• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

pphapp

Help, ai giúp mình với, mình đang mò thử phần mềm Blackberry, thế mà sáng nay đẹp trời, cái icon blackberry trong Organizer bị thay bằng pmsetup (chắc là primetech contact), chỉ còn mỗi thằng BlackBerry Web, đồng thời mỗi lần khởi động là nó đòi chạy install thằng primetech contact hà. Pác nào bít cách xử lý chỉ mình với.
1 cái nữa, có ai biết xài phần mềm blackberry của G900 ko nhỉ? bay giờ trên máy lúc nào cũng có cái icon của Blackberry nhấp nháy ở gần cột sóng mà chả bít xài lẫn tắt nó @@.
Thanks nha
nhưng nhìu khi cg phải cần x-plorer đó bạn,bạn cài x-plorer 1.30 thử xem đc hem

vthien2404

Các cao thủ cho mình hỏi sao có nhiều theme rõ đẹp mà mình cài vào thì phần đọc hoặc viết tin nhắn thì nền nó đen thui mà chữ cũng cùng màu nữa, khó đọc vô cùng, mà theme thì đẹp, ai cho mình hỏi chỉnh sửa chữ và nền ở theme trong phần đọc tin nhắn là ở chỗ nào vậy? Gửi các bác theme này để thử nè. Thanks các bác trước.

vuongtrungduong

Chắc là hơn 3000 tin. Con P1i của mình lưu được hơn 1500 tin đến và gần 2000 tin đi là báo đầy. G900 cũng gần như P1i nên chắc cũng lưu được như vậy.

ủa P1i chỉ lưu đc thế thôi hả Tiểu Quỷ?trc' tớ xài P990i lưu đc tron 2000 tin đấy,tưởng lên P1i lưu phải cỡ 3k chứ nhỉ?

XiaoGui

ủa P1i chỉ lưu đc thế thôi hả Tiểu Quỷ?trc' tớ xài P990i lưu đc tron 2000 tin đấy,tưởng lên P1i lưu phải cỡ 3k chứ nhỉ?

Uh thì tính cả tin nhận và tin gửi đi chứ. Hiện nay trong inbox mình có gần 2500 tin và Sent là gần 1000 tin. Thế là nhiều đấy chứ.

MU_G900

Mọi người giúp mình với, con G900 của mình bị hiện tượng như thế này: mỗi lần gắn earphone vô nge nhạc khoảng 30mins trở lên là màn hình tối thui lun, không hiện gì nữa, dù nhạc vẫn fát, nhưng ko thể chỉnh gì được trên màn hình. Bấm đủ nút cũng ko ăn thua. Chỉ còn cách bấm Power tắt máy, rùi bật máy lại thì màn hình bình thường. Có ai bị hiện tượng này chưa nhỉ?

demonntl

Active Member
Mọi người giúp mình với, con G900 của mình bị hiện tượng như thế này: mỗi lần gắn earphone vô nge nhạc khoảng 30mins trở lên là màn hình tối thui lun, không hiện gì nữa, dù nhạc vẫn fát, nhưng ko thể chỉnh gì được trên màn hình. Bấm đủ nút cũng ko ăn thua. Chỉ còn cách bấm Power tắt máy, rùi bật máy lại thì màn hình bình thường. Có ai bị hiện tượng này chưa nhỉ?
cũg có nhưng hiếm khi bị

dung_sawaco

Máy của mình cũng bị tình trạng đang nghe nhạc bằng Media Player thì c1o cuộc gọi tới nhưng máy bị treo ko thoát ra chương trình Media Player đc. Mình nghị do chương trình Media Player sử dụng quá nmhiều bộ nhớ nên bị treo khi có ứng dụng khác chạy cùng. Bạn thử dùng chương trình nghe nhạc khác xem sao như PowerMP3 chẳng hạn

duncan09

Đa phần là mất hết nhưng có 1 số còn nằm trong thẻ nhớ thì không mất do thẻ nhớ bạn ko có format nên sẽ còn.

cảm ơn a đã chỉ e, vậy những fần e mod như tăng chế độ chụp ảnh tăng khả năng lướt web và mod âm thanh hay những j trong ổ c là mất hết e fải mod lại đúng ko a? a cho e hỏi thêm là g900 có mod đc âm thanh thanh giống như p1 đc ko?

