• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

thaiminh40

Mình mới chỉnh lại font S60v3 CN-VN regular 4 với font mặc định của n82 thấy nó hiển thị tv bình thường chứ không còn nhỏ xíu nữa. tiếc là mình cài screenshot nhưng ko chụp màng hình được.:(

MaiDinh

Mình mới chỉnh lại font S60v3 CN-VN regular 4 với font mặc định của n82 thấy nó hiển thị tv bình thường chứ không còn nhỏ xíu nữa. tiếc là mình cài screenshot nhưng ko chụp màng hình được.:(

Thế sao pác không send lên cho mọi người lun đi?

thaiminh40

Để khi nào rảnh mình up lên vậy. Tại đang ở tỉnh không có mạng. Mà cái ucweb lai không vào mf được
Posted via Mobile Device

thaiminh40

Đây là file mình đã chỉnh sửa lại. anh em nào dùng thấy đẹp thì thank nha ;D
Mình kết hợp giữa font mặc định của N82 và font của china của chủ thớt vì mình thấy nó hiển thị font china khá rõ :))

Download MF

zhangguobao2111

thấy anh em đang dùng tiếng trung trên máy E72 ko có bộ gõ pro. cung cấp cho anh em một bộ gõ pro chuyên dụng cho E71 và E72 nhưng bị xóa mất rồi thế nên chỉ có thể shera cho anh em ở đậy.
http://www.mediafire.com/?myywwjdmz5m
chúc anh em dùng tiêng trung vui vẻ . thanks mình cái nha

cần hỗ trợ gọi cho mình 0984908558
bao_backinh85
nên cài font tiếng trung crystal chinese trước. chúc vui vẻ

Last edited by a moderator:

hoilamgi88

S60v3 CN-VN. Font chữ hỗ trợ cả tiếng Hoa lẫn tiếng Việt

Giới thiệu:
Đây là font chữ mình tự design có thể xem được tiếng Việt và tiếng Hoa cùng lúc rất hữu dụng. Có thể xem trên OfficeSuite, MobiReader và một số chương trình khác.

Yêu cầu: máy phải hack phone trước đã

Hướng dẫn: Để xem và gõ được tiếng Hoa và tiếng Việt trên S60v3 có các cách sau đây
* Cách 1:
B1: Copy font tiếng Hoa vào E:\resource\fonts (nếu chưa có mục fonts thì tự tạo thêm)
B2: Cài FontRouter vào ổ E rồi khởi động lại (lưu ý trong mục E:\resource\fonts chỉ được để 1 font nếu ko thì chương trình sẽ chọn nhầm fonts khác)
B3: Cài bộ gõ tiếng Hoa (để nhắn tin, soạn thảo văn bản tiếng Hoa)
- Ưu điểm: không tốn RAM, hỗ trợ phiên âm tiếng Hoa, có thể cài trên máy FW tiếng Anh, tiếng Việt, tiếng Hoa
- Nhược điểm: tiếng Việt hiển thị không đẹp bằng Psiloc Crystal Chinese, phải cài nhiều chương trình
* Cách 2:
Chỉ cần cài đặt phần mềm Psiloc Crystal Chinese Localization là có thể xem và gõ được tiếng Hoa và tiếng Việt
............................... [/URL]

bác ơi.em đả down khong biết bao nhiêu là file font chinese nhu từ các trang pdaviet,thien long.gsm.mobiwould hay các trang web nước ngoài khác.kể cả font đa ngôn ngử nhưng em chưa thay 1 file nao hoàn thiện cả.co file cài được thì ít ngày lại hỏng.co file thì đòi bộ nhớ của máy wa nhiều.tuy đây là sân của s60v3 nhưng em củng mong bác giúp em với.em đang dùng n70 thôi.bác cho em 1 file font chinese thật hoan thiện với.thank bác rất rất nhiều.mong được học hỏi nhiều điều từ các bác.

Last edited by a moderator:

racroicuocdoi

Mình cũng tìm nhiều font hỗ trợ tiếng Việt và Trung, nhưng không có font nào ưng ý, nên cũng tự làm một font, đã tự test trên 6120, 6124, 5320, E71 và được bạn test trên 5800 và cả P990i thấy rất nét, font không bị vỡ khi vào Net cũng như đọc MobileReader, Office... nên up lên đây mong mọi người test thử ở các máy khác thử xem.

Dung lượng font 12.2 MB

http://www.mediafire.com/?uiljhemtwnj

Trên E71

Trên 5320

Chỉnh sửa cuối:

s12345

Bạn up 1 screenshot lên chớ ! ah font này có hỗ trợ logo ko bạn ?

boychuoi

Mình thấy phần mềm này có thể thay thế ZT4 rất tốt, gõ rất thông minh, các bạn vào link sau và chọn đúng model minh cần, có thể hiênt thị phồn thể và giản thể,Skin cũng rất đẹp
Nhưng trước hết vẫn phải cài FontRouter nhé
Go bang Pinyin không cần chú âm nhé
http://shouji.sogou.com/#

phongluuhocsinh

1 lan e test font faj format may. Chag hjeu sao thu font x0g kh0j d0g laj may pat len laj k dc. Thao the ra kug k dc. Faj dj chay laj pmem. Hjx

zxcvb12

a ơi,e cài FontRounter k được,nó báo unable to install.constrained by the certificate ,thế là sao hả a (mà máy e hack phone r)

AndyCuong

Supper Moderators
a ơi,e cài FontRounter k được,nó báo unable to install.constrained by the certificate ,thế là sao hả a (mà máy e hack phone r)

máy của bạn chưa hack cài nên báo thế, bạn SIGN file FontRounter cài vào là được àh.

tienquoc87

vay em cung moi mua nokia 6130 muon cai tieng trung fai su dung phan mem gi ? cac bac giup dum voi

Đầu tiên bạn phải có font hỗ trợ tiếng Trung, bạn nên cài pm FontRounter để load font đc tốt hơn, máy bạn mới mua đã hack chưa?

fud_etra

Mình copy file font vào thẻ nhớ nhưng không chuyển qua thư mục RESOURCE được, nó cứ báo lỗi là "Can't open the file **.tff" Bạn nào biết giúp mình với, mình đang dùng X-plore.

ShenTran

Mình copy file font vào thẻ nhớ nhưng không chuyển qua thư mục RESOURCE được, nó cứ báo lỗi là "Can't open the file **.tff" Bạn nào biết giúp mình với, mình đang dùng X-plore.

bạn có thể cài trực tiếp pm Psiloc Crystal Chinese Localization v1.54 này vào là dt của ban sẽ có tiếng hoa , mình đã sữ dụng pm này hơn 1 năm rồi , chạy ổn lam fon chữ lại đẹp nưa !:D