên cài fone nào thì ok nhất trong các font này:S60v3 CN-VN regular 4 ,S60v3 CN-VN regular 3 ,S60v3 CN-VN regular 2 ,S60v3 CN-VN regular hay S60v3 CN-VN bold mình muốn đọc thêm tiếng việt vì lên wed hay bị ô vuông quá :(

Bạn có thể chọn font S60v3 CN-VN regular 4