• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Funzy_Runnymede 3.392 - Rom Sense 3.5 ổn định và đẹp.

venusian

Moderator
Funzy_Runnymede 3.392 - Rom Sense 3.5 hiệu ứng đẹp.

Tình hình là các bản Rom cook sense 3.5 cho DHD cũng đã đi vào ổn định dần. Mình xin giới thiệu với các bạn một bản Rom mình đang dùng:

Funzy_Runnymede 3.392

Thank janielsen và memnoc - Xda developers.

Sơ lược bản Rom:

Hướng dẫn cài đặt.
  • Copy Rom vào thẻ nhớ.
  • Back Up các dữ liệu cần thiết.
  • Đưa máy vào Recovery.
  • Thực hiện Full Wipe.
  • Tiến hành Up Rom qua Recovery.

Sửa lỗi quay phim Thank thichmobile
cám ơn bạn venusian. Lỗi quay film thực chất là không lỗi, do mình chưa chỉnh lại thôi. Bạn vào video, chọn setting, bỏ dấu stick "Stereo recording" là okay. Mình chỉ còn bị lỗi font Tiếng Việt thôi, nhất là dấu "nặng".

Chỉnh sửa cuối:

thuvb

Mình mới cài xong. Côg nhận mượt, nhẹ (free khoảng 280M). Máy ảnh chưa ngon lắm thôi!

tuanpro_hl

có room 3.5 rồi ah`?có cải tiến gì không chủ pic?chờ room này mãi :D
thank chủ pic

takaru

Chụi khó sang xda là thấy rất nhiều thôi . Mình thích nguyên bản của htc nên không khoái lắm . DHD chạy đến lúc này là OK rồi . Sense nào cũng chơi . Đợi xem 4.0 nó thế nào thôi . Cố lên DHD .

venusian

Moderator
có room 3.5 rồi ah`?có cải tiến gì không chủ pic?chờ room này mãi :D
thank chủ pic

Sense 3.5 với giao diện mới và khả năng tuỳ biến cao hơn. Bản Rom này còn đc tích hợp thêm hiệu ứng âm thanh Beats Audio nưa.

handsomedn

rom này giao diện đẹp, máy nhanh mượt nhưng khổ nỗi pin hơi đuối! Vọc nhiều chưa đến 01 ngày là đứt, hiện tại mình thấy bản rom MIUI V10.0 của bác langthang pin tốt lắm, nhẹ nhàng, giao diện đẹp, các bạn chạy thử đi

venusian

Moderator
rom này giao diện đẹp, máy nhanh mượt nhưng khổ nỗi pin hơi đuối! Vọc nhiều chưa đến 01 ngày là đứt, hiện tại mình thấy bản rom MIUI V10.0 của bác langthang pin tốt lắm, nhẹ nhàng, giao diện đẹp, các bạn chạy thử đi

Miui hay CM7 đều có cái hay hơn Sen là về độ nhẹ nhàng.
Nhưng dùng Sen bạn sẽ thấy đc độ ổn định hơn. Cài ứng dụng và Game ít bị lỗi FC hơn.
Nhất là Lướt wed dùng các bản Rom Sen sẽ nhanh hơn Miui và Cm7 nhiều.

php123

Bác có thể up lên mediafire hoặc host khác được không ạ? Rapidshare em không down được :((

venusian

Moderator
bản này lỗi facebook thì chình thế nào hả bác ơi

FaceBook mình dùng Wifi vẫn vào bình thường mà bạn.

tui vao quay phim la bi khoi dong lai

bác nào có bị lổi cam khi quay phim như tớ ko,làm thế nào để khắc phục

xác nhận lỗi quay video bị FC và khởi động lại máy.
chờ cập nhật bản mới thôi bạn ạ. trong lúc chờ đợi mình sẽ Up thêm mấy bản Sen 3.5 nữa cho mọi người cùng Test nhé. :)

venusian

Moderator
bác up đi, bị lỗi facebook vào bằng internet ý bác ạ,

Mình Up rồi bạn ạ. Thậm chí Up bản mới nhất của nó luôn 4.2.
Nhưng vi nó chưa sưa đc lỗi quay Phim nên mình ko cập nhật.
Với Facebook thì một số nhà mạng ở VN chặn nên ko thể dùng 3G vào đc. Chỉ có thể vào qua Opera thôi bạn ạ.
Nếu bạn muốn dùng bằng trình mặc định của máy thì phải dùng Wifi nhé.

thanhdol

Member
Bản này nhiều hiệu ứng và ứng dụng hay nhưng còn nhiều lỗi, font tiếng Việt hiển thị buồn cười lắm, kể cả khi chọn Eng nó hiển thị danh bạ cũng không chuẩn. thank & chờ bản cập nhật

venusian

Moderator
Bản này nhiều hiệu ứng và ứng dụng hay nhưng còn nhiều lỗi, font tiếng Việt hiển thị buồn cười lắm, kể cả khi chọn Eng nó hiển thị danh bạ cũng không chuẩn. thank & chờ bản cập nhật

Font tiếng việt thì Fix đơn giản chủ yếu là cái Camera thôi. Mình đã thử thay mấy cái không đc.
Bạn thử dùng bản Rom Gốc của nó đi. cái thêm Theme là có đầy đủ hiệu ứng đẹp và ổn định không lỗi như bản này.
Tham khảo bài này của mình nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...3.5-với-nhiều-tùy-biến.&p=1900324#post1900324