• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

vthien2404

Mình mới xài G900 nè, tốc độ nhanh đó chứ. Hay tại ngày trước mình xài W950 ram yếu, rùa bò quen rồi nên chuyển sang G900 thấy nhanh nhỉ? Được cái xài em này ram lúc nào cũng dư dả dù đã mở cả đống ứng dụng, không như W950 ngày trước, mở được Walkman, Contact với Messeger là hết ram rồi, chán...

leelam281

Thanks nhiều nhé, nghe mấy câu này thấy nhẹ nhõm hẳn, ít ra cũng có người cùng cảnh ngộ,hehe

demonntl

Active Member
Hihi, những ai sử dụng P1i thì nói là G900 nhanh, còn những ai dùng G900 lại nói P1i nhanh :D:D:D. Mình thấy, UIQ3.0 cái nào cũng chậm cả thôi ! Sử dụng UIQ3.0 thì phải biết kiên nhẫn :D:D:D
mình thấy p1i nhanh hơn g900 1 tí, màn hình p1i nó sát miếng cảm ứng nên khi chọt dễ ăn và nhạy hơn g900

leelam281

Có ai bị trường hợp uninstall xong mà cái icon vẫn còn ko? Mình uninstall LunarCalendar (không có khoảng trắng, bản tiếng Hoa) mà nó vẫn còn nằm chình ình trong list của Entertainment, không bít gỡ làm sao cả, ai chỉ giúp với ^^

pphapp

bạn cài lại xong rùi untall lại xem, trước mình làm vậy thì nó hết, hay bạn vô Resource/app xem có còn LunarCalendar ko nếu có thì xóa thủ công vậy

XiaoGui

cho mi`nh hỏi g900 lưu tối đa bao nhiêu tin nhắn vậy???

Chắc là hơn 3000 tin. Con P1i của mình lưu được hơn 1500 tin đến và gần 2000 tin đi là báo đầy. G900 cũng gần như P1i nên chắc cũng lưu được như vậy.

demonntl

Active Member
cho mình hỏi có bạn nào khi uninstall pm trong g900 mà mất mấy phút/1 pm ko?hay là mình cái nhều fm wa' nên chậm?tiện cho hỏi luôn có fm nào hỗ trợ uninstall file ko?

NokuaN70

Well-Known Member
cho mình hỏi có bạn nào khi uninstall pm trong g900 mà mất mấy phút/1 pm ko?hay là mình cái nhều fm wa' nên chậm?tiện cho hỏi luôn có fm nào hỗ trợ uninstall file ko?

Để mình đoán nhé: máy bạn cài rất nhiều game và ứng dụng Java phải kg? Nếu đúng vậy thì khi uninstall lâu là đúng rồi, cả phút 1 soft là còn ít, con P1 của mình gần 5 phút cho 1 soft hic hic...quá ham hố game mà nên nỗi.

Posted via Mobile Device

demonntl

Active Member
Để mình đoán nhé: máy bạn cài rất nhiều game và ứng dụng Java phải kg? Nếu đúng vậy thì khi uninstall lâu là đúng rồi, cả phút 1 soft là còn ít, con P1 của mình gần 5 phút cho 1 soft hic hic...quá ham hố game mà nên nỗi.

Posted via Mobile Device
uhm,hjhj,cũg hơn 100 apps tất cả
mình thì cỡ 4 '/app

XiaoGui

uhm,hjhj,cũg hơn 100 apps tất cả
mình thì cỡ 4 '/app

Eo,sao mà chậm thế. Máy em có 139 apps mà xóa không đến 1p. Đấy là những app nhẹ,còn cái nặng thì em đã thử mất gần hơn 1p thôi. Nhưng em ít game lắm. Chỉ có phần mềm thôi.

demonntl

Active Member
Eo,sao mà chậm thế. Máy em có 139 apps mà xóa không đến 1p. Đấy là những app nhẹ,còn cái nặng thì em đã thử mất gần hơn 1p thôi. Nhưng em ít game lắm. Chỉ có phần mềm thôi.
bác dùng p1i fải ko?p1i thì uninstall nhanh lắm,ko hiểu con g900 bị wa'i j` mà lâu vy nữa:-?

XiaoGui

bác dùng p1i fải ko?p1i thì uninstall nhanh lắm,ko hiểu con g900 bị wa'i j` mà lâu vy nữa:-?

