• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

phamxuanphucuong

G900 hiện tại chưa thấy xuất hiện mod thay đổi start up/shut down. Đã test qua 3 con G900 khác nhau.
bác nói đúng rùi đó em làm đi làm lại mấy lần rùi mà cũng hông đc bùn wa đi à chừng nào bác bít cách làm thì chỉ em với nhé

anmay2x

Con G900 của mình hàng Ct, có 2 lỗi thể này không biết có bác nào gặp chưa:
1- nút Back của nó quá nhậy, nhấn 1 phát mà nó lùi liền mấy phát, cám giác như kẹt phím (nhưng kiểm tra phím vẫn rất nẩy)
2- Thỉnh thoảng sờ đến máy, mở khóa bàn phím thì màn hình tối thui, chỉ có đèn bàn phím là sáng trưng.Các phím bị vô hiệu hóa, kể cả nút tắt nguồn (lúc đó chỉ biết tháo pin rồi lắp lại :D)

NokuaN70

Well-Known Member
Con G900 của mình hàng Ct, có 2 lỗi thể này không biết có bác nào gặp chưa:
1- nút Back của nó quá nhậy, nhấn 1 phát mà nó lùi liền mấy phát, cám giác như kẹt phím (nhưng kiểm tra phím vẫn rất nẩy)
2- Thỉnh thoảng sờ đến máy, mở khóa bàn phím thì màn hình tối thui, chỉ có đèn bàn phím là sáng trưng.Các phím bị vô hiệu hóa, kể cả nút tắt nguồn (lúc đó chỉ biết tháo pin rồi lắp lại :D)

Nếu máy bạn còn bảo hành, thì yêu cầu nó chạy lại cho bạn bản FW mới nhất, tình trạng mở khoá mà màn hình bị đơ, thì bạn thử bấm và giữ phím nguồn khoảng 5-10 giây, nếu máy kg tự khởi động lại thì mới tháo pin. Và thêm nữa, nên hạn chế tháo pin để khởi động máy lại, vì rất dễ gây lỗi phần mềm.

Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

Nếu máy bạn còn bảo hành, thì yêu cầu nó chạy lại cho bạn bản FW mới nhất, tình trạng mở khoá mà màn hình bị đơ, thì bạn thử bấm và giữ phím nguồn khoảng 5-10 giây, nếu máy kg tự khởi động lại thì mới tháo pin. Và thêm nữa, nên hạn chế tháo pin để khởi động máy lại, vì rất dễ gây lỗi phần mềm.

Posted via Mobile Device
chưa chắc đâu anh ơi vd như vô filemanager nếu mà bấm nút back thì nó rùi mấy phát là đúng rùi ở đó thì chỉ bấm nút up thui chứ bấm nút back là nó ra ngoài lun đó em nói thế thui không bít có phải không nữa nếu sai bác đừng trách nha còn tình trạng mở khoá như vậy thì em chịu thui à mà tốt nhất là up fw lại cho chắc ăn hehehehe

NokuaN70

Well-Known Member
chưa chắc đâu anh ơi vd như vô filemanager nếu mà bấm nút back thì nó rùi mấy phát là đúng rùi ở đó thì chỉ bấm nút up thui chứ bấm nút back là nó ra ngoài lun đó em nói thế thui không bít có phải không nữa nếu sai bác đừng trách nha còn tình trạng mở khoá như vậy thì em chịu thui à mà tốt nhất là up fw lại cho chắc ăn hehehehe

Ở đây mình không đề cập tới phím Back (máy nào vô File Manager bấm phím Back thì nó cũng vậy, giải thích cho lý do tại sao nó để Up để quay về thư mục trước), chỉ đề cập tới vấn đề mở khóa thôi nhé.

Posted via Mobile Device

boy82

phát hiện lỗi G900 làm chụp hình mờ

mình đang sử dụng G900 đã lâu nhưng không hài lòng về chất lượng chụp hình 5mpx mà còn thua 2mpx. mình mở nắp chụp bên ngoài ngay chổ camera ra thi chụp thử hình ảnh rất rõ đẹp, lúc này mình thấy nó mới xứng đáng là 5mpx. mình nghĩ chắc do lỗi nhà sản xuất khi làm miếng kính trong để bảo vệ thấu kinh của camera, hình ảnh đi qua miếng kính trong này rất mờ, mình đã thử nhìn qua bằng mắt thường và nhận thấy như vậy. mình chỉ phát hiện ra như vậy còn cách khắc phục mong anh em giúp đỡ.

anmay2x

Cám ơn các bác đã giúp đỡ, tại lỗi này lạ quá, e tìm thử nhưng cũng chưa thấy ai bị.Máy có HDH treo hay chậm là chuyên bình thường, đằng này nó như kiểu sắp teo.
Máy của vợ e dùng, phần mềm cũng chẳng có huống hồ là sợ bị tranh chấp phần mêm.Ngại cài lại FW vì sợ lỗi phông, vì hiện tại đọc trang web tiếng việt vô tư, chỉ có cái bàn phím ảo thì phím enter là ô trống thôi

