• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FONT TV CHUẨN SHARE [update trang 8+10]+Bài 255

Status
Không mở trả lời sau này.

shinichi01

mình vừa down được bộ font tv nhẹ(56k),hiển thị tv tất cả các ứng dụng việt hóa,kdp,web,tmac..bên gsm, giao diện như font chuẩn của máy rất cool

Nếu down không được thì các bạn đến trang 8 để down nhé! Kojiro.

Last edited by a moderator:

nguyenpa

Super V.I.P
bạn thử cài các soft có TV xem nó có hiển thị ko, nếu ko thì bạn xem lại fonts có để đúng vị trí ko, cũng có thể máy bạn có ngôn ngữ tiếng hoa nên ko nhận fonts.

hsoncd

Mình thấy có 1 số máy có tiếng trung quốc thì hiện toàn ô vuông ở những chữ có dấu không à, có ai biết cách khắc phục không vậy???

nguyenpa

Super V.I.P
Mình thấy có 1 số máy có tiếng trung quốc thì hiện toàn ô vuông ở những chữ có dấu không à, có ai biết cách khắc phục không vậy???

bac nên đem ra cửa hàng nhờ họ chạy lại phần mềm khác bỏ ngôn ngữ trung quốc ra là ok.

caubevodanh76

ủa cho em hỏi các bác,thế mình cài cái đó vào là nó tự động hiển thị font tiếng việt luôn, hay là phải sử dụng các chương trinh việt hóa thì mới hiển thị?

nguyenphucondao

ủa cho em hỏi các bác,thế mình cài cái đó vào là nó tự động hiển thị font tiếng việt luôn, hay là phải sử dụng các chương trinh việt hóa thì mới hiển thị?

Fonts chữ chỉ hỗ trợ đọc tiếng Việt có dâu thôi bạn à. Fonts của sihi úp ở trên là do bạn Lê Quang Vinh tạo ra, nói chung là khá ổn. Bạn phu muốn KPD hiển thị ko bị ô vuông thì bạn nên chép thêm fonts Tahomabd.ttf vào thì có thể hết đấy.

Chỉnh sửa cuối:

cubo

Banned
bạn nào biết download font Tahomabd.ttf cho điện thoại ở đâu chỉ cho mình với, cảm ơn trước nha.

cubo

Banned
mình cài fontvn2in1 và tahomabd vao system/font nhưng khi mở e-book thì bị hiễn thị ô vuông hơi nhiều, bạn nào biết cách trị làm ơn chỉ giùm cho mình. cảm ơn nhiều.

PhamHoangVu

mình cài fontvn2in1 và tahomabd vao system/font nhưng khi mở e-book thì bị hiễn thị ô vuông hơi nhiều, bạn nào biết cách trị làm ơn chỉ giùm cho mình. cảm ơn nhiều.
Bạn nhớ cài xong font thì restart lại máy nhá, thế nó mới hoạt động đc.
Bạn thử 2 cái font này xem nhá, theo mình thì font này cũng chuẩn đó. Bạn thử nhá. Good Luck :D :D :D

caubevodanh76

thế mấy cái font này khi cài vào có hỗ trợ cho các ửng dụng từ điển ko các bác ??? hay là chỉ dành cho nhwung chương trình việt hóa riêng thôi ?

Status
Không mở trả lời sau này.