He,mình dùng P1i. Nhưng mình nghĩ con P1i vơi G900 cấu hình ngang nhau thì nó cũng phải unistall tốc độ giống nhau chứ nhỉ. Mà cái dòng này dùng lâu nó hay có bệnh lạ lùng lắm. Không biết đằng nào mà lần:-??

pphapp

haha, mình mà unintall cái ngôn ngữ việt mra khỏi máy là mất hơn 15 phút đó bạn, còn cài EV do sony cung cấp thì phải hơn 3phuts, mấy cái khác trung bình từ 5>30 s thui, tùy theo dung lượng của phần mềm mà nó intall nhanh hay chậm đó mà, nhưng mình mà cứ mấy tháng format máy một lần thấy chạy nhanh hơn nhìu

leelam281

Help, ai giúp mình với, mình đang mò thử phần mềm Blackberry, thế mà sáng nay đẹp trời, cái icon blackberry trong Organizer bị thay bằng pmsetup (chắc là primetech contact), chỉ còn mỗi thằng BlackBerry Web, đồng thời mỗi lần khởi động là nó đòi chạy install thằng primetech contact hà. Pác nào bít cách xử lý chỉ mình với.
1 cái nữa, có ai biết xài phần mềm blackberry của G900 ko nhỉ? bay giờ trên máy lúc nào cũng có cái icon của Blackberry nhấp nháy ở gần cột sóng mà chả bít xài lẫn tắt nó @@.
Thanks nha

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Help, ai giúp mình với, mình đang mò thử phần mềm Blackberry, thế mà sáng nay đẹp trời, cái icon blackberry trong Organizer bị thay bằng pmsetup (chắc là primetech contact), chỉ còn mỗi thằng BlackBerry Web, đồng thời mỗi lần khởi động là nó đòi chạy install thằng primetech contact hà. Pác nào bít cách xử lý chỉ mình với.
1 cái nữa, có ai biết xài phần mềm blackberry của G900 ko nhỉ? bay giờ trên máy lúc nào cũng có cái icon của Blackberry nhấp nháy ở gần cột sóng mà chả bít xài lẫn tắt nó @@.
Thanks nha

Bạn vô D:private\10202dce xóa hết mấy file sis trong đó đi là hết, còn Black Berry mình đã thử rôi, kg có ích gì hết nên remove nó luôn.

Posted via Mobile Device

duncan09

co ai biết hack phone con g900 ko chi e với

tình trạng là e đã hack phone hết 1 lần rùi nhưng lỡ xóa cái x-plore 1.22 với capsswitch đi bây giờ cài lại thì cái x-plore nó ko cho vô:-?? cứ bắt e update mà update thì ko đc:| a e ai biết chỉ dùm e tận tình cái này nha :-/ chứ e còn gà lắm.:-/

zizzi

Hôm nay là tròn 1 năm mình dùng G900. Với mình nó quá ổn. Mình ko gặp những vấn đề của mấy bạn trong 17 trang thảo luận vừa qua.
Mình là tay mơ nhưng nhờ đọc kinh nghiệm của anh em trong diễn đàn nên mình cũng mod miếc G900 được tí chút. Tóm lại mình hoàn toàn hài lòng với em này.
Vài lời chia sẻ.

XiaoGui

Hôm nay là tròn 1 năm mình dùng G900. Với mình nó quá ổn. Mình ko gặp những vấn đề của mấy bạn trong 17 trang thảo luận vừa qua.
Mình là tay mơ nhưng nhờ đọc kinh nghiệm của anh em trong diễn đàn nên mình cũng mod miếc G900 được tí chút. Tóm lại mình hoàn toàn hài lòng với em này.
Vài lời chia sẻ.

Hehe,điện thoại của bác thật là yên bình chứ không có nhiều sóng gió như mọi người. Nhưng mà thế cũng hơi buồn đấy,phải có sóng gió tí thì mới phát hiện được những cái thú vị của UIQ chứ :)

leelam281

Bạn cài swissmanager pro vào, xài tương đương xplore thui, trg box này co nhiu lắm, không thì search topic về cái dzụ expire của xplore nhé, mình ko nhớ trg box này hay là bên tinh tế nữa.
Good luck
tình trạng là e đã hack phone hết 1 lần rùi nhưng lỡ xóa cái x-plore 1.22 với capsswitch đi bây giờ cài lại thì cái x-plore nó ko cho vô:-?? cứ bắt e update mà update thì ko đc:| a e ai biết chỉ dùm e tận tình cái này nha :-/ chứ e còn gà lắm.:-/