• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontChanger - Dành cho các bạn thích test font cách đơn giản nhất.

Auto

nhưng máy tôi hiện màn hình trắng là thật ,và sáng nay tôi phải chạy chương trình hdh lại ,tôi sử dụng hết cách ,tôi phải nói vậy ,chứ you muốn nói sao
chỉ cần rút thẻ! K có thẻ thì 4mat!
Chứ đâu nghiêm trọng gì đâu mà phải chạy lại hdh bạn ơi.

troly

Well-Known Member
chỉ cần rút thẻ! K có thẻ thì 4mat!
Chứ đâu nghiêm trọng gì đâu mà phải chạy lại hdh bạn ơi.

Mới dùng nên thế, từ đọc ngâm cứu thì lười, làm sai thì nói người ta hướng dẫn bậy

Chienkon88

nhưng máy tôi hiện màn hình trắng là thật ,và sáng nay tôi phải chạy chương trình hdh lại ,tôi sử dụng hết cách ,tôi phải nói vậy ,chứ you muốn nói sao

Bạn có biết vì thích dùng font đẹp mà lúc đầu khi mới vọc mình đã phải fomat gần 10 lần -> 2 tháng sau mới dám mon men dùng lại và đã thành công -> font bị lỗi , không phải do phần mềm đâu -> tìm được bộ font ngon là okie , nhưng mình không dám kêu ai cả mà chịu khó đọc trên này và thấy mình không cô đơn khi có rất nhiều người cùng cảnh ngộ -> bạn nên đọc kỹ + tìm hiểu kỹ 1 phần mềm gì đo trước khi cài đặt vào máy để tránh sự cố đáng tiếc sau này nha ;;)

Good Luck !

Chienkon88

nếu các bạn bỏ font đó thấy ổn ,thì tôi là người làm sai

Ý của mọi người là phần mềm này quá ổn còn font thì quá lởm bạn à , không ai sai ở đây hết cả , hehehe , đừng tự ái nhé , qua box v5 có topic riêng về font đó , down về và cài là okie luôn :D

Good Luck !

Kojiro

Super V.I.P
nếu các bạn bỏ font đó thấy ổn ,thì tôi là người làm sai

Ở đây chưa biết cái nào lỗi, cũng có trường hợp máy ko dùng được PM này, cài vào là màn hình trắng.
Nhưng vấn đề đang nói ở đây là bạn đọc từ đầu đến cuối xem có ai phát ngôn kiểu như bạn ko? Trịch thượng, xem thường người khác quá.
Nếu ko dùng được PM này thì tạo folder fonts trong resources, quăng vào đó là xong.

bb8868

nghe lời ông Kjiro bỏ font MKLatinoplain.ttf giờ máy tôi khởi động màn hình trắng luôn !??

Bạn hãy nói rõ là bạn dùng máy gì và cho bộ fonts vào đâu mà bị lỗi trắng màn hình tôi sẽ có hướng cho bạn.

tranvuson5011

tôi sử dụng n73 nhưng máy tôi đã cài hdh lại rồi ,lúc máy bị treo tôi đã rút thẻ ,formart máy lại luôn nhưng ko được ,gọi điện cho thằng bạn nó nói chắc bỏ nhằm font hệ thống ,lúc đó mình bực quá nên lời lẻ xúc phạm tới Kojiro ,mình chắc đã làm sai bước nào đấy ,nhưng giờ mình phải cài lại nhiều thứ ,cảm ơn tất cả thiện ý của các bạn ,khi nào cài lại font mình sẽ tham khảo ý kiến các bạn

Chienkon88

tôi sử dụng n73 nhưng máy tôi đã cài hdh lại rồi ,lúc máy bị treo tôi đã rút thẻ ,formart máy lại luôn nhưng ko được ,gọi điện cho thằng bạn nó nói chắc bỏ nhằm font hệ thống ,lúc đó mình bực quá nên lời lẻ xúc phạm tới Kojiro ,mình chắc đã làm sai bước nào đấy ,nhưng giờ mình phải cài lại nhiều thứ ,cảm ơn tất cả thiện ý của các bạn ,khi nào cài lại font mình sẽ tham khảo ý kiến các bạn

Okie khi nào cài font bạn vô đây đọc kỹ lại xem , có chỗ nào vướng mắc thì hỏi , anh em ai biết sẽ giúp bạn liền à :D

Good Luck !

mấy anh ơi cho e hỏi là cài xong sao chọn reset máy nó không reset mà e phải reset bằng jbak taskman

trinhthemanh

sao em cài mãi mà vẫn ko đc anh KJR ơi.Em vào FontChanger,bấm Cap off mà nó cứ trơ trơ ra.
P/s: đã làm theo các bước của anh. Ko sai bước nào... À! Khi chọn font xong em cũng ko thấy nó hỏi reset lại máy.

Chienkon88

sao em cài mãi mà vẫn ko đc anh KJR ơi.Em vào FontChanger,bấm Cap off mà nó cứ trơ trơ ra.
P/s: đã làm theo các bước của anh. Ko sai bước nào... À! Khi chọn font xong em cũng ko thấy nó hỏi reset lại máy.

Vậy thì bạn reset lại máy là okie đóa :D

Good Luck !

trinhthemanh

Vậy thì bạn reset lại máy là okie đóa :D

Good Luck !

Hic. Em đã thử. Nó vẫn cứ ra cái font chữ mặc định,mà chữ cuả nó lại mỏng hơn. (nhìn như chữ cuả máy Made in Tàu ấy). Ko ra cái font em cài. Hay là em giải nén cái font chữ ấy = Explore thì nó gặp lỗi như thế nhỉ?

Chienkon88

Hic. Em đã thử. Nó vẫn cứ ra cái font chữ mặc định,mà chữ cuả nó lại mỏng hơn. (nhìn như chữ cuả máy Made in Tàu ấy). Ko ra cái font em cài. Hay là em giải nén cái font chữ ấy = Explore thì nó gặp lỗi như thế nhỉ?

Vậy bạn giải nén = PC xem còn bị nữa không :D

Good Luck !

trinhthemanh

Đã giải nén = PC. Vẫn gặp lỗi như thế.:-(. Theo em nghĩ vấn đề từ bước nhấn vào Cap Off. Nó ko hiện DisableCap như anh KJR nêu.
P/s: anh KJR ơi,link dẫ vào bài tìm hiểu thêm về fontchanger die rồi với cả link font tiếng trung cũng thế nhé.

Chienkon88

MinhThang

Manager
Đã giải nén = PC. Vẫn gặp lỗi như thế.:-(. Theo em nghĩ vấn đề từ bước nhấn vào Cap Off. Nó ko hiện DisableCap như anh KJR nêu.
P/s: anh KJR ơi,link dẫ vào bài tìm hiểu thêm về fontchanger die rồi với cả link font tiếng trung cũng thế nhé.

Bạn dùng FontRouterMan sẽ thấy dễ hơn và có thể chỉnh font theo ý thích, sang BOX Vh mà tìm nhé.

trinhthemanh

Em test thử xem sao. :D
Bạn dùng FontRouterMan sẽ thấy dễ hơn và có thể chỉnh font theo ý thích, sang BOX Vh mà tìm nhé.
Em đã thử. Đổi font rồi,nhưng khi khởi động lên ccũng ko xong. Tháo thẻ ra mới khởi động lại đc,em mới quay về với cái FontChanger này.:D.