• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 V30.0.019

Status
Không mở trả lời sau này.

khoabonmat

Active Member
Chả biết máy mình nó code gì...up lên FW mới thì phần Setting Language nó mất đi phần Tiếng Việt...hiện giờ có 4 loại là Automatic, English, Tiếng Hoa và Melayu => Chả biết tiếng chi:))
Ai có code của VN cho mình xin up lại một phát:D
----------
Edit: em đã tìm được code...để up lại xem sao:D

Melayu là tiếng từ Malay, vậy máy bác xài Code của Malaysia rồi.Bác nên chuyển về Code:

Product Code: 0551541 (Vietnam)->Font chữ xấu,hiện tiếng Việt, ngôn ngữViệt
Product Code: 0549174 (Euro)-> Font chữ đẹp, đọc dc tiếng Việt, ngôn ngữ Anh, và châu Âu.

JakeSatan

Thế cho mình hỏi luôn là nhập code vô chỗ nào?:|
Vô NSU toàn thấy next next và next thì sao nhập code đây?:|

datvt

Ai giúp em vụ này cái, em đã up len FW 30.0.019 nhưng tình hình là bị mất loa trên up lại vẫn bị hu hu hu ai có cách nào khắc phục được vấn đề này không giúp em với

Zenki

Super V.I.P
Ai giúp em vụ này cái, em đã up len FW 30.0.019 nhưng tình hình là bị mất loa trên up lại vẫn bị hu hu hu ai có cách nào khắc phục được vấn đề này không giúp em với

Hình như vẫn chưa có cách khắc phục được bạn ah. Nhiều người cũng bị thế này lắm. Chắc phải chờ FW mới hơn ra nữa mới fix được :)

miu170687

Hix cái topic này khóc lóc kêu gào thảm thương về vấn đề này rồi (trong đó có mình) ,vậy mà vẫn có người up .
Có ai đi Nokia Care zìa khắc phục được chưa ???:-??

khoabonmat

Active Member

Vậy là thêm 1 em nữa chết loa.Của tui bị chết loa dưới (đa số mấy bác khác chết loa dưới), chỉ có duy nhất bác là chết loa trên, đừng cố gắng Up lại firmware làm gì (mất công lắm, chẳng khắc phục được đâu).Bác muốn phục hồi lại, thì mang máy ra Nokia Care kêu nhân viên chạy lại v20 nhé.:D:D:D

PS: Khuyến cáo, các bác khác trước khi up nên quyết định rõ ràng, up xong rồi thì lại hối hận, trong đó có tui...

Trên các diễn đàn trong nước và nước ngoài ko thấy nhắc nhiều đến lỗi mất loa này, bạn tui có 1 chú N82 xách tay Pháp vê up lên vẫn bình thường ko có hiện tượng nói trên. Liệu có phải hàng VN có vấn đề? Đây chỉ là 1 giả thiết ko có căn cứ rõ ràng của mình nêu ra thôi nhé:p

khoabonmat

Active Member
Trên các diễn đàn trong nước và nước ngoài ko thấy nhắc nhiều đến lỗi mất loa này, bạn tui có 1 chú N82 xách tay Pháp vê up lên vẫn bình thường ko có hiện tượng nói trên. Liệu có phải hàng VN có vấn đề? Đây chỉ là 1 giả thiết ko có căn cứ rõ ràng của mình nêu ra thôi nhé:p

Mình mua hàng tại Malay-hàng nhập từ Singapore sang,không mua hàng tại VN, chắc hên xui, có con bị có con không...;;);;)

Có thông tin là một series N82 bị lỗi gì đó về màn hình và nokia đã ra quyết định thu hồi nhưng chắc thu hồi không kịp:) Túm lại là có bác nào up lên mà ko gặp vấn đề gì về loa chưa?

JakeSatan

Em đây bác ạh, up lên cái loa nghe tốt hơn lúc trước luôn ấy chứ :x
Hôm nay up lại code châu Âu được rùi :D

datvt

Em cảm ơn các bác đã có lời khuyên cho em. Mang ra Nokia Care thi ngại quá thôi đành dùng tạm vậy khi nao có FW mới lại Up tiếp :(

spiderman_anhvu

Tối nay vừa ngồi up cho con N82 của mình. Xài hàng công ty nhưng xem cái IMEI thì được biết con N82 của mình sản xuất ở Phần Lan (hàng EU có khác, ngon ghê!!! :p)
sau khi download hết 114,7MB, quá trình up diễn ra trong vòng 4p (đang vừa ăn cơm vừa khấn cho đừng mất điện :D), kết quả mỹ mãn, test các lỗi mọi người gặp phải suốt từ page1 đến giờ, chưa mắc 1 lỗi nào! khuyên moị người up lên v30 đeee!!!

Tối nay vừa ngồi up cho con N82 của mình. Xài hàng công ty nhưng xem cái IMEI thì được biết con N82 của mình sản xuất ở Phần Lan (hàng EU có khác, ngon ghê!!! :p)
sau khi download hết 114,7MB, quá trình up diễn ra trong vòng 4p (đang vừa ăn cơm vừa khấn cho đừng mất điện :D), kết quả mỹ mãn, test các lỗi mọi người gặp phải suốt từ page1 đến giờ, chưa mắc 1 lỗi nào! khuyên moị người up lên v30 đeee!!!

Bác xem cái imei số thứ 7 là 00 chứ gì:d Cái đó ko chắc chắn tẹo nào cả, tui có con 1100 hàng thái lan phím thái lan có cả chứ nhá tra imei vấn made in finland:))

Mọi người ai có nhu cầu về hack N82 FW mới thì nên đọc kỹ các vấn đề thảo luận trong topic này rồi hãy up:) Dĩ nhiên là up lên thì ngon nếu ko bị lỗi như các bạn đã đề cập ở đây:)

busserlus

hix tình hình là em up lên 30.0.019 cái loa để nghe tối giờ tốt lắm mõitoioc up lên xong format lại hack hết đc một sô chtrinh cài vô ko đc nữa mặc dù đã sign rồi nó cứ cái cantact applies gi gì đó đọc ko kịp hix,bác nào biết cách khác phục giúp với thanks

miu170687

hix tình hình là em up lên 30.0.019 cái loa để nghe tối giờ tốt lắm mõitoioc up lên xong format lại hack hết đc một sô chtrinh cài vô ko đc nữa mặc dù đã sign rồi nó cứ cái cantact applies gi gì đó đọc ko kịp hix,bác nào biết cách khác phục giúp với thanks

Chời !Hack rồi Format làm gì thế .Nghe mấy bác kia nói hình như kô sign được :-??

Zenki

Super V.I.P

N82 phiên bản mới không hack được đâu bạn :D

Format rồi hack ở FW cũ sau đó rồi up mới, đằng này bạn up mới rồi format là bó tay rồi :D

Status
Không mở trả lời sau này.