• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

NokuaN70

Well-Known Member
xin cho hỏi có cách nào coi youtube tren G900 được ko các bác? mình vào mà nó ko cho coi.nó lên cái bảng blugin gì đó.hic hic .Thankssss

Bạn cài Core Player là xem dc.

Posted via Mobile Device

dragon82

có bác nào biết tạo template sms (tin mẫu để dùng nhiều lần) kô? chỉ giúp mình với nhé, tìm mãi mà chưa ra
Thanks nh nh

zizzi

Hình chụp từ G900 sau khi đã dùng fix photo có sẵn trong camera nà. Mọi người cho nhận xét nhé.
Sẵn tiện hỏi luôn không biết có bro nào xài G900 mà bị sóng yếu không? Hay là do mình hack phone nên mới bị? Hix ngồi trong nhà với đi ngoài đường thấy sóng không được tốt lắm. Ở công ty thì căng đầy.

Sóng yếu ở tất cả các mạng hay chỉ có mạng bạn đang dùng thôi :D ??? Hình G900 chụp đẹp thật, tuy vẫn mắc lỗi của SE là hình hay bị sạn khi chụp nơi thiếu sáng (cho dù có dùng flash) !!! Hình như màu sắc hơi bị nhạt nhỉ !!! b-)b-)b-) (chưa thật lắm). Nhưng nói chung là đẹp :D:D:D

@hungnt_vt: Sóng mạnh hay yếu là do mạng thôi bạn. Mình xài mobi thấy sóng cũng trồi sụt thất thường lắm. Pin máy G900 của mình xài được 3 ngày. Nếu gọi/nghe nhiều thì tầm 2.5 ngày.

@shadow141206: Gửi bạn 1 tấm mình chụp bằng G900 nè. Màu sắc mình thấy ổn đó chứ. (Hình chụp con mèo nhà hàng xóm =)))

hungnt_vt

Hix vấn đề là hùi trước xài mấy cái máy cùi bắp như nokia 8310 thì sóng vi vu. Vẫn của sài viettel từ xừa tới giờ. Nhưng lên được con G900 thì sóng hơi yếu. Ở trong phòng thì chỉ được 3-4/5 vạch sóng. Bữa có đứa cầm con P990 vào phòng hỏi cài dùm mấy chương trình nó cũng than sóng yếu. Còn cây K750i của thằng chung phòng thì được 4-5/5 vạch sóng. Hay tại SE sóng yếu nhỉ?

viethd

Hix vấn đề là hùi trước xài mấy cái máy cùi bắp như nokia 8310 thì sóng vi vu. Vẫn của sài viettel từ xừa tới giờ. Nhưng lên được con G900 thì sóng hơi yếu. Ở trong phòng thì chỉ được 3-4/5 vạch sóng. Bữa có đứa cầm con P990 vào phòng hỏi cài dùm mấy chương trình nó cũng than sóng yếu. Còn cây K750i của thằng chung phòng thì được 4-5/5 vạch sóng. Hay tại SE sóng yếu nhỉ?

Ko bít các bác có hay xài hàng xách tay ko. Vì mình thấy có bác kêu sóng yếu, bác kêu ko vào đc wifi, bác kêu chụp hình tệ... Riêng mình thấy như sau: vào wifi ổn định, tốc độ load hình ảnh hơi lâu. Mình kiểm tra cùng con laptop, ở đâu laptop dò đc thì con G900 cũng bắt được, nơi nào laptop tịt thì G900 cũng tịt. Về sóng thì ko có gì bàn cãi, ko biết bác ở đâu, nhưng mình chưa hề thấy sóng của G900 yếu hơn các dòng máy khác. Về ảnh chụp: Nhận xét một cách chân tình là chưa thật sự sắc nét. Các bác chỉ cần hơi zoom hình lên là thấy rạn hình liền (có thể nguyên nhân do ko xài ống kính chuyên nghiệp), tuy nhiên chụp macro thì khá đẹp. Có thể tổng kết lại, xài em G900 này khá toàn vẹn. Ảnh chụp vẫn đảm bảo yêu cầu ngắm + nhìn, lướt wifi mượt mà, phần mềm thì phải từ tốn bình tĩnh (dành cho doanh nhân mà, chắc chắn một tí cho khỏi bị sai sót :p). Thiết kế vừa tay, đẹp... Tóm lại là dùng ngon roài. Bác nào đồng ý thì cho cái...=D>

dung_sawaco

Ko bít các bác có hay xài hàng xách tay ko. Vì mình thấy có bác kêu sóng yếu, bác kêu ko vào đc wifi, bác kêu chụp hình tệ... Riêng mình thấy như sau: vào wifi ổn định, tốc độ load hình ảnh hơi lâu. Mình kiểm tra cùng con laptop, ở đâu laptop dò đc thì con G900 cũng bắt được, nơi nào laptop tịt thì G900 cũng tịt. Về sóng thì ko có gì bàn cãi, ko biết bác ở đâu, nhưng mình chưa hề thấy sóng của G900 yếu hơn các dòng máy khác. Về ảnh chụp: Nhận xét một cách chân tình là chưa thật sự sắc nét. Các bác chỉ cần hơi zoom hình lên là thấy rạn hình liền (có thể nguyên nhân do ko xài ống kính chuyên nghiệp), tuy nhiên chụp macro thì khá đẹp. Có thể tổng kết lại, xài em G900 này khá toàn vẹn. Ảnh chụp vẫn đảm bảo yêu cầu ngắm + nhìn, lướt wifi mượt mà, phần mềm thì phải từ tốn bình tĩnh (dành cho doanh nhân mà, chắc chắn một tí cho khỏi bị sai sót :p). Thiết kế vừa tay, đẹp... Tóm lại là dùng ngon roài. Bác nào đồng ý thì cho cái...=D>

=D>=D>=D>=D>

pphapp

mình xài p1i mà thấy ok quá rồi g900 phải hơn chứ đúng ko,bạn nói đúng đấy=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

gatevalve

he he, mình đang xài G900 xách tay nè. mới so sánh với cái E71 của Nókìa, kết luận như sau:
1. Sóng: ngồi trong nhà hay văn phòng thì sóng G900 lên lên xuống xuống, nhưng tuyệt nhiên nghe gọi vẫn bình thường, trong khi E71 thì sóng vẫn đứng yên :-??
2. Chương trình: quả là cái UIQ nó chậm hơn nhiều so với s60 v9 của E71, tuy nhiên cái Quick Office của G900 thