• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

lamquoctien

Mình mới mua 1 con G900 được 1 tuần thôi, nhưng sao pic mau hết quá, dù mình nhắn tin, nge gọi rất ít. Pin vừa sạc đầy 100%, nhắn 1 tin xong là sụp xuống 95% rùi. Cho mình hỏi có phải là pin máy mình có vấn đề không nhỉ?

Thông thường mọi người dùng G900 mất bao lâu mới sạc pin 1 lần vậy? Mong nhận được sự giúp đỡ. Thanks

theo mình nghĩ thì bạn nên kiểm tra pin của máy lại,vì nếu là máy mới thì dung lượng p[in dùng được khoảng 3 ngày,dù mình để độ sáng màn hình full 100%.Chúc bạn vui!

MU_G900

Cảm ơn mọi người nhiều nha. Để mình check lại pin với cửa hàng xem sao

dung_sawaco

Mình có thắc mắc đây, bác nào rành thì hướng dẫn mình với
1. Máy G900 có chế độ chụp hình với khung ảnh ko, mình đã kiểm tra lại mà ko thấy nhưng mở thư mục Picture trên ổ C: lên thì thấy có các khung ảnh đc cài sẵn.
2. Hình như G900 không có chế độ chỉnh sửa hình ảnh như P990 phải ko (thêm chử viết. chỉnh màu sắc, thêm khung hình, ClipArt...)

NokuaN70

Well-Known Member
A E có biết cách nào vô service menu của chú G900 kg? đã bấm như con P1 vẫn kg ăn thua. Con G900 bị vô nước đã sấy khô, bây giờ cảm ứng của nó bị tăng tăng, chọt chỗ nào nó cũng ra Task manager, anh em nào biết cách khắc phục thì giúp với.
Posted via Mobile Device

XiaoGui

A E có biết cách nào vô service menu của chú G900 kg? đã bấm như con P1 vẫn kg ăn thua. Con G900 bị vô nước đã sấy khô, bây giờ cảm ứng của nó bị tăng tăng, chọt chỗ nào nó cũng ra Task manager, anh em nào biết cách khắc phục thì giúp với.
Posted via Mobile Device

Bác đã thử cài đặt lại cảm ứng chưa? Em thấy có vẻ nó bị chập mạch rồi,hix

NokuaN70

Well-Known Member
Cài dc cái chết liền, bi giờ chọt chỗ nào nó cũng ra Task manager thì lấy gì chỉnh cảm ứng, Master Reset bấm select còn kg xong nói gì đến chỉnh cảm ứng, tối nay về update service coi hết kg, kg hết chắc đem cho bọn service center cứa cổ quá hix hix.
Posted via Mobile Device

shadow141206

Posted via Mobile Device

Em biết có một cách ;;). Hình như bạn nguyendoanto chỉ. Đó là, khi máy đang khởi động anh bấm phím back thử xem (bấm và giữ nhé) ;;). Em cũng chưa thử nữa !!!! Tại vì cũng không cần thiết vào service menu bằng cách đó. Chừng nào máy hư em mới làm :p

NokuaN70

Well-Known Member
Để thử xem sao. Chứ format xong hack hiếc lại mệt lắm, cho anh nợ cú click thanks nhé ;)
Posted via Mobile Device

XiaoGui

Để thử xem sao. Chứ format xong hack hiếc lại mệt lắm, cho anh nợ cú click thanks nhé ;)
Posted via Mobile Device

Hack bây giờ đơn giản mà anh. Làm ù cái là xong ý mà,hihi

NokuaN70

Well-Known Member
Đã tìm dc cách vào service menu: >*<<*>*, nhưng vào đến khâu Format ổ C thì mới nhớ cảm ứng bị khùng, vậy là tối nay phải update service rồi. AE nào muốn vô service menu của G900 thì bấm theo như trên nhé.
Posted via Mobile Device

shadow141206

Đã tìm dc cách vào service menu: >*<<*>*, nhưng vào đến khâu Format ổ C thì mới nhớ cảm ứng bị khùng, vậy là tối nay phải update service rồi. AE nào muốn vô service menu của G900 thì bấm theo như trên nhé.
Posted via Mobile Device

