• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

leo009394

Dùng cái Sogou này nhé.Hệt như trên PC luôn.Chúc vui
Hix zẫn xài hem đc, chắc cái này cho S60 V3 ><. Thây đuôi sis tường xài đc :(( Bạn có bộ gõ tiếng hoa nào cho S60 V2 hem >< Mình xài N72, đang cần soft này lúm. Thanks nhìu

nicknguyen1980

Hix zẫn xài hem đc, chắc cái này cho S60 V3 ><. Thây đuôi sis tường xài đc :(( Bạn có bộ gõ tiếng hoa nào cho S60 V2 hem >< Mình xài N72, đang cần soft này lúm. Thanks nhìu
bạn qua bên s60v2 mà hỏi nhé.bên đây là s60v3:|

1 pm nhắn tin tiếng trung mới.mình thấy pm này có nhiều theme đẹp

Chỉnh sửa cuối:

leo009394

>< mày mò pên web CN kiêm đc cai ZTA4 cho S60v2, cho mình hỏi cách xài pm này với ( Soft S60v2 và V3 cũng ih chang nhau mà hok bik xài ) chỉ mình xài ZTA4 của S60v3 zới

dangduc

Bạn học cách gõ Pinyin đi mí gõ được chữ hoa bằng phần mềm này !

leo009394

hix, bản của S60v2 hok giông với cách xiaohuang hướng dẫn ><, mà dù sao cũng thanks xiaohuang nhìu ( xiaohuang có bộ nào cho S60v2 hem, mình wa box S60v2 hem ai có :(( )

leo009394

Thanks congvoi nhìu. Congvoi co hướng dẫn sử dụng hem , co share mình lun hén. Thanks nhìu nhìu :X:X

adinadin

chà ko bít có bộ gõ thương hiệt ko các pác nhĩ , có thì cho mình xin với nhé. thanks 4 share

adinadin

ai đã cài font tiếng trung cho con N82 ko mấy pác, sao mình cài ko dc vậy. cài fontRounter ko dc, Sign ròi cũng ko cài dc nữa ?? chép font vô E:/resuorce/fonts rùi (folder fonts nó ko có, cài này tự tạo fải ko) rùi mình chép S60v3 CN-VN regular.ttf vào đó, reset máy lại vẫn bị ô vuông chữ Hán ??
Ủa còn cái này, cái từ điển mobi reader là tên j thế ? ko thấy trong topic này nhỉ? cho xin link lun nhé.
- Xin lỗi cho mình hỏi ngoài lề tí nhá. cái file cer và key mình xin dc đó,chỉ sign file dc trong 1 ngày thui hả, wa ngày hôm sau nó ko cho sign nữa àh ?? vì mình nghi là do cái này nên mới cài ko dc font ruonter ?? thanks 4 help

Kojiro

Super V.I.P
ai đã cài font tiếng trung cho con N82 ko mấy pác, sao mình cài ko dc vậy. cài fontRounter ko dc, Sign ròi cũng ko cài dc nữa ?? chép font vô E:/resuorce/fonts rùi (folder fonts nó ko có, cài này tự tạo fải ko) rùi mình chép S60v3 CN-VN regular.ttf vào đó, reset máy lại vẫn bị ô vuông chữ Hán ??
Ủa còn cái này, cái từ điển mobi reader là tên j thế ? ko thấy trong topic này nhỉ? cho xin link lun nhé.
- Xin lỗi cho mình hỏi ngoài lề tí nhá. cái file cer và key mình xin dc đó,chỉ sign file dc trong 1 ngày thui hả, wa ngày hôm sau nó ko cho sign nữa àh ?? vì mình nghi là do cái này nên mới cài ko dc font ruonter ?? thanks 4 help

Để test font thì bạn dùng Fontchanger thử nha. Search với từ khóa đó là ra ngay thôi.
Từ điển file prc, Hoàng có ghi ngay bài 1 đó, bạn nhìn kỹ sẽ thấy.
Còn file cer và k3y thì dùng hoài, theo mình nhớ thì nó có tác dụng trong 3 năm lận, bạn yên tâm mà dùng nhé!

adinadin

Để test font thì bạn dùng Fontchanger thử nha. Search với từ khóa đó là ra ngay thôi.
Từ điển file prc, Hoàng có ghi ngay bài 1 đó, bạn nhìn kỹ sẽ thấy.
Còn file cer và k3y thì dùng hoài, theo mình nhớ thì nó có tác dụng trong 3 năm lận, bạn yên tâm mà dùng nhé!

àh thì ra mình chỉnh lộn ngày ^^ sr pác nha, làm fiền hjhj. ủa pác cho mình hỏi cái file từ điển là .prc thì làm sao cài vào máy hả pác ?

xiaohuang

àh thì ra mình chỉnh lộn ngày ^^ sr pác nha, làm fiền hjhj. ủa pác cho mình hỏi cái file từ điển là .prc thì làm sao cài vào máy hả pác ?
Bạn chép từ điển PRC vào E:\Ebooks sau đó dùng MobiReader để mở

adinadin

Bạn chép từ điển PRC vào E:\Ebooks sau đó dùng MobiReader để mở

hjx ngày từ đâu mình muốn hỏi cái fần mếm mobiReader ở đâu đó, bài đâu tiên có ghi danh sách các fần mềm trong topic đó, đâu thấy mobiReader đâu ??
Và đến bây h mấy N82 mình vẫn ko coi được tiếng Trung, mình nghĩ là chắc chưa cài font rounter hay fontchanger j đó, soft đó mình cài ko dc ~~. ai cài thử N82 chưa, giúp mình với nhá, mình ng` Hoa, cũng thường nhắn tiếng hoa, nên cần lắm. thanks

