• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

NokuaN70

Well-Known Member
Mình thấy G900 chụp hình đẹp lắm mà, bạn thử xem lại bên setting của nó coi đang để ở chế độ chất lượng hình ảnh là Economy hay Fine, nếu là Eco thì chọn lại Fine đi, kg có trừơng hợp mà 5Mpx mà thua 2Mpx hết.
Posted via Mobile Device

lamquoctien

Sau một thời gian nghiên cứu dùng đủ mọi phương pháp thì mình cũng tìm ra dc một font có thể làm cho máy vừa hiển thị tốt Tiếng Việt trong khi lướt web,chơi game,các phần mềm việt hóa,hiển thị tốt file word,excel...và còn fix dc mấy cái ô vuông trong bàn phím ảo nữa.
Các bạn down về dùng nha,tải xong 3 part về bỏ chung một thư mục rồi giải nén.chép vào D\Resource\Fonts
Tuy chữ có hơi nhuyễn một chút nhưng mà dùng ok.

lamquoctien

Vấn đề khẩn cấp cần giúp đỡ

Sau nhiều ngày nghiên cứa vọc đủ thứ thì nay khi mình nhấn vào phím tăng giảm âm l;ượng bên thân máy G900 nó hiện cái thông báo này

và rồi ko hiệu chỉnh dc âm lượng nữa,giờ ko biết nó bị gì và khắc phục thế nào,mong các bro giúp giùm.Cảm ơn nhiều.

NokuaN70

Well-Known Member
Sau nhiều ngày nghiên cứa vọc đủ thứ thì nay khi mình nhấn vào phím tăng giảm âm l;ượng bên thân máy G900 nó hiện cái thông báo này

và rồi ko hiệu chỉnh dc âm lượng nữa,giờ ko biết nó bị gì và khắc phục thế nào,mong các bro giúp giùm.Cảm ơn nhiều.

Hình như có mod Icon cho em nó phải kg? Lỗi này bị khi đưa Icon kg đúng dòng máy rồi. Bây giờ bạn thử chép toàn bộ folder Apps trong Z:Resourse\Apps vào ổ C xem còn bị kg, lúc trước mình đưa bộ Icon Vista cho P9 vô con P1 cũng bị y như vậy. Nhưng do G900 chưa có bộ Icon nào chuẩn để lấy mấy file rsc nên phải lấy file gốc rùi.

Posted via Mobile Device

lamquoctien

mình tìm dc một file trong C\Resource\MPSAudioLIB nhưng Del hoài ko dc,nó nằm trong bộ Icon_Iphone FULL_ FIX mình đã down trên diễn đàn,theo mình thì có thể nguyên nhân là nó nhưng mà mình đã mở capswitch nhưng vẫn ko del dc nó.

NokuaN70

Well-Known Member
mình tìm dc một file trong C\Resource\MPSAudioLIB nhưng Del hoài ko dc,nó nằm trong bộ Icon_Iphone FULL_ FIX mình đã down trên diễn đàn,theo mình thì có thể nguyên nhân là nó nhưng mà mình đã mở capswitch nhưng vẫn ko del dc nó.

Tien chọn Attributes cho nó bỏ chọn ở dòng Reads only thử xem xóa dc kg. Xài X-Plorer thì bấm số 6. Năm mới vui vẻ nhé.

Posted via Mobile Device

lamquoctien

Tien chọn Attributes cho nó bỏ chọn ở dòng Reads only thử xem xóa dc kg. Xài X-Plorer thì bấm số 6. Năm mới vui vẻ nhé.

Posted via Mobile Device

cũng ko dc luôn bạn ơi,cám ơn bạn nhiều,năm mới vui vẻ

baybeboi

SE G900i

Mình đang sự dụng G900i phiên bản tiếng anh và bạn có thể vào web để tải về cài đạt http://www.sonyericsson.com/cws/support/softwaredownloads/g900?lc=vi&cc=vn .Nhưng mình tìm mãi không co ngôn ngữ tiểng việt và tiếng hoa (chinese) bạn có thể copy font language tiếng việt và tiếng hoa lên cho mình không .mình đang rất cần nó. có gì gửi lên đây hoặc qua email cho mình nha : hongkongzboy@yahoo.com .nick Yahoo: hongkongboy

vthien2404

Posted via Mobile Device
Năm mới giờ mới ghé diễn đàn, chúc các bạn năm mới vui vẻ, năm nay đc ít tiền lì xì tính đổi máy, theo các bạn giữa W960i với G900i thì em nào ngon hơn? Mình đang phân vân giữa 2 em này quá. Hiện mình đang xài W950i. Tư vấn giùm mình với, Thanks các bạn nhiều.

