• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontChanger - Dành cho các bạn thích test font cách đơn giản nhất.

thaonhanh

fontrouter.ini

anh kjr thân sao em không dùng được fontrouter.ini này được vậy.a chỉ giúp e với

ch0kjuv0

Cho em hỏi cái này cài được cho nokia 6120c không vậy ak.
Sao em cài cho máy hoài mà không được, nó chạy cài đạt đến gần hết rồi ngưng lại và báo không thể cài đặt, mặc dù máy em đã cài Python megapy.... và đã hack phone + apply oppen4all Nhưng vẫn không thể cài được phần mềm này, vui lòng giúp em với. 4mat máy lại rồi mà vẫn không được luôn.

Kojiro

Super V.I.P
anh kjr thân sao em không dùng được fontrouter.ini này được vậy.a chỉ giúp e với

Ko dùng được là sao em? A ko hiểu ý lắm, ko sửa được hay ko di chuyển được :-?

Cho em hỏi cái này cài được cho nokia 6120c không vậy ak.
Sao em cài cho máy hoài mà không được, nó chạy cài đạt đến gần hết rồi ngưng lại và báo không thể cài đặt, mặc dù máy em đã cài Python megapy.... và đã hack phone + apply oppen4all Nhưng vẫn không thể cài được phần mềm này, vui lòng giúp em với. 4mat máy lại rồi mà vẫn không được luôn.

Mình chưa test trên máy bạn, nếu cài ko được thì bạn dùng thử FlipFont xem sao.

thaonhanh

anh kojiro ơi e sử dụng phần mềm này ,sau khi chọn font2 xong restart máy lại thì bị trắng màng hình luôn rồi giúp em với:((

i_love_baby387

anh kojiro ơi e sử dụng phần mềm này ,sau khi chọn font2 xong restart máy lại thì bị trắng màng hình luôn rồi giúp em với:((

Không bật lên dc hả. Bạn phải fomat 4 ngón thôi :)

bạn bấm "*"+"3"+"phím gọi"+"phím nguồn" chờ 1 lúc

hunterviet

Well-Known Member
Không bật lên dc hả. Bạn phải fomat 4 ngón thôi :)

bạn bấm "*"+"3"+"phím gọi"+"phím nguồn" chờ 1 lúc

Thứ tự để 4mat có đúng như anh viết ko ạ?? Vì em 4mat 3 lần, lần nào cũng phải chục phát mới 4mat được:-/

i_love_baby387

Thứ tự để 4mat có đúng như anh viết ko ạ?? Vì em 4mat 3 lần, lần nào cũng phải chục phát mới 4mat được:-/

Bạn nhấn đồng thời 3 nút đó, giữ nguyên rồi mới nhấn thêm nút nguồn cuối cùng là Ok mà. :) Mình làm lần nào cũng dc;;)

MinhThang

Manager
hix là font chữ của máy thì sao xóa được:-?.Theo mình nghĩ nó là pm chứ nhỉ?Mình không có cáp xóa font trong máy bằng niềm tin ah?.Dùng y-brower xóa thử rồi không được.:-?

Fonts của máy sao lại xóa? Bạn nói chẳng hiểu gì cả.:-?

kylinfire90

em cài và làm đúng theo các bước nhưng mà đến cái vào FontChanger xong chọn kích cỡ font small ý ạ, thì ko thấy cái đó nó yêu cầu restart lại máy, e thử restart rồi mà vẫn ko hiện cái font mình vừa cho vào , bro nào giúp e với , thanks. ( máy e đã cài python và hack đầy đủ )

kylinfire90

Bạn đấ copy fonts vào e/data/fonts/font2 và xóa file font MKlatin... trong đó chưa ??

xóa rùi anh ạ. Mà e dùng cái font route lúc vào soan tin nhắn toàn bị reset máy thui, cả vào web mặc định của máy nữa T__T . Cài cái fontchanger này vào mà ko hiện, bực mình quá :((((((((((((

i_love_baby387

Bạn thử làm thế này nhé. Lúc nó báo reset thì bạn đừng yes mà hãy sử dụng phím tắt nguồn. Một số máy phải làm đi làm lại mới dc:-?

kylinfire90

Bạn thử làm thế này nhé. Lúc nó báo reset thì bạn đừng yes mà hãy sử dụng phím tắt nguồn. Một số máy phải làm đi làm lại mới dc:-?

T_T. ko hiện lên yes hay no gì hết, e dùng phím nguồn switch off rồi, mở lên thì font nó vẫn là mặc định của máy thui, chả thấy font mới đâu cả, chả hiểu dư lào :|

Kojiro

Super V.I.P
T_T. ko hiện lên yes hay no gì hết, e dùng phím nguồn switch off rồi, mở lên thì font nó vẫn là mặc định của máy thui, chả thấy font mới đâu cả, chả hiểu dư lào :|

Bạn chú ý là máy phải đang ở chế độ truy cập vào hệ thống (dạng như đã nhấn capsoff, đã apply file patch open4all, đã disablecaps...)