• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

leminh1988

các bạn nên sài FontRounter của anh dũng post cái này chưa sign nếu máy hack rồi cài tốt, còn cái của anh hoàng mình cũng ko cài được

alau

xiaohuang ơi cho mình hỏi
máy mình là e 63, khi cài FONTROUTER thì nó bào là " ứng dụng ko tương thích với đt. Vẫn tiếp tục? "
mình tiếp tục thì nó lại hiên ra " không thể cài đặt. Bị chi phối bởi chứng chỉ" là sao vậy?
máy mình đã hack rồi. rất mong xiaohuang trả lời. thanks trước nhé:B

leminh1988

xiaohuang ơi cho mình hỏi
máy mình là e 63, khi cài FONTROUTER thì nó bào là " ứng dụng ko tương thích với đt. Vẫn tiếp tục? "
mình tiếp tục thì nó lại hiên ra " không thể cài đặt. Bị chi phối bởi chứng chỉ" là sao vậy?
máy mình đã hack rồi. rất mong xiaohuang trả lời. thanks trước nhé:B

ứng dụng ko tương thích thì ko phải lo đâu, còn cái mà bị chi phối bởi chứng chỉ thì bạn lấy file unsigned về sign vào mà cài nhé

alau

ứng dụng ko tương thích thì ko phải lo đâu, còn cái mà bị chi phối bởi chứng chỉ thì bạn lấy file unsigned về sign vào mà cài nhé

thanks mình cài theo cái fontrouter của bạn share ở trên đc rồi.
nhưng cho mình hỏi la khi mình muốn gỡ cái fontrouter ra khỏi máy thì phải làm sao?
tại mình vào ứng dụng ko thấy cái fontrouter

Kojiro

Super V.I.P
thanks mình cài theo cái fontrouter của bạn share ở trên đc rồi.
nhưng cho mình hỏi la khi mình muốn gỡ cái fontrouter ra khỏi máy thì phải làm sao?
tại mình vào ứng dụng ko thấy cái fontrouter

Vào AppMgr sẽ có cho bạn gỡ, mà nó cũng có ảnh hưởng gì đâu mà lo lắng, trình rất nhẹ và ko ảnh hưởng gì đến máy nếu bạn ko dùng font.

zenbali

N85 khi cài fontrouter vẫn phải sigh cho dù đã có patchintallerserver, nhưng khi cài vào rùi thì sẽ không thể khởi động đc.May là cài vào thẻ nên không phải fomat 4 ngón chỉ cần tháo thẻ là khởi động đc.Còn cài Psiloc Crystal Chinese Localization v1.54 khi cài xong khởi động lại thì hiển thị font nhưng khởi động lại lần nữa thì lại không đc.Cứ mỗi lần khởi động lại fải cài vào à?Ai có thể giải thích được không?(Bó tay với OS 9.3)

alau

mọi người cho mình hỏi cách thiết lập bộ gõ ZTA4 đi
mình gõ hoài ko ra đc tiếng hoa:((
gõ theo kiểu pinyin nhé. thanks much

thien13311

Active Member
mọi người cho mình hỏi cách thiết lập bộ gõ ZTA4 đi
mình gõ hoài ko ra đc tiếng hoa:((
gõ theo kiểu pinyin nhé. thanks much

Trước tiên bạn vào A4 chọn như sau: Options/Swich Fep/ZTA4.
Thế là cài font hoa rui.
Cách gõ như sau. Bấm phím các phím 0->9 * và # để viết chữ hoa kiểu Pinyin.
Lưu ý, nếu như bạn đang dùng máy bàn phím QWERT thì nhớ chọn phím chức năng, vì viết 'Pinyin' chỉ dùng các phím mình kể trên thôi :))
Chúc bạn vui vẻ!
Posted via Mobile Device

alau

Trước tiên bạn vào A4 chọn như sau: Options/Swich Fep/ZTA4.
Thế là cài font hoa rui.
Cách gõ như sau. Bấm phím các phím 0->9 * và # để viết chữ hoa kiểu Pinyin.
Lưu ý, nếu như bạn đang dùng máy bàn phím QWERT thì nhớ chọn phím chức năng, vì viết 'Pinyin' chỉ dùng các phím mình kể trên thôi :))
Chúc bạn vui vẻ!
Posted via Mobile Device

chỉ mình cách gỡ bộ gõ ZTÃ lun đi bạn.
mình bấm xóa mà nó ko cho

thien13311

Active Member
chỉ mình cách gỡ bộ gõ ZTÃ lun đi bạn.
mình bấm xóa mà nó ko cho

Ý của bạn là sao?!!
mình thấy cái này dùng hay mà. Nếu như bạn đang chọn cách gõ tiếng Hoa thì viết tin nhắn hoặc soạn văn bản sẽ khó khăn.. Vậy thì hãy Switch lại. Chọn AknFEP, lại dùng cách gõ mặc định. Đến khi muốn viết chữ 'tàu' thì lại chọn ZTA4 :))
Posted via Mobile Device

tricong

bạn ơi làm ơn update mấy file kia len host khác được kô....mình kô download được ở 2link trên....vi MF của mình bị chặn rồi và link còn lại thi die rồi...lam ơn up hộ 2 file từ điển hán việt Prc 1,96mb với 310....

alau

Ý của bạn là sao?!!
mình thấy cái này dùng hay mà. Nếu như bạn đang chọn cách gõ tiếng Hoa thì viết tin nhắn hoặc soạn văn bản sẽ khó khăn.. Vậy thì hãy Switch lại. Chọn AknFEP, lại dùng cách gõ mặc định. Đến khi muốn viết chữ 'tàu' thì lại chọn ZTA4 :))
Posted via Mobile Device

chỉ mình cách gỡ bỏ hoàn toàn ZTA4 lun đi bạn

xiaohuang

chỉ mình cách gỡ bỏ hoàn toàn ZTA4 lun đi bạn
Muốn gỡ bỏ ZTA4 bạn vào ZTA4 tìm mục AknFEP rồi chọn nó, sau đó thoát ra bấm phím C vào biểu tượng ZTA4 là có thể gỡ bỏ được. ;)

thien13311

Active Member
Mình cài font tiếng Trung lên đọc tốt, nhưng chẳng hạn E book bằng tiếng Trung. Nhưng khi cài vào soạn thaỏ văn bản quick offfice thì lại rất khó đọc tiếng việt.
- Thứ nhất: các dòng chữ rất sát nhau, thậm chí dòng dưới đè lên dòng trên.
- Hơn nữa là con trỏ nhỏ li ty trong khi viết chữ vẫn giống nhau.
Bro nào dùng có bị giống mình không. Chỉ dùm cách khắc phục với.
:-(
Posted via Mobile Device

leminh1988

dùng thử các loại font thì thấy cái PsilocCrystalChinese là hiển thị tiếng Trung đẹp nhất nhưng khổ nỗi nó bị bệnh gì mà khi gõ chữ ngoài màn hình chờ nó cứ reset máy, gõ 2 lần reset xong 2 lần thì gõ chữ mới ko bị reset nữa, ko biết bệnh này có phải do mấy bác binpda cr@ck hỏng hay ko nữa. mày mò cài PsilocCrystalChinese xong lấy thử font file ttf của nó trong resource ra sài Fontrounter để xem có chôm chỉa được ko thì chữ việt còn 1 màu trong suốt.
có anh nào khắc phục được lỗi gõ chữ ngoài màn hình chờ của pm này ko