NokuaN70

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Năm mới giờ mới ghé diễn đàn, chúc các bạn năm mới vui vẻ, năm nay đc ít tiền lì xì tính đổi máy, theo các bạn giữa W960i với G900i thì em nào ngon hơn? Mình đang phân vân giữa 2 em này quá. Hiện mình đang xài W950i. Tư vấn giùm mình với, Thanks các bạn nhiều.

Nếu thích lưu lại những khoảnh khắc đáng nhớ thì G900 là ưu tiên 1, còn nếu thích I music thì W950, do W950 kg có camera+thẻ nhớ ngoài( bộ nhớ trong 4 Gbs) đây là điểm trừ đáng tiếc cho W950. Ngược lại G900 màn hình quá bé, dc cái loa ngoài to, mỏng(thích hợp với nữ) và quan trọng hơn nữa là mod chưa dc nhiều :D, đó là ý riêng của mình thôi nhé AE nào đang xài G900 đừng giận nhé.

Posted via Mobile Device

MU_G900

Mình mới mua 1 con G900 được 1 tuần thôi, nhưng sao pic mau hết quá, dù mình nhắn tin, nge gọi rất ít. Pin vừa sạc đầy 100%, nhắn 1 tin xong là sụp xuống 95% rùi. Cho mình hỏi có phải là pin máy mình có vấn đề không nhỉ?

Thông thường mọi người dùng G900 mất bao lâu mới sạc pin 1 lần vậy? Mong nhận được sự giúp đỡ. Thanks

MU_G900

CDA máy mình là 1213-2204 R5A, như vậy là hàng xách tay thuộc region nào vậy mọi người? Có cần phải change CDA để đọc được tiếng Việt không?

Nếu phải change thì mình tiến hành tương tự cách thức change CDA của P1i luôn ah?

Your help would be much appreciated. Thks.:)

shadow141206

CDA máy mình là 1213-2204 R5A, như vậy là hàng xách tay thuộc region nào vậy mọi người? Có cần phải change CDA để đọc được tiếng Việt không?

Nếu phải change thì mình tiến hành tương tự cách thức change CDA của P1i luôn ah?

Your help would be much appreciated. Thks.:)

bạn phải nói số sau dấu "/" thì mới biết đc mã nước :D

Có đổi CDA hay không thì máy cũng vậy thôi, muốn đọc TV thì phải có font. Hình như bạn lamquoctien cũng đã đưa ra giải pháp cho tình trạng này ngay trong thread này rồi đấy :D

Bạn không thể đổi CDA như P1i nhé, mỗi máy mỗi khác cấu trúc mà ;;)

doanlt

Mình mới mua 1 con G900 được 1 tuần thôi, nhưng sao pic mau hết quá, dù mình nhắn tin, nge gọi rất ít. Pin vừa sạc đầy 100%, nhắn 1 tin xong là sụp xuống 95% rùi. Cho mình hỏi có phải là pin máy mình có vấn đề không nhỉ?

Thông thường mọi người dùng G900 mất bao lâu mới sạc pin 1 lần vậy? Mong nhận được sự giúp đỡ. Thanks

máy mình nghe gọi nhìu thì khoảng hơn 2 ngày còn ít thì hơn 3 ngày! Bạn thử tắt bớt ứng dụng đi xem, chừa trong task manager những cái hay dùng thôi!

NokuaN70

Well-Known Member
Độ sáng của màn hình cũng ảnh hưởng đến thời gian sử dụng nữa, bạn nên chỉnh khoảng 50% thôi nếu cao quá rất hao pin, những ứng dụng nào kg cần thiết nên tắt bớt nếu để chạy ngầm cũng làm hao pin.
Posted via Mobile Device