• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FONT TV CHUẨN SHARE [update trang 8+10]+Bài 255

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyentanbinh

Well-Known Member
cho hỏi có font nào tiếng việt chuẩn nhất không.có những font tiêng việt khi cài xong thì hầu hết đều ok. nhưng phần mềm siêu dịch hay freersc lai xuất hiện ô vuông.mình có dùng bộ font khác thì nó hiển thị đc tiêng việt nhưng chữ lại méo sẹo khó đọc.có font tiếng việt nào giống như trong anh chụp của phần mềm siêu dịch thì cho em với.cảm ơn

Của bạn yêu cầu đây không còn ô vuông nữa

http://www.mediafire.com/?ccobcub2a2xn05v

khanhduy0106

Làm ơn cho mình xin font chuẩn nhất cho 7610 được không vậy các bạn. cám ơn các bạn trước nha.

vv_vv902

em đáng sài con N70ME lúc đầu em có sử dung font2in1 chử nổi to đậm và rõ,nhưng khi sử dụng font đa ngôn ngữ có cái thì chữ to wa không hiện thị hết trên màn hình có cái thì nhỏ và lợt wa1 mấy anh chị nào có font đa ngôn ngữ mà font chữ hiện thị to và đậm vừa giống như font2in1 không cho em với em tìm hoài nhưng không được email của em là vv_vv902@yahoo.com chân thành cảm ơn

saodoingoi142

Moderator
bạn dẩn link cho mình nhé.thanks.

Thôi nào bạn!Với cái tiêu đề của Topic rất chi là rõ ràng như vậy mà bạn còn bảo dẫn Link nữa thì mình "bó tay" với bạn luôn.:| Chịu khó lên mạng vào PC tìm đến đó và Down về dùng nhé!!!;;)

FONT TV CHUẨN SHARE [update trang 8+10]+Bài 255

muctimonline

Sau bao ngày tìm kiếm, cuối cùng em cũng túm đc quả này! Font đẹp mê hồn, hiện nhiều ngôn ngữ.... CHạy tốt trên 76 và os7 >> Máy khác em không biết.
Nặng có 1.6mb (Tha hồ mà tương vào C:/), đa ngôn ngữ : Tiếng tàu lai, tiếng Việt, tiếng Nga, ả rập thì em không biết!

Em đã thay thế 1 số font.tff để nó hiện thị đậm nét và rõ hơn!
Anh em down về dùng thử xem nha! Nhớ xóa hết font cũ đi!
Down bên dưới >> Unrar ra đc 1 forders Fonts >> cài vào C:/system/fonts ! Xong ồi resest máy OK!

DOWNLOAD FONTs

link die rồi bácX_X

saodoingoi142

Moderator
Up lại link cho a e đi pro ơi

Đã kiểm tra giúp bạn với cái Tiêu đề của Topic này thì tất cả các File liên quan đến FONT TV CHUẨN SHARE [update trang 8+10]+Bài 255 thì đều được tác giả và các thành viên đi trước đã Đính kèm sẵn File trên Diễn đàn nên Linkdown rất tốt,bạn hãy vào Down lại nhé!!!;;)

Ngoài ra sẽ còn có 1 số bài viết mà các thành viên khác thảo luận và chia sẽ các Link (không liên quan đến Tiêu đề) thì Diễn đàn không quản lý được,vì vậy bạn nên pm gửi tin nhắn riêng để nhờ họ fix lại Link khác nhé!!!;;)

m00n42

Giúp em nưa cac pro oi.Em dùng con 7610 ,dowload opera mini 5.1 về chạy mấy font unicose,font da ngôn ngữ,thì lỗi font la tiếng thaí,ko dịch được. Co pák nào júp em với đc k.Thank*

Chú ý viết bài có dấu đầy đủ và viết đúng Tiếng Việt bạn nhé!!!

Last edited by a moderator:

saodoingoi142

Moderator
Giúp em nưa cac pro oi.Em dùng con 7610 ,dowload opera mini 5.1 về chạy mấy font unicose,font da ngôn ngữ,thì lỗi font la tiếng thaí,ko dịch được. Co pák nào júp em với đc k.Thank*

Chú ý viết bài có dấu đầy đủ và viết đúng Tiếng Việt bạn nhé!!!

Bây giờ bạn hãy vào máy xóa hết những Bộ Fonts mà bạn cài bị lỗi ra rồi tìm 1 Bộ Fonts khác ưng ý,phù hợp với máy rồi cài lại nhé!!!;;).Cách gỡ bỏ triệt để Fonts chữ đã cài thì bạn hãy làm theo cách này nha!!!;;)

Muốn xóa hết những Fonts mà bạn cài thì bạn hãy dùng phần mềm Quản lý ổ đĩa như: System Explorer hay X-Plore v.v...

Sau đó tùy theo cách cài trước đây của bạn (trên Bộ nhớ máy hay trên Thẻ nhớ) mà ta có thể tìm đến để thực hiện.Nhưng thường là ổ đĩa C_(tức là Bộ nhớ máy) --->> Có thể bạn đi theo đường dẫn này để tới thư mục Fonts: C:\System\Fonts .
Sau đó bạn đến đây đổi tên thư mục Fonts này thành tên khác,chẳng hạn như : Fon rồi xóa nó đi.
Cuối cùng bạn hãy Tắt nguồn rồi Khởi động máy lên lại nha!!!;;)

Chúc bạn làm thành công!!!;;)

saodoingoi142

Moderator
ai up hộ cái font 2in1-Bold by Huan Best giúp t cái

Bài viết này đã quá lâu rồi và hiện nay tất cả các dạng File đính kèm trên Diễn đàn đều bị lỗi, không còn Download được nữa.Rất mong các bạn thông cảm, chịu khó dò tìm thêm trên Google xem sao nhé!!!;;)

Còn File bạn cần tìm mình đã cập nhật lại Linkdown ở bài viết này, xin mời bạn và mọi người vào Down lại nha!!!;;) : http://www.pdaviet.net/showthread.p...60v2-(-dạng-file-*-sis)&p=1927080#post1927080

--->
Khóa Topic !!!

Status
Không mở trả lời sau này.