• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

xiaohuang

bác ơi cho e hỏi cách làm font Hoa+Việt :D
hay bác làm giúp e 1 bộ font Nhật+Việt vì máy e chạy Japanese Localization bị lỗi... hic hic bác giúp e với
Cách làm font Hoa -Việt mình đã có bài hướng dẫn rất chi tiết trong Topic này rồi, bạn chịu khó tìm lại nhé.

bác 小黄 ơi cho em hỏi với em đang dùng chú E63 thì không biết cách này của bác có thể sử dụng không ạh!? mong bác chỉ cách dùm cho ! chân thành cám ơn bác, mà huhu bác ơi con E 63 của em nó không có phần (E:\resource\fonts) hix như vậy là sao vậy ạh ! mà cái từ điển em cài thì máy nhận rồi còn cái FONTROUTER thì em cài máy không nhận vậy là sao ạ (E 63 chưa biết hackphone) !
(请您多多请教 谢谢哦)
Bạn phải Hack phone mới cài được FontRouter nhé. Nếu bạn chỉ xem từ điển trong MobiReader thì chỉ cần copy font S60v3 CN-VN Regular 2 vào E:\Resource\Fonts (máy chưa hack bạn có thể dùng đầu đọc thẻ để tạo thư mục này) sau đó vào MobiReader đổi lại Font chữ là được.

Bác có thể chỉ cho em cách edit font chữ ko, cài bản có sẵn này tên tq ở danh bạ điện thoại nó hiện không đủ ở trên, còn đọc tin nhắn thì thấy chữ hơi nhỏ. Thank
Bạn có thể dùng phần mềm Font Creator để chỉnh sửa font chữ

taiphong

trước tiên thanks bác Xiaohuang bác có thể cho em từ điển TV có phiên âm k ạ. Thanks bác!

taiphong

mong bác tìm và post cho em từ điển Trung Việt có phiên âm ạ, vì k có phiên em thì nhiều tùe k bít đọc thế nào cả, thanks pác!

kent_fung

Thanks ban , minh da cai duoc theo huong dan cách 1 của bạn, nhưng vẫn còn vấn đề là máy mình chỉ hiển thị tiếng Hoa phồn thể, còn tiếng Hoa giản thể vẫn không được, bạn có cách nào để khắc phục tình trạng trên không? xie xie

kent_fung

mình xài con E71, khi len các web TQ như taobao or la Baidu thì không xem dc chữ, và mình cài bộ gõ ZAT4, nhưng mình không biết chuyển fonts trong cùng một đoạn test(vừa có tiếng Hoa vừa có tiếng Việt), mong ban giúp đỡ, Thanks so much

xiaohuang

mình xài con E71, khi len các web TQ như taobao or la Baidu thì không xem dc chữ, và mình cài bộ gõ ZAT4, nhưng mình không biết chuyển fonts trong cùng một đoạn test(vừa có tiếng Hoa vừa có tiếng Việt), mong ban giúp đỡ, Thanks so much
Trình duyệt mặc định không hỗ trợ tiếng Hoa dù đã đổi font hệ thống, bạn phải sử dụng trình duyệt khác như UCWEB6 hay Opera mới xem được tiếng Hoa và tiếng Việt

kent_fung

Trình duyệt mặc định không hỗ trợ tiếng Hoa dù đã đổi font hệ thống, bạn phải sử dụng trình duyệt khác như UCWEB6 hay Opera mới xem được tiếng Hoa và tiếng Việt

àh, có nghĩa là mình phải cài pm UCWEB6 hay Opera lướt web ah, thanks bạn nhé, mình sẽ thử lại

fakahaka

ai đã cài thành công tiếng hoa cho 5700 thì xin giúp cặn kẽ cho mình
vì mình đã cài tất cả chương trình font ruonter và psilot chinese nhưng tất cả đều ko được
máy mình xài hiện tại là bản 5.11 tiếng Việt
mong anh em giúp dùm

linhvnvip

hixhixx.đề nghị bác xiaohuang cho anh em bên trung quốc xin cái link download khác nhé (chân thành cảm ơn)bên trung quốc chặn link mediafire.com rồi .....

xiaohuang

hixhixx.đề nghị bác xiaohuang cho anh em bên trung quốc xin cái link download khác nhé (chân thành cảm ơn)bên trung quốc chặn link mediafire.com rồi .....
Mình đã thêm một số link khác ở bài #1 rồi nhé ;)

leminh1988

link ở bài 1 của anh hoàng là link của ai đó post ở trang 2x trong pic nè hết hạn dùng rồi anh à.

Chỉnh sửa cuối:

zenbali

N85 chỉ cài được soft Psiloc Crystal Chinese Localization v1.54, không cài được FontRounter mặc dù đã hack phone
Nhưng khi cài Psiloc Crystal Chinese Localization v1.54 thì lúc đọc được font nhưng khi khởi động máy thì lại k dùng được nữa.Có ai gặp hiện tượng này không

thien13311

Active Member
máy E63 sao không cài được FontRounter vậy các ae, máy của mình hack rồi nhưng vẫn không cài được??:-??

linhvnvip

N85 chỉ cài được soft Psiloc Crystal Chinese Localization v1.54, không cài được FontRounter mặc dù đã hack phone
Nhưng khi cài Psiloc Crystal Chinese Localization v1.54 thì lúc đọc được font nhưng khi khởi động máy thì lại k dùng được nữa.Có ai gặp hiện tượng này không

mình đang dùng trên N85 mà.cả V10 lẫn V11 đều cài được hết mà ..singer đi là cài được