• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

byebyeshady

Tui có vào hãng Sony AnBa để hỏi về việc làm cài chương trình nào để dùng G900 xem được video flash trên Web, kỹ thuật viên họ trả lời rằng G900 yếu không chạy nổi nên cho dù có cài phầm mềm nào đi nữa cũng không xem được.
Có bạn nào có giải pháp khác không?

CorePlayer bác ạ :)

Nguyen_Minh

có chắc không đó bạn coreplayer xem đc các đuôi flash như flv hay swf hả bạn mình thấy có mấy ng nói là đâu có xem đc đâu bạn mà bạn đã test chưa mà chắc vậy

Corel play chơi đc a ạ. Hoặc a thử cái flash plugin bên ứng dụng chung ấy

Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

Corel play chơi đc a ạ. Hoặc a thử cái flash plugin bên ứng dụng chung ấy

Posted via Mobile Device
mình thấy đâu có phải đâu coreplayer chỉ đọc đc tiếng thui à chứ không có đọc đc hình ảnh mình chép video file flv vô thẻ nhớ thì chỉ nge tiếng chứ không thấy hình còn cái flash plugin thì chạy vô mà không thấy tác dụng gì hết à chép mấy file flash vô thẻ nhớ mà chẳng thấy hiện tường gì hết

NokuaN70

Well-Known Member
File flv cũng có nhiều dạng, có dạng thì Core đọc dc có dạng kg, thử down vài clip từ youtube test thử đi, vì đa số các file flv trên youtube có kích cỡ chung là 240x320 sẵn,mình down một số clip trên đó thì Core xem tốt, còn Flash Plugin thấy để chơi game Flash là tốt thôi, chứ vào web cũng chẳng có tác dụng gì nhiều.
Posted via Mobile Device

baotai

mấy anh cho em hỏi là sao ổ C em không làm gì mà dung lượng nó cứ giảm đi từng ngày vậy ? Có cách nào dọn rác hoặc là ngăn việc đo xảy ra không ? 1 ngày em chỉ nhận 2,3 tin và gọi chừng 4 cuộc thôi :(

Nguyen_Minh

mấy anh cho em hỏi là sao ổ C em không làm gì mà dung lượng nó cứ giảm đi từng ngày vậy ? Có cách nào dọn rác hoặc là ngăn việc đo xảy ra không ? 1 ngày em chỉ nhận 2,3 tin và gọi chừng 4 cuộc thôi :(

A có thể dùng pm disk cleaner để dọn ổ C. Có thể do a lướt web nên history để lại rất tốn nhớ

Posted via Mobile Device

baotai

A có thể dùng pm disk cleaner để dọn ổ C. Có thể do a lướt web nên history để lại rất tốn nhớ

Posted via Mobile Device

Cám ơn anh rất nhiều nhé,em thực hiện đc rồi.Nó Free tới 89mb lận :)

saobanghdn

baotai ơi! bạn làm như thế nào vậy? G700 của mình cũng mắc phải tình trạng như bạn! nhưng mình không biết làm thế nào cả :(
giúp mình với!
Thanks bạn nhiều nha!

saobanghdn

mình sài được rùi! thanhks mọi người nha!
Nhưng cho mình hỏi là ! điện thoại mình mua ở nước ngoài, bây giờ mình muốn cài thêm font tiếng việt và phần mềm chat, mình cũng đã đi đến mấy cửa hàng nhưng không quán nào cài được font tiếng việt cả,mọi người có thể giúp mình được không? mình có thể đến đâu để cài font tiếng việt và để tải được phần mềm chat mình phải làm như thế nào? mình dùng G700?? mình đang ở Hà Nội!
thanks mọi người nhiều nhiêu!!!

Nguyen_Minh

Nhưng cho mình hỏi là ! điện thoại mình mua ở nước ngoài, bây giờ mình muốn cài thêm font tiếng việt và phần mềm chat, mình cũng đã đi đến mấy cửa hàng nhưng không quán nào cài được font tiếng việt cả,mọi người có thể giúp mình được không? mình có thể đến đâu để cài font tiếng việt và để tải được phần mềm chat mình phải làm như thế nào? mình dùng G700?? mình đang ở Hà Nội!

A lấy thẻ nhớ, tạo folder resource/fonts rồi chép 4 font sans_serif-latin....ttf vào. Cắm thẻ vào đt restart là máy sẽ đọc font

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member

Chat chít thì bạn xài Slick thử đi, đã dc cập nhật bên Ứng dụng chung rồi.

Posted via Mobile Device

saobanghdn

A lấy thẻ nhớ, tạo folder resource/fonts rồi chép 4 font sans_serif-latin....ttf vào. Cắm thẻ vào đt restart là máy sẽ đọc font

Posted via Mobile Device

bạn có thể share cho mình được không? mình tìm hoài mà ko thấy!:D

saobanghdn

các pro ơi! lại giúp mình với!
mình dùng pm disk cleaner như bạn kentv009 bào nhưng mà không hiểu sao ổ C của mình lúc nào cũng thông báo đầy, các msg mình cúng đã xóa hết rùi !hic :((

NokuaN70

Well-Known Member
các pro ơi! lại giúp mình với!
mình dùng pm disk cleaner như bạn kentv009 bào nhưng mà không hiểu sao ổ C của mình lúc nào cũng thông báo đầy, các msg mình cúng đã xóa hết rùi !hic :((

Bạn xem lại xem có cài nhiều phần mềm trên bộ nhớ máy kg? Các file nhận Bluetooth đã move qua thẻ hết chưa? Chứ SMS kg chiếm bao nhiêu bộ nhớ máy đâu.

khoabonmat

Active Member
Có xài dịch vụ Mobile TV 3G trên SE G900 chưa. Mình đang xài qua, thấy kết quả hoàn toàn thất vọng quá. Hình ảnh vỡ tung tóe, nhìn nhèo nhẹt, chẳng xem dc gì, âm thanh thì rõ ràng, mình nghĩ chắc không phải mạng chậm (nếu có thì nó buffering hoài...). Ai xài thì chia sẻ ý kiến nhé. Thất vọng em này quá, có 3G (chỉ 3G chưa phải 3.5G) mà xài cùi mía quá.