• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FONT TV CHUẨN SHARE [update trang 8+10]+Bài 255

Status
Không mở trả lời sau này.

daoquangsu

Font chuẩn UNICODE tuyệt đẹp cho N70_N72

Bộ font chuẩn n70,72 hiển thị đa ngôn ngữ Việt ,Nga ,ả rập...Nét mảnh đẹp.Hiển thị được tiếng việt khi duyệt web bằng opera browse.Rất tiếc là không hiển thị được tiếng Trung.Bạn down về bỏ đuôi .7z rồi cài.Đã test ngon trên N70,N72.Đối với N70,72 bạn có thể cài font lên thẻ

JokerB

phải nói là font này là bộ font tuyệt vời nhất,cám ơn bạn daoquangsu nhiều lắm.Mình k thích font 2in1 nên đã thay bằng tahoma,kết quả hiển thị tuyệt vời.
Posted via Mobile Device

JokerB

bác daoquangsu có thể chia sẻ kn chọn font ttf k? Em dùng Fontrouter GUI 1.2.4 để tạo nhưng chọn font cũng mệt vì font hiển thị trên máy tính khác đt
Posted via Mobile Device

JuRay-Duan

Font Tiếng Việt Chuẩn, Kết hợp font thư pháp tuyệt đẹp đây !!!

Bộ font này giành cho ai thích dùng TTpod, trong đó có sử dụng các font trên PDAViet cũng như vài 4rum khác.

Mình đã test trên N70 và hiển thị rất đẹp trong TTpod:

Cũng có tác dụng với MobileReader (nhấn phím "4" trong lúc xem truyện để phóng to).

Còn Tiếng Việt trong các ứng dụng thì vẫn hiển thị tốt như thường. Ví dụ:
UCweb:

Winfile:

Có 1 lỗi nhỏ là tên hiển thị ngoài menu của vài ứng dụng sẽ có chấm chấm(....) ở đuôi, nhưng có thể chấp nhận đc. :D

^^Đang tìm Link DOWNLOAD phải hông ở đây nàk^^
http://www.mediafire.com/?nwnytnyjdjl
Xóa hết font cũ, giải nén ra chép tất cả vào C:/system/Fonts

Chỉnh sửa cuối:

deptrai7490

Bộ font chuẩn n70,72 hiển thị đa ngôn ngữ Việt ,Nga ,ả rập...Nét mảnh đẹp.Hiển thị được tiếng việt khi duyệt web bằng opera browse.Rất tiếc là không hiển thị được tiếng Trung.Bạn down về bỏ đuôi .7z rồi cài.Đã test ngon trên N70,N72.Đối với N70,72 bạn có thể cài font lên thẻ
attachment.php

Cho hỏi bạn làm kiểu gì mà các phàn mềm nó dịch được hết sang TV vậy , chỉ dùm mình với , thanks :D

deptrai7490

À cho em hỏi nốt là em có làm vài lyric cho TTPod , viết = Unikey mã Unicode thì cái ct LRCEditior ko nhận dạng mà toàn ô vuông , còn viết kiểu Vietnamese locale CP 1258 thì lại được nhưng khi vào trong máy thì vẫn ko nhận dạng được TV toàn dấu ? , em đã cài tất các font trong đây nhưng vẫn ko được thế thì phải dùng loại font gì mới hiện thị TV được đây , hoặc có ct viết TV nào để vào trong máy nó hiển thị đúng được ko

daoquangsu

font chuan nhat cho N70 N72

Có thể nói đây là bộ font chuẩn nhất cho N70,N72 và s60v2 từ trước tới giờ.Font hiển thị đa ngôn ngữ Việt,Nga,Ả rập...Hiển thị tiếng việt khi lướt web bằng opera browse .Nói chung bộ font này chuẩn hơn bộ font trước mình đã post.Các bạn down về bỏ đuôi .7z rồi cài,nhớ gỡ bỏ hết font cũ của máy rồi cài vào máy hoặc thẻ (đối với N70,N72).Còn với các máy s60v2 khác(os7,os8)các bạn cài vào bộ nhớ máy.Đã test trên N70me,N72,6600.

anhtamhcm

Có thể nói đây là bộ font chuẩn nhất cho N70,N72 và s60v2 từ trước tới giờ.Font hiển thị đa ngôn ngữ Việt,Nga,Ả rập...Hiển thị tiếng việt khi lướt web bằng opera browse .Nói chung bộ font này chuẩn hơn bộ font trước mình đã post.Các bạn down về bỏ đuôi .7z rồi cài,nhớ gỡ bỏ hết font cũ của máy rồi cài vào máy hoặc thẻ (đối với N70,N72).Còn với các máy s60v2 khác(os7,os8)các bạn cài vào bộ nhớ máy.Đã test trên N70me,N72,6600.

Máy 6681 anhtam mượn là Fw Thái. Bộ Fonts chuẩn của daoquangsu không thể làm gì nổi:(>:)

Chỉnh sửa cuối:

NGUYENTRANDUNG

:DĐã test trên N70 ME ngon phết, chưa từng gặp bộ fonts nào chuẩn như vậy=D>=D>=D> Hy vọng sắp tới có thể phát triển bộ fonts này đọc được tiếng China thì càng sướng=))=))

anhtamhcm

:DĐã test trên N70 ME ngon phết, chưa từng gặp bộ fonts nào chuẩn như vậy=D>=D>=D> Hy vọng sắp tới có thể phát triển bộ fonts này đọc được tiếng China thì càng sướng=))=))

Thấy NGUYENTRANDUNG quảng cáo quá. Anhtam phát thèm đành mượn máy khác để test>> Kết quả đúng là đẹp quá:D, có điều cho nhỏ xuống tí là quá Pro. Vì to quá mất hết chữ (Xem hình minh họa)

attachment.php

chipcoi88

bị lỗi rồi mấy bồ ơi!Down về không giải nén được
Posted via Mobile Deviceko cần giải nén . Xóa chữ 7z là đc. Bộ font này ko hỗ trợ tiếng hoa. Pác nèo có font tiẽng hoa cho 76 up dum em

ShoK06

Font của bác daoquangsu bị lỗi không hiển thị hình nốt nhạc trước profile Silent.
Mình N70ME sau khi cài font thì trước Silent nó hiện ô vuông :(.

Chỉnh sửa cuối:

anhtamhcm

Đây là font Fix từ phiên bản của daoquangsu dành cho v2 đã được anhtam rút gọn >> Hiện thị tiếng Việt và nhiều ngôn ngữ khác rất tốt

daoquangsu

Đây là font Fix từ phiên bản của daoquangsu dành cho v2 đã được anhtam rút gọn >> Hiện thị tiếng Việt và nhiều ngôn ngữ khác rất tốt
Posted via Mobile
Device
Bác 8 à cái font TAHOMA.TTF để hiển thị tiếng việt ở trong Dedit.bác fix lại sẽ không hiển thị được. Bác thử lại xem, em thử trên con N70ME của em thấy vậy

anhtamhcm

Posted via Mobile
Device
Bác 8 à cái font TAHOMA.TTF để hiển thị tiếng việt ở trong Dedit.bác fix lại sẽ không hiển thị được. Bác thử lại xem, em thử trên con N70ME của em thấy vậy

6681 All ứng dụng Việt hóa đều hiện tốt

Status
Không mở trả lời sau này.