• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FONT TV CHUẨN SHARE [update trang 8+10]+Bài 255

Status
Không mở trả lời sau này.

DreamLand

Mấy anh ơi!Cho em xin cái font tiếng việt chuẩn cho n70me với.E đang dùng font 2in1 của anh lêvinh nhưng mà nó ko hiển thị đc thằng WF1.03.Nếu có font nhẹ thì tốt quá.Thanks!Mấy anh nhiều lắm.

Có 2 topic font treo chú ý, và có rất nhiều font chuẩn, bạn tìm và test thử nha !

namx3k0

Thì anh cứ cho e 1cái.E thấy nhiều wá.Tại e là lính mới nên không dành(mới mua e n70me)mà nge nói thằng WF 1.03 mạnh lắm.Nhưng dùng font của anh lêvinh không hiển thị hết.Nhờ anh đó!

leminhhai111

Chỉnh sửa cuối:

caokhanhht

Các bác ơi cho e xin fonts đa ngôn ngữ cho máy 3230 với. E tìm mãi mà ko thấy! Thanks cả nhà.

ocotien

Fonts chuẩn mới cho s60v2 đây

Hiến thị tiếng việt tốt,các phần mềm việt hoá,UCWEP, OPERA 8,65 v. v. rõ nét, giữ nguyên phông chữ mặc định của máy vào trang này tải:www.ocotien.mobie.in

Chỉnh sửa cuối:

ocotien

FONTS tiếng việt full s60v2 giữ nguyên phông chữ gốc của máy.

Fonts tiếng việt full s60v2 147kb tác phẩm đầu tay của Nguyễn V Duy đt:0919967816_email:eek:cotien@yahoo.com[/email]_vào tải trang để tải:www.ocotien.mobie.in

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

Hiến thị tiếng việt tốt,các phần mềm việt hoá,UCWEP, OPERA 8,65 v. v. rõ nét, giữ nguyên phông chữ mặc định của máy:www.ocotien.mobie.in

Fonts tiếng việt full s60v2 147kb tác phẩm đầu tay của Nguyễn V Duy đt: 0919967816_ocotien@yahoo.com_vào tải trangwww.ocotien.mobie.in

Các bạn dùng thấy ngay

Đùa đấy ah
Vào tải về file định dạng là cái gì đấy?

saodoingoi142

Moderator
cho em hỏi muốn xóa các font tv cũ thì làm thế nào vậy

Trước hết bạn hãy vào phần Manager trên máy tìm đến file Fonts đã cài đặt rồi Remove chúng đi.Sau đó bạn hãy dùng trình Quản lý ổ đĩa như:System Explorer hay X-plore v.v... rồi vào ổ đĩa C theo đường dẫn C:\System\Fonts , tiếp đến bạn hãy đổi tên thư mục Fonts này thành tên khác rồi Delete chúng đi!.Bước cuối cùng bạn hãy thoát ra ngoài Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy nhé!!!;;)

Chúc bạn làm thành công!!!\-/

donghai207

mình có con 7610 nó duyệt web ko dùng tiếng việt được, bạn nào co font thi giúp mình với. Cảm ơn nhiều!!!

bestgames

Member
Mình dùng N72 hàng Thái. Mình cài thử qua nhiều font rồi mà không thể hiển thị tiếng việt được. Các bạn giúp mình với. Minh bó tay rồi!

saodoingoi142

Moderator
mình có con 7610 nó duyệt web ko dùng tiếng việt được, bạn nào co font thi giúp mình với. Cảm ơn nhiều!!!

Bạn hãy vào Topic này nè!!!;;)Ở nơi đây có rất nhiều dạng Fonts để bạn lựa chọn,hãy tự mình khám phá nhé!!!;;): http://www.pdaviet.net/showthread.php?62987-Những-bộ-font-tuyệt-vời-nhất-dành-cho-S60v2!!/page115

Mình dùng N72 hàng Thái. Mình cài thử qua nhiều font rồi mà không thể hiển thị tiếng việt được. Các bạn giúp mình với. Minh bó tay rồi!

Nếu máy bạn đã từng chạy lại toàn bộ FW của máy thì việc này cũng rất đơn giản.Bạn hãy Format lại toàn bộ máy mình (bằng tổ hợp 4 phím nóng),sau khi Format xong máy bạn sẽ tự động hiện 1 giao diện với các ngôn ngữ.Bạn hãy kéo điểm hiển thị trên máy xuống và chọn ngôn ngữ là "Việt Nam" nhé!!!;;).
Làm xong bạn hãy vào Topic các Fonst chọn 1 cái và Down về rồi cài đặt!!!_Chúc bạn sớm thành công!!!;;)

jimmyvn88

Bạn hãy vào Topic này nè!!!;;)Ở nơi đây có rất nhiều dạng Fonts để bạn lựa chọn,hãy tự mình khám phá nhé!!!;;): http://www.pdaviet.net/showthread.php?62987-Những-bộ-font-tuyệt-vời-nhất-dành-cho-S60v2!!/page115

Nếu máy bạn đã từng chạy lại toàn bộ FW của máy thì việc này cũng rất đơn giản.Bạn hãy Format lại toàn bộ máy mình (bằng tổ hợp 4 phím nóng),sau khi Format xong máy bạn sẽ tự động hiện 1 giao diện với các ngôn ngữ.Bạn hãy kéo điểm hiển thị trên máy xuống và chọn ngôn ngữ là "Việt Nam" nhé!!!;;).
Làm xong bạn hãy vào Topic các Fonst chọn 1 cái và Down về rồi cài đặt!!!_Chúc bạn sớm thành công!!!;;)
T.Mod à.Không phải là "chọn ngôn ngữ là "Việt Nam" " đâu nhé. Cái đấy là chọn nơi đang ở và múi giờ GMT đấy.

phuonxinh

Đúng đó, sau khi format xong là ta chọn múi giờ (Hanoi)
Mà sao cái font "Chuẩn "mà chủ topic nói ko down dc nhỉ? Kể cả ở trang 8

jimmyvn88

Đúng đó, sau khi format xong là ta chọn múi giờ (Hanoi)
Mà sao cái font "Chuẩn "mà chủ topic nói ko down dc nhỉ? Kể cả ở trang 8

mấy cí đó là font 2in1 và tương tự thế thôi.Hj.Topic nè xuống khỏi mục chú ý cũ đc rùi đó.

bestgames

Member
Mình đã dùng font của anh Đào Quang Sự và sửa lại fontrouter.ini để tắt cái font "thai.gdr" và kết quả đả hiển thị được tiếng Việt mà không cần chạy firmwave và sửa cỡ chữ xuống 11 cho dễ nhìn. Có điều là sao chữ nghĩa bây giờ hơi mờ mờ một chút. Có cách nào để sửa cho hiển thị rõ ràng hơn được ko?
Còn một vấn đề nữa là dùng font thư pháp này vào UCWeb hơi khó nhìn! Có cách nào để chữ thẳng thớm hơn không!

Chỉnh sửa cuối:

nguyennhanh

cho hỏi có font nào tiếng việt chuẩn nhất không.có những font tiêng việt khi cài xong thì hầu hết đều ok. nhưng phần mềm siêu dịch hay freersc lai xuất hiện ô vuông.mình có dùng bộ font khác thì nó hiển thị đc tiêng việt nhưng chữ lại méo sẹo khó đọc.có font tiếng việt nào giống như trong anh chụp của phần mềm siêu dịch thì cho em với.cảm ơn

Status
Không mở trả lời sau này.