phamxuanphucuong

Cám ơn các bác đã giúp đỡ, tại lỗi này lạ quá, e tìm thử nhưng cũng chưa thấy ai bị.Máy có HDH treo hay chậm là chuyên bình thường, đằng này nó như kiểu sắp teo.
Máy của vợ e dùng, phần mềm cũng chẳng có huống hồ là sợ bị tranh chấp phần mêm.Ngại cài lại FW vì sợ lỗi phông, vì hiện tại đọc trang web tiếng việt vô tư, chỉ có cái bàn phím ảo thì phím enter là ô trống thôi
không có gì đâu anh ơi lúc đầu mình cũng thế nhưng mà cứ làm đi làm lại nhìu lẩn rút kinh ngiệm là ổn à lo gì không có thất bại sao có thành công đc chứ đúng không anh

phamxuanphucuong

mình đang sử dụng G900 đã lâu nhưng không hài lòng về chất lượng chụp hình 5mpx mà còn thua 2mpx. mình mở nắp chụp bên ngoài ngay chổ camera ra thi chụp thử hình ảnh rất rõ đẹp, lúc này mình thấy nó mới xứng đáng là 5mpx. mình nghĩ chắc do lỗi nhà sản xuất khi làm miếng kính trong để bảo vệ thấu kinh của camera, hình ảnh đi qua miếng kính trong này rất mờ, mình đã thử nhìn qua bằng mắt thường và nhận thấy như vậy. mình chỉ phát hiện ra như vậy còn cách khắc phục mong anh em giúp đỡ.
bạn nói vậy là chắc bạn cũng rành về điện thoại lắm hè mới dám cậy cái nắp camera ra đc chứ như mình thì làm sao mà dám cậy mà vd có cũng không bít cậy như thế nào nữa nếu lỗi của con G900 mà đúng như vậy thì phải đề nghị bác sony nhà ta thay miếng kính bảo vệ camera khác đi rùi mình cũng đang sài G900 thấy cũng tạm tại mình mod camera rùi nhưng mà vẫn không ưng bằng con nokia 5610 ngày xưa của mình 3.15 nhưng mà nét cực khi đi rửa hình người ta không tin là chụp bằng điện thoại mà cứ nói là máy kĩ thuật số đó mình nói sạo làm con bạn lun đó

phamxuanphucuong

à tiện thể trên diễn đàn có bác nào bít mod soud cho con G900 nge nhạc cool hơn không (hiện giờ thì nge cũng bá cháy rùi nhưng mà vẫn chưa đã thích hơn nữa cơ ) tại thấy mấy dòng khác có mà dòng G chẳng thấy ai bén mảng gì hết bùn wa với lại ai bít mod startup and shutdown của con G900 thành công thì chỉ cách làm với sẽ thanks nhìu

biencan

driver USB g900

mình đang cần kiếm driver USB cho G900, ai có thì share cho mình nha.
thanks

phamxuanphucuong

mình đang cần kiếm driver USB cho G900, ai có thì share cho mình nha.
thanks
bạn chạy file đính kèm driver usb cho G900 đó không bít sao chứ mình chạy xong thì khi cắm G900 vô thì nó nhận bình thường đó đây là file mà mình chép trong đĩa CD khi mua máy ng ta đưa đó cứ chạy cái driver trước đi rùi chạy cái pc sau cũng đc nếu đc thì thanks cái nhé

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Tưởng anh ngại gì chứ ngại cài lại font thì quá đơn giản. Anh lôi thẻ ra máy tính mà copy cho nhanh. Đưa anh cái link này, nút enter ko bị ô vuông nữa đâu. E thử rồi mờ :D:D:D

FONT TV

anmay2x

Tưởng anh ngại gì chứ ngại cài lại font thì quá đơn giản. Anh lôi thẻ ra máy tính mà copy cho nhanh. Đưa anh cái link này, nút enter ko bị ô vuông nữa đâu. E thử rồi mờ :D:D:D

FONT TV

AE jup đỡ nhiệt tình quá, đã thank các bác :D
Nhưng cái font TV mình tải về có đuôi "php" không chạy được :(

boy82

mình không phải là ktv điện thoại nên thay cái kính này ko dễ dàng chút nào nên mới chia sẽ và nhờ anh em trên diễn đàn giúp đỡ.

boy82

bạn nói vậy là chắc bạn cũng rành về điện thoại lắm hè mới dám cậy cái nắp camera ra đc chứ như mình thì làm sao mà dám cậy mà vd có cũng không bít cậy như thế nào nữa nếu lỗi của con G900 mà đúng như vậy thì phải đề nghị bác sony nhà ta thay miếng kính bảo vệ camera khác đi rùi mình cũng đang sài G900 thấy cũng tạm tại mình mod camera rùi nhưng mà vẫn không ưng bằng con nokia 5610 ngày xưa của mình 3.15 nhưng mà nét cực khi đi rửa hình người ta không tin là chụp bằng điện thoại mà cứ nói là máy kĩ thuật số đó mình nói sạo làm con bạn lun đó
mình không phải là ktv điện thoại nên thay cái kính này ko dễ dàng chút nào nên mới chia sẽ và nhờ anh em trên diễn đàn giúp đỡ.

phamxuanphucuong

nhưng mà bạn dám cậy nó ra la ghê ghớm lém rùi như mình thì làm gì có chuyện cậy nó ra chứ mà cũng hông dám cậy nữa là

phamxuanphucuong

bác nào có phần mềm ghi âm cuộc gọi cho G900 thì cho em xin có nghĩa là khi mình gọi đi hoặc mình nhận cuộc gọi thì máy sẽ hỏi mình có mún ghi âm lại không í mục đích là để ghi âm lại khi gọi cho người iu để lâu lâu mà không gặp lôi ra nge cho đỡ nhớ í mà bác nào có cho mình xin nhé thanks nhìu