cho hỏi thêm cái, topic này có đề cập đến bộ gõ thương hiệt ko nhĩ, có cho mình xin nhá. Thankssss

xiaohuang

hjx ngày từ đâu mình muốn hỏi cái fần mếm mobiReader ở đâu đó, bài đâu tiên có ghi danh sách các fần mềm trong topic đó, đâu thấy mobiReader đâu ??
Và đến bây h mấy N82 mình vẫn ko coi được tiếng Trung, mình nghĩ là chắc chưa cài font rounter hay fontchanger j đó, soft đó mình cài ko dc ~~. ai cài thử N82 chưa, giúp mình với nhá, mình ng` Hoa, cũng thường nhắn tiếng hoa, nên cần lắm. thanks

cho hỏi thêm cái, topic này có đề cập đến bộ gõ thương hiệt ko nhĩ, có cho mình xin nhá. Thankssss
Bạn có thể tải MobiReader tại đây
http://www.mobipocket.com/en/DownloadSoft/application.asp?device=SymbianOs
Nếu không cài được FontRouter hay Font Changer, bạn có thể cài Psiloc Crystal Chinese (lưu ý: cài cái này thì không phải cài thêm font và bộ gõ tiếng Hoa nữa)

adinadin

pác nào giúp mình cài Psiloc Crystal Chinese Localization cho con N82 mình dc ko? mình cài wài ko dc, sign rùi cũng cài ko dc, mình thấy nó hữu dụng đó, mình đã cài thử vào N76 cho bạn mình, thấy nó có 1 số bộ gõ như thương hiệt mà mình đang cần. Pác nào bít bị j ko, khi sign xong mình cài vào nó báo lỗi "request application access not granted" ~~! help me...
Àh có fải do font tiếng Trung mà tui đã chép vào ko? Trong máy tui bi giờ có các fần mềm liên quan là : font S60v3 CN-VN regular, FontRouter, va tu điển mobireader.. giúp mình nhé. thanks

xiaohuang

pác nào giúp mình cài Psiloc Crystal Chinese Localization cho con N82 mình dc ko? mình cài wài ko dc, sign rùi cũng cài ko dc, mình thấy nó hữu dụng đó, mình đã cài thử vào N76 cho bạn mình, thấy nó có 1 số bộ gõ như thương hiệt mà mình đang cần. Pác nào bít bị j ko, khi sign xong mình cài vào nó báo lỗi "request application access not granted" ~~! help me...
Àh có fải do font tiếng Trung mà tui đã chép vào ko? Trong máy tui bi giờ có các fần mềm liên quan là : font S60v3 CN-VN regular, FontRouter, va tu điển mobireader.. giúp mình nhé. thanks
Bạn xoá FontRouter rồi cài Psiloc Crystal Chinese Localization

buidoi79

S60v3 CN-VN. Font chữ hỗ trợ cả tiếng Hoa lẫn tiếng Việt

Giới thiệu:
Đây là font chữ mình tự design có thể xem được tiếng Việt và tiếng Hoa cùng lúc rất hữu dụng. Có thể xem trên OfficeSuite, MobiReader và một số chương trình khác.

Yêu cầu: máy phải hack phone trước đã

Hướng dẫn: Để xem và gõ được tiếng Hoa và tiếng Việt trên S60v3 có các cách sau đây
* Cách 1:
B1: Copy font tiếng Hoa vào E:\resource\fonts (nếu chưa có mục fonts thì tự tạo thêm)
B2: Cài FontRouter vào ổ E rồi khởi động lại (lưu ý trong mục E:\resource\fonts chỉ được để 1 font nếu ko thì chương trình sẽ chọn nhầm fonts khác)
B3: Cài bộ gõ tiếng Hoa (để nhắn tin, soạn thảo văn bản tiếng Hoa)
- Ưu điểm: không tốn RAM, hỗ trợ phiên âm tiếng Hoa, có thể cài trên máy FW tiếng Anh, tiếng Việt, tiếng Hoa
- Nhược điểm: tiếng Việt hiển thị không đẹp bằng Psiloc Crystal Chinese, phải cài nhiều chương trình
* Cách 2:
Chỉ cần cài đặt phần mềm Psiloc Crystal Chinese Localization là có thể xem và gõ được tiếng Hoa và tiếng Việt
- Ưu điểm: hiển thị tiếng Việt đẹp hơn, chỉ cần cài 1 chương trình
- Nhược điểm: làm tiêu tốn khá nhiều RAM, không hỗ trợ phiên âm tiếng Hoa, chỉ khả dụng trên máy FW hỗ trợ xem tiếng Việt

Lưu ý: khi đã cài Psiloc Crystal Chinese Localization thì không cần cài FontRouter và font S60v3 CN-VN regular nữa và ngược lại

Mình thử cài cả hai cách đều không đươc. Cách thứ nhất đã làm hoàn toàn theo chỉ dẫn. Khi gõ chữ nó chỉ ra được ô vuông, không hiển thị tiếng Trung.
Còn cách thứ hai thì không cài được, nó báo lỗi cập nhật, mình đã đổi ngày tháng năm cũng không được. Mình dùng N81 8G hacked phone. Các bạn biết cách thì chỉ giúp mình nhé! :(:)(:)((

xiaohuang

Mình thử cài cả hai cách đều không đươc. Cách thứ nhất đã làm hoàn toàn theo chỉ dẫn. Khi gõ chữ nó chỉ ra được ô vuông, không hiển thị tiếng Trung.
Còn cách thứ hai thì không cài được, nó báo lỗi cập nhật, mình đã đổi ngày tháng năm cũng không được. Mình dùng N81 8G hacked phone. Các bạn biết cách thì chỉ giúp mình nhé! :(:)(:)((
Lỗi cập nhật có thể do lúc trước bạn cài FontRouter mà chưa xoá :-?