• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FONT TV CHUẨN SHARE [update trang 8+10]+Bài 255

Status
Không mở trả lời sau này.

tinh_la_gi

Administrator
Emap có thể dùng TV không dấu mà ! chuyển qua không dấu sẽ không bị lổi font nửa !

LacViet bạn cài chắc có lổi gì đó hãy xóa rồi cài lại xem thế nào nhé !

ducbinh94

Bạn dùng soft này để gỡ bỏ các font đã có sẵn trong máy và thẻ đi nhé sau đó cài font này mình đưa lên là Okie ngay.

buray

Sao mình cài LacViet rồi nhưng sao không chạy được nhỉ? Nó chỉ hiện biểu tượng rồi không có hiện tượng gì cả???
chắc tại bạn chưa copy phần dữ liệu qua đó,qua bên phần topic về từ điển tìm hiểu thêm đi bạn

diepdh

Mình cài thử các fonts trên hiển thị tiếng việt cũng tốt nhưng toàn bị mất chân các chữ như g,q......thôi.Có ai biết cách khắc phục không?
Còn bạn nào muốn xóa font không cần phần mềm thì cách dễ nhất là đổi tên thư mục fonts trong C:\system thành tên bất kỳ sau đó khởi động lại máy.Bây giờ bạn đã có thể xóa được fonts máy bằng cách xóa thư mục mà bạn đã đổi tên ở trên.

Anhtoitb

Dùng font của ducbinh94 đúng là good. Tuy nhiên anh em nên remove các font cũ đi, tránh đễ xung font và lỗi máy nhé!
Thân!

mavericks

N72 dùng font TV nào đây các anh, em thấy post nhiều mà chả biết dùng cái gì cả :|

spbroly

Cho mình hỏi cái này các bạn ơi. Trước đây mình dùng máy Nokia 6030 (dân nhà quê :( ) nên lưu danh bạ tiếng Việt được. Bây giờ mình dùng máy Nokia 6680 chép danh bạ từ Sym qua thì máy hiển thị hình ô vuông. Bây giờ mình cần phải cài font nào để máy có thể hiển thị tiếng Việt như lúc dùng Nokia 6030 vậy? Bạn nào biết chỉ mình với được ko? Nếu có thể thì cung cấp cho mình font đó luôn có được ko? Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn.

dungbk

font nj hiển thị tv khs tốt nhưng chỉ tội tên bài hát trong WMAplus toàn bị mất chân. chán

chimchoc

BÁC ƠI CON Ngage QD của em là giao diện tiếng trung .........em muốn đọc được tiêng việt có dấu mà ko mất tiếng trung thì làm cách nào ?????

hoatienii

Mình cài thử các fonts trên hiển thị tiếng việt cũng tốt nhưng toàn bị mất chân các chữ như g,q......thôi.Có ai biết cách khắc phục không?
Còn bạn nào muốn xóa font không cần phần mềm thì cách dễ nhất là đổi tên thư mục fonts trong C:\system thành tên bất kỳ sau đó khởi động lại máy.Bây giờ bạn đã có thể xóa được fonts máy bằng cách xóa thư mục mà bạn đã đổi tên ở trên.

Tui cài cho N72 cũng bị như Bác vậy:(:)((

drhao

Tôi mới dùng N70. Xin nhờ các Bác giúp: tôi tìm mãi vẫn không thấy C:\system đâu cả. Chỉ thấy Phone memory C: Lần đầu sử dụng mong các Bác thông cảm ( tôi có dùng phần mềm Nokia PC suite trong đỉa kèm theo)

Anhtoitb

Tôi mới dùng N70. Xin nhờ các Bác giúp: tôi tìm mãi vẫn không thấy C:\system đâu cả. Chỉ thấy Phone memory C: Lần đầu sử dụng mong các Bác thông cảm ( tôi có dùng phần mềm Nokia PC suite trong đỉa kèm theo)

Bạn muốn thấy được đường dẫn C:/Systems để copy font vào thì trên N70 của bạn phải cài bộ quản lý file là FExploer hoặc YBrowser. Cái này bạn kiếm trên diễn đàn là có ngay, mục S60 - Phần mềm ứng dụng đó!
Chúc vui!

nhithai

bạn tìm chương trình SelecQ để cài vào máy sau đó mới dùng chương trình này để xem nội dung của từng ổ đĩa trong máy thì sẽ thấy được thư mục system trong ổ C

lezu

KHông mở file được

Bạn nhớ cài xong font thì restart lại máy nhá, thế nó mới hoạt động đc.
Bạn thử 2 cái font này xem nhá, theo mình thì font này cũng chuẩn đó. Bạn thử nhá. Good Luck :D :D :D
Sao file nen đòi Pasword hả bạn

caubevodanh76

sao ko download về được các bác??? em down mãi mà ko được, click vào thì nó hiện ra phông trắng, trên link địa chỉ ghi là attechement iamge gif... ko có gì hết là sao ?? hic ,mấy hôm nay rùi:(,

hung66000

sao ko download về được các bác??? em down mãi mà ko được, click vào thì nó hiện ra phông trắng, trên link địa chỉ ghi là attechement iamge gif... ko có gì hết là sao ?? hic ,mấy hôm nay rùi:(,

Hiện nay diễn đàn đang nâng cấp nên tạm thời tất cả các file đính kèm đều k thể dowload đc :D:D:D

noobZ

Dùng sao vậy các bác.."chép vào c\system\fonts restart máy" vẫn không được vậy...!

JokerB

Mình sài N70-Me cài font Unicode thì hiển thị tiếng việt được các ứng dụng như từ điển, duyệt web, nhưng k thể hiển thị các ứng dụng việt hoá (chắc là các soft việt hoá sài TCVN3 hả :( ) và cài font2+ thì hiển thị được các ứng dụng việt hoá nhưng k thể đọc báo :-??
Vậy bro nào chỉ cho mình font nào có thể khắc phục đc cái trên k :( hiển thị được cả 2 thì mừng quá 8-|

ngocsuongvn

Chộm

mình vừa down được bộ font tv nhẹ(56k),hiển thị tv tất cả các ứng dụng việt hóa,kdp,web,tmac..bên gsm, giao diện như font chuẩn của máy rất cool

Biết là chộm bên đội bạn nhưng em vẫn Thank bác phát :D

Status
Không mở trả lời sau này.