• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

Trantamquan

Xiaohuang có thể hướng dẫn cách gõ tiếng hoa sau khi đã cài Psiloc Crystal Chinese Localization được không?

xiaohuang

Xiaohuang có thể hướng dẫn cách gõ tiếng hoa sau khi đã cài Psiloc Crystal Chinese Localization được không?

Bạn bấm phím bút chì rồi chọn hàng trên cùng nó sẽ hiện ra danh sách các kiểu gõ, bạn chọn pinyin là gõ được rồi. Khi nào không muốn gõ tiếng Hoa nữa thì làm lại giống như thế để disable bộ gõ này.

Posted via Mobile Device

zhongyong

bạn xiaohuang đã có font mới chưa vậy...share cho anh em đi nào...font cũ vẫnconf nhiều lỗi! thank pác

cofer

bạn xiaohuang đã có font mới chưa vậy...share cho anh em đi nào...font cũ vẫnconf nhiều lỗi! thank pác
Mình thấy font 60V3 CN-VN regular 3 (14MB) là chuẩn lắm rồi mà, chỉ có logo mang ngoài Standby là lớn thôi.

zhongyong

chưa bạn ạ.mình dùng vẫn còn đứt nét nhiều lắm,tất nhiên là dùng thế này đã tốt lắm rồi,đọc được truyện lai vữa nt được bằng tiếng trung

quangvinhvn

xin hỏi các pác có bộ gõ Tiếng Việt cho N80 ko? có share cho mình với. cám ơn nhùi

xiaohuang

xin hỏi các pác có bộ gõ Tiếng Việt cho N80 ko? có share cho mình với. cám ơn nhùi
Bộ gõ tiếng Việt đã có người up lên trong topic này rồi đó. Bạn lật lại vài trang, tìm cái vnTelex105

cofer

Xiaohoang có đĩa luyện nghe hán ngữ không, chỉ cho tui với

Các vấn đề không liên quan đến pm bạn nên hỏi qua Y! nhé.

Last edited by a moderator:

trannhungoc

Anh Hoàng ời làm ơn giúp đỡ em với!!! Em đã cài đặt các phần mềm trên vào máy rồi. Máy của em là N77 anh ạ!!! Nhưng em không biết cài đặt font vì vậy mà trong các ứng dụng đó không hiển thị được chữ Hán!!! Em pahỉ làm sao hả anh??? Lần đầu tiên post bài em rất cảm ơn anh và ban quản trị đã thành lập forum và topic này. Em thấy nó rất có ích cho mình!!! Cảm ơn anh nhiều!!! Mong anh và các vạn hồi âm

Kojiro

Super V.I.P
Anh Hoàng ời làm ơn giúp đỡ em với!!! Em đã cài đặt các phần mềm trên vào máy rồi. Máy của em là N77 anh ạ!!! Nhưng em không biết cài đặt font vì vậy mà trong các ứng dụng đó không hiển thị được chữ Hán!!! Em pahỉ làm sao hả anh??? Lần đầu tiên post bài em rất cảm ơn anh và ban quản trị đã thành lập forum và topic này. Em thấy nó rất có ích cho mình!!! Cảm ơn anh nhiều!!! Mong anh và các vạn hồi âm

Tạo folder Fonts trong C:/resoures, chép font cần dùng vào đó. Restart máy là ok.

xiaohuang

Bạn chịu khó đọc mấy trang trong topic này đi, mình đã hướng dẫn nhiều rồi.

Posted via Mobile Device

trannhungoc

em đã tạo folder đó rồi nhưng ở D:/resoures rồi vì có bài trả lời của ai đó rồi!!! Sau đó restart lại máy rồi cũng không có được. Có nhất thiết phải để ở ổ C hay không hay phải để ở ổ E??? Mà khi bật máy lên không thấy ổ C hay D có folder resoures các anh ạ!!! Mong các anh chỉ giáo cho đàn em kém cỏi này với ạ!!! Thank bro!!!:-??

xiaohuang

em đã tạo folder đó rồi nhưng ở D:/resoures rồi vì có bài trả lời của ai đó rồi!!! Sau đó restart lại máy rồi cũng không có được. Có nhất thiết phải để ở ổ C hay không hay phải để ở ổ E??? Mà khi bật máy lên không thấy ổ C hay D có folder resoures các anh ạ!!! Mong các anh chỉ giáo cho đàn em kém cỏi này với ạ!!! Thank bro!!!:-??
Bạn thích để vào ổ nào cũng được, sau khi chép font vào Resource\fonts bạn phải cài chương trình FontRouter vào thẻ nhớ rồi Restart lại máy là có thể xem được tiếng Hoa.

trannhungoc

dạ vâng em cảm ơn anh ạ!!! về đến nhà là em sẽ làm!!! Mong anh mạnh khỏe để cống hiến nhiều hơn nữa. Chúc anh luôn thành công!!!

Kimberllydo

sao kim ko thể nào download đc cái phần mềm này thế nhỉ...nó toàn hiện ra cái trang web gì của trung quốc ý :(:((

haininh

cho mình hỏi với.mình chép phông này vào trong e/resou/fonts rồi retas máy.nhưng phông chữ của máy cugx vẫn ko có gì thay đổi.
ý mình là muốn đổi phông chữ ở menu thành kiểu thư pháp thì có được ko nhỉ
miong giúp đỡ

xiaohuang

cho mình hỏi với.mình chép phông này vào trong e/resou/fonts rồi retas máy.nhưng phông chữ của máy cugx vẫn ko có gì thay đổi.
ý mình là muốn đổi phông chữ ở menu thành kiểu thư pháp thì có được ko nhỉ
miong giúp đỡ
Sau khi chép font vào đó bạn phải cài thêm phần mềm FontRouter vào thẻ nhớ thì mới có tác dụng. Thích cài font gì cũng được, miễn là định dạng TTF

quocsan

Sau khi chép font vào đó bạn phải cài thêm phần mềm FontRouter vào thẻ nhớ thì mới có tác dụng. Thích cài font gì cũng được, miễn là định dạng TTF

Cảm ơn Hoàng,

Nơi nào có đề cập đến tiếng Hoa, font chữ đều thấy có bạn =D>.
Xin bổ sung tí xíu:
  1. TTF= True Type Font
  2. Nên cài FontRouter vào thẻ nhớ. Lần trước tôi cài vào "Phone Memory". Đến lúc khởi động không được đành phải Hard-Reset.
    • Sau khi cài vào thẻ nhớ, nếu khi nào khởi động không được, các bạn thử tháo thẻ nhớ ra rồi khởi động lại. Sau đó cài lại FontRouter (cũng vào thẻ nhớ). Tôi hay gặp trường hợp này. Có lẽ do thẻ nhớ sắp ... hư.

trannhungoc

Anh ơi!!! Em loay hoay mãi mà không cài được phần mềm FontRouter được. Em dùng máy N77 nó cứ báo là ứng dụng không tương thích với máy. Em phải làm sao để cài được đây. HUHUHU em thức tận sáng rồi nè mà mãi không được. Các anh chỉ giáo giùm em nha!!!
:((

CongVoi

Super V.I.P
Anh ơi!!! Em loay hoay mãi mà không cài được phần mềm FontRouter được. Em dùng máy N77 nó cứ báo là ứng dụng không tương thích với máy. Em phải làm sao để cài được đây. HUHUHU em thức tận sáng rồi nè mà mãi không được. Các anh chỉ giáo giùm em nha!!!
:((

Bạn chưa sign nên chưa cài đc ý mà.Tìm trong diễn đàn đi.Có PM Sign Free ngay trên đt đó.Chúc may mắn!!!