• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Funzy_Runnymede 3.392 - Rom Sense 3.5 ổn định và đẹp.

handsomedn

Mình dùng bản CleanDHD V1.50 thấy good lắm, nhanh mượt, đẹp, tiết kiệm pin có điều không có Sen nên giao diện nhìn hơi chuối!
Về hiệu quả thì rất ok!

Phoenix

Mình dùng bản CleanDHD V1.50 thấy good lắm, nhanh mượt, đẹp, tiết kiệm pin có điều không có Sen nên giao diện nhìn hơi chuối!
Về hiệu quả thì rất ok!

HTC mà không có sense thì nói sao nhỉ, thôi cũng tùy từng người, có người thích CM7 có người thích MIUI nhưng theo mình điện thoại nào nên dùng ROM chuẩn của nó. HTC có giao diện sense độc quyền mà bỏ đi thì đúng là chuối thật

thanhdol

Member
Bản 4.39 cũng gần giống 4.31, ổn định, chụp hình quay phim chuẩn hơn 4.31. Có điều quản lý pin có vấn đề: Đang 45% khởi động lại tụt phát xuống 8%. Nạp đang từ 48% vọt phát 100% luôn;;)

thanhdol

Member
Đã xử 5.05, chạy ổn các chức năng, không thấy có tiếng Việt. Market bị FC 1 phát nhưng sau khi khởi động thấy không bị nữa. Chụp ảnh đẹp
Thấy không khác bản 4.39 là mấy, chỉ thấy thay đổi các icon là chính.:p

venusian

Moderator
Đã xử 5.05, chạy ổn các chức năng, không thấy có tiếng Việt. Market bị FC 1 phát nhưng sau khi khởi động thấy không bị nữa. Chụp ảnh đẹp

Chuẩn không cần chỉnh. Bàn V5.05 giật hơn và mình cảm thấy ko đẹp bằng bản 4.39 nên mình ko cập nhật lên.
dùng 4.39 vẫn thấy thích hơn.

st0ne91

Nó không có Tiếng Việt nên mình cũng chả dùng. Chuyển về dung 4.39 cho nó dễ
Người viết. dừng tiếng việt cho lành..

venusian

Moderator

Nó không có Tiếng Việt nên mình cũng chả dùng. Chuyển về dung 4.39 cho nó dễ
Người viết. dừng tiếng việt cho lành..

Muốn có ngôn ngữ tiếng việt thì vào Market tìm ứng dụng Morelocale2 là có tiếng việt

nghienPC991

Mình đang xài V5.02. Thấy ok. Mượt, đẹp, pin không tệ, GPS chính xác..v...v. Nhưng cảm biến tiệm cận không hoạt động khi đàm thoại :( Ai biết xử lý vấn đề này như thế nào không

thanhdol

Member
Sau một thời gian dùng thấy bản 4.39 ổn định, các chức năng hoạt động tốt. Khoản pin vẫn bị kiểu nhảy cóc khi sạc và khi dùng nhưng vẫn sài bình thường hơn ngày (giống các bản khác). Tuy nhiên thấy nhiều người hỏi sao tắt máy :O trong khi máy 24/7 online. Đã thử các kiểu radio để kiểm tra vẫn bị khá nhiều người nhắc nhở vì trốn ~X(

venusian

Moderator
Cập nhật Funzy_Runnymede_DHD/Inspire_devices 5.10

Changelog:
  • this is a mix off 1.05 an 1.11 i wont change base because this i stabil
  • faster startup
  • some changes to libs
  • lot off free ram
  • some more changes dont remember

P/S: Bạn nào test cho cái nhận xét bản này cái. Mình bận quá chưa test đc

LINK:
Cập nhật bài đầu.​

thanhdol

Member
Cập nhật Funzy_Runnymede_DHD/Inspire_devices 5.10

Changelog:
  • this is a mix off 1.05 an 1.11 i wont change base because this i stabil
  • faster startup
  • some changes to libs
  • lot off free ram
  • some more changes dont remember

P/S: Bạn nào test cho cái nhận xét bản này cái. Mình bận quá chưa test đc

LINK:
Cập nhật bài đầu.​
Đã test thử từ sáng tới giờ, cơ bản giống 5.02, chạy mượt hơn. Khởi động vẫn lâu chứ không thấy nhanh hơn là bao. Các chức năng cơ bản hoạt động tốt, quay phim chụp ảnh ổn và đẹp nhưng không thấy auto focus =D>
Chỉnh nền thanh trạng thái trong suốt nhưng không được giống 5.02 (bản 4.39 thì ok)~X(

nguyenhte

mình test ban 5.10 khi chụp hình ở chế độ panoma thì bị lỗi, ai bị giống mình không?

thanhdol

Member
bản 5.10 bàn phím xanh lè lè( xấu quá) ai chỉ mình chuyển lại được không?
Cài gõ tiếng việt hoặc vietnam ime là được thôi bác. Còn không thì có rất nhiều bộ gõ với nhiều skin khác có sẵn trên mạng mà

sheva2202

vào đâu để chỉnh lockscreen của 3.5 đc bác. nó toàn ra lockscreen 3.0 =, chọn bliss rosie nó cũng thế

venusian

Moderator
vào đâu để chỉnh lockscreen của 3.5 đc bác. nó toàn ra lockscreen 3.0 =, chọn bliss rosie nó cũng thế

Màn hình khóa của Sen 3.0 với 3.5 nó cũng giống nhau mà bạn.
Chỉ có khác là ở 3.5 nó có thể tùy chỉnh bỏ đi mấy cái ứng dụng ở ngoài màn hình khóa thôi.