ủa, vậy G900 ko có phím cuộn hả anh, nếu có thì dễ dàng rồi :(

Posted via Mobile Device

dung_sawaco

Posted via Mobile Device

trời ơi xài Se mà ko bít cái này à, hồi trước xài P990 và P1 thì khó chứ G900 thì như máy SE thường thôi , nhấn liên tục >*<<*<* (> : phím qua phải, < : Phím qua trái) :))

NokuaN70

Well-Known Member
Thanks bạn đã trả lời, mình đã tìm ra tối qua rùi.
Posted via Mobile Device

comin

Nếu dùng font mặc định của máy thì làm sao xem được tiếng Việt trên web. Mình có hỏi Sonyericsson họ nói đã có bản ngôn ngữ tiếng Việt cho G900, mang máy lên họ cài cho, chỉ có 300.000đ thôi! Hổng có tiền

Nhân tiện, cái camera của máy mình tệ không chịu nổi, hình mờ lắm. Chỗ bán máy (Hnammobile) nói loại máy này nó như vậy đó, không bằng dòng K được tuy là 5.0M (Máy cũ K750i 2.0M chụp hình đẹp hơn nhiều). Máy của Tiến có bị vậy không

ở đâu cài tiếng việt mà có 300.000 vậy bạn

MU_G900

Hic, mình đã thử sạc đầy pin, không xài gì cả, chỉ được 2 ngày là hết pin. Đem ra chổ mua định đổi pin (uyenmobile) thì anh kỹ thuật bảo mấy dòng SE G900 này hao pin lắm. Mình nói mấy bạn trên diễn đàn nge gọi này nọ mà xài được hơn 2 ngày, anh bảo thông tin không chính xác. Vậy tại pin có vấn đề thật hay tại bản chất pin yếu, mong mọi người tư vấn giúp.

lamquoctien

Hic, mình đã thử sạc đầy pin, không xài gì cả, chỉ được 2 ngày là hết pin. Đem ra chổ mua định đổi pin (uyenmobile) thì anh kỹ thuật bảo mấy dòng SE G900 này hao pin lắm. Mình nói mấy bạn trên diễn đàn nge gọi này nọ mà xài được hơn 2 ngày, anh bảo thông tin không chính xác. Vậy tại pin có vấn đề thật hay tại bản chất pin yếu, mong mọi người tư vấn giúp.
mình ko biết là máy bạn như thế nào,cũng có thể do máy bị sao đó,và tự xả bớt lượng pin trong máy cũng ko chừng.còn đối với dòng máy Sony G900 thì bạn có thể tham khảo tại đây:
http://www.aha.vn/danhgia/Sony-Ericsson-G900_danhgia607.html

ở đâu cài tiếng việt mà có 300.000 vậy bạn

cho mình xin địa chỉ chỗ đó nha

bạn thừ down font mình post ở trang 2 trong bài này về cài vào máy thử xem sao.mình đã thử và máy hiện tốt các chữ tiếng việt trong khi lướt web và trong game hay phần mếm đã việt hóa.

NokuaN70

Well-Known Member
AE nào đang xài G900 lưu ý vấn đề này nha: mặt kiếng ngoài cùng của nó là lớp cảm ứng đó nha, nhớ đừng đè mạnh hay miết cái mặt kiếng mạnh tay nhe có nguy cơ lên đường đó, hồi sáng mới thay cho em nó hết 559k. Đau lòng quá.
Posted via Mobile Device

nhatran1

cho mình xin địa chỉ chỗ đó nha

Đây là trích email Sonyericsson trả lời mình:

2. Phần mềm tiếng Việt cho G900 hiện nay đã có. Anh/Chị có thể cài tiếng Việt cho điện thoại tại Trung tâm bảo hành của Sony Ericsson. Tuy nhiên, việc cài phần mềm này sẽ tốn một khoản phí khoảng 210.000-300.000 VNĐ (tùy thuộc máy chính hãng được phân phối tại Việt Nam hay xách tay từ nước ngoài).
Anh/Chị có thể mang máy đến địa chỉ cài đặt:

- Hồ Chí Minh :
+ An Ba : 104-106A Trần Đình Xu, Q1 - ĐT : (08) 3 920 5060
+ An Ba : 979 (Số cũ 219) Cách Mạng Tháng 8, Q.Tân Bình - ĐT : (08) 3 977 0506