Game Flash trên G900

Mình tìm trên youtube máy clip về con G900 thì thấy họ có thể dùng chương trình chạy file flash để xem phim và chơi game mà mình đi tìm mãi không thấy. Anh em nào cho mình xin với. Mình thấy họ dùng chương trình fring để chát mà mình down cái này về thì lại không cài được là sao vậy. Bác nào biết thì cho em biết cách sử lý nó với nhé.

NokuaN70

Well-Known Member
cảm ơn a đã chỉ e, vậy những fần e mod như tăng chế độ chụp ảnh tăng khả năng lướt web và mod âm thanh hay những j trong ổ c là mất hết e fải mod lại đúng ko a? a cho e hỏi thêm là g900 có mod đc âm thanh thanh giống như p1 đc ko?

Nói chung là khi Master Reset, Format máy thì những mod nào nằm trong ổ C sẽ bị mất hết, phải mod và hack lại từ đầu, còn mod sound cho G900 thì trên 4rum chưa thấy ai thử. Nhưng theo mình nghĩ là dc, nhưng do chưa có bản tinh chỉnh các file AAT cho riêng G900 nên nếu bạn sử dụng các file AAT của P1,P990 cho G900 có thể kết quả sẽ kg như mong muốn(do G900 có sự khác biệt về phần cứng cũng như phần mềm so với 2 dòng P kia).
Posted via Mobile Device

duncan09

vậy e cảm ơn anh nhiều! mà a cho e hỏi dạo này e thấy nhiều người xài g desk wa ko biết chuong trình này như thế nào có làm chậm hay ảnh hưởng gì đến máy ko vậy anh? có có biết cách cài ko? chỉ e với

NokuaN70

Well-Known Member
vậy e cảm ơn anh nhiều! mà a cho e hỏi dạo này e thấy nhiều người xài g desk wa ko biết chuong trình này như thế nào có làm chậm hay ảnh hưởng gì đến máy ko vậy anh? có có biết cách cài ko? chỉ e với

Chắc chắn sẽ ảnh hưởng=> tốn Ram,hao pin, do GDesk luôn luôn hoạt động, cái này mình kg sử dụng nên cũng kg rành lắm. Để có câu trả lời chính xác bạn nên tham khảo thêm ở các topic chuyên về Gdesk có nhiều trong 4rum, Chúc bạn sớm có câu trả lời cho thắc mắc của mình.
Posted via Mobile Device

dung_sawaco

Cái G900 của mình ko biếttại sao khi quay phim thì hình cứ bị đứng 1 -2 giây rồi mới chạy tiếp, khi chiếu lại thì hình ảnh cũng bị như vậy luôn. không biết máy các bác có bị tình trạng giống mình ko

vthien2404

Cái G900 của mình ko biếttại sao khi quay phim thì hình cứ bị đứng 1 -2 giây rồi mới chạy tiếp, khi chiếu lại thì hình ảnh cũng bị như vậy luôn. không biết máy các bác có bị tình trạng giống mình ko

Máy mình trước cũng bị như vậy nè là do thẻ nhớ dỏm đấy. Mua thẻ nhớ xịn thay vào là bthường ngay.

duncan09

a e trong đây có ai xài chương trình g desk ko? e cài g desk rùi mà ko biết làm thế nào để cho nó thành giống ifone cũng như win 7 hết. a e nào biết chỉ dùm e cái chứ e ko biết j hết, nếu có cài sản thì wa tốt rùi. mong a e giúp đở

shadow141206

a e trong đây có ai xài chương trình g desk ko? e cài g desk rùi mà ko biết làm thế nào để cho nó thành giống ifone cũng như win 7 hết. a e nào biết chỉ dùm e cái chứ e ko biết j hết, nếu có cài sản thì wa tốt rùi. mong a e giúp đở

Đọc bài này và tìm hiểu kỹ đi bạn :D