• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

eternal_vnn

bạn tham khảo bài trả lời #21

ủa,Tiến ơi,có thấy bài #21 liên quan gì đâu?T xem lại giúp bạn kia với?chắc trong quá trình comment,nhiều bài bị delt và chỉnh sửa nên thứ tự bài có khác đi,bạn check lại nhé!
thanks!

XiaoGui

Trong phần hướng dẫn thảo luận có nói rất rõ về việc chuyển CDA và up lại fw mà.

hungnt_vt

Mình mua cái G900 2nd nên không bít nó được cài font hay đổi cda j chưa. Chỉ bít wifi đọc tiếng việt bình thường. Hihi. Có điều giao diện tiếng Anh.

NokuaN70

Well-Known Member
Mình mua cái G900 2nd nên không bít nó được cài font hay đổi cda j chưa. Chỉ bít wifi đọc tiếng việt bình thường. Hihi. Có điều giao diện tiếng Anh.

Giao diện G900 làm gì có tiếng Việt bạn? đọc dc tiếng Việt khi duyệt web là tốt rồi.

Posted via Mobile Device

dung_sawaco

Trong phần hướng dẫn thảo luận có nói rất rõ về việc chuyển CDA và up lại fw mà.
chuyển CDA thì mình biết cách làm rùi nhưng quan trọng là cần file CDA GW cho G900 thì mình không có

hungnt_vt

Hình chụp từ G900 sau khi đã dùng fix photo có sẵn trong camera nà. Mọi người cho nhận xét nhé.
Sẵn tiện hỏi luôn không biết có bro nào xài G900 mà bị sóng yếu không? Hay là do mình hack phone nên mới bị? Hix ngồi trong nhà với đi ngoài đường thấy sóng không được tốt lắm. Ở công ty thì căng đầy.

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

Hình chụp từ G900 sau khi đã dùng fix photo có sẵn trong camera nà. Mọi người cho nhận xét nhé.
Sẵn tiện hỏi luôn không biết có bro nào xài G900 mà bị sóng yếu không? Hay là do mình hack phone nên mới bị? Hix ngồi trong nhà với đi ngoài đường thấy sóng không được tốt lắm. Ở công ty thì căng đầy.

Sóng yếu ở tất cả các mạng hay chỉ có mạng bạn đang dùng thôi :D ??? Hình G900 chụp đẹp thật, tuy vẫn mắc lỗi của SE là hình hay bị sạn khi chụp nơi thiếu sáng (cho dù có dùng flash) !!! Hình như màu sắc hơi bị nhạt nhỉ !!! b-)b-)b-) (chưa thật lắm). Nhưng nói chung là đẹp :D:D:D

hungnt_vt

Vậy để mình về nhà mượn cái sim mobi lắp vô thử xem, đang xài vi.ttel .
Lúc chụp hình đó ánh sáng hơi yếu nên không đẹp lắm. Màu sắc đúng là không được tươi. Có điều mình không bít chỉnh bật flash như thế nào cả. Chỉ bật được đèn torch khi ở ngoài. Còn khi dùng camera thì dù chỉnh nhiều chế độ khác nhau thì icon flash luôn off và không bật on được. Có bro nào bít không chỉ mình với?

dung_sawaco

G900 tuy xài UIQ3.x nhưng lại giản lược mất phâần chỉnh sửa hình các bác nhỉ, mình muốn chèn khung hình hay clipart vào mà ko đc.

hungnt_vt

Hix mày mò mãi mà vẫn chưa bật được chế độ flash trong camera. Có bác nào biết chỉ em với???

dung_sawaco

Hix mày mò mãi mà vẫn chưa bật được chế độ flash trong camera. Có bác nào biết chỉ em với???

thường thì flash tự động bật khi thiếu sáng nhưng bạn có thể bật bằng cách nhấn phím ' # ' trên bàn phím hoặc vào biểu tưởng cái Cờ lê dưới góc phải màn hình

hungnt_vt

Mình thử nhấn # rồi nhưng vẫn không ăn thua. Cái biểu tượng flash vẫn OFF. Có khi nào tại FW ko nhỉ??? Hix hix

NokuaN70

Well-Known Member
Mình thử nhấn # rồi nhưng vẫn không ăn thua. Cái biểu tượng flash vẫn OFF. Có khi nào tại FW ko nhỉ??? Hix hix

Bạn mở Camera lên, bấm vào biểu tượng cái chìa khóa, xong bấm thêm vào cái biểu tượng hình cái hộp, dòng Image stabilizer chọon OFF, đèn Flash sẽ cho bật.

Posted via Mobile Device

duncan09

a e diễn đàn cho e hỏi về phần mền văn phòng cho g900

e thấy là g900 ko có phần mền văn phòng, mong a e trên diễn đàn mod hay tạo ra 1 cái phần mền văn phòng cho g900 đc ko ạ???;;)

dung_sawaco

e thấy là g900 ko có phần mền văn phòng, mong a e trên diễn đàn mod hay tạo ra 1 cái phần mền văn phòng cho g900 đc ko ạ???;;)

G900 vẫn có phần mềm văn phòng như các máy dòng UIQ khác đó laà phần mềm QuickOffice , bạn vào menu ->Oganier ->QuickOffice ,phần mềm này cho phép đọc và chỉnh sửa Word, Exel, dọc PowerPoint

hungnt_vt

Bạn mở Camera lên, bấm vào biểu tượng cái chìa khóa, xong bấm thêm vào cái biểu tượng hình cái hộp, dòng Image stabilizer chọon OFF, đèn Flash sẽ cho bật.

Posted via Mobile Device

Hihi chuẩn không cần chỉnh. Mình đã tìm ra cách bật flash rồi nhưng vẫn thanks bạn đã nhiệt tình giúp.
Phần mềm đọc văn bản của G900 có mà, thấy cũng tốt đấy chứ. Đâu cần phần mềm khác nhỉ.

cater

xin cho hỏi có cách nào coi youtube tren G900 được ko các bác? mình vào mà nó ko cho coi.nó lên cái bảng blugin gì đó.hic hic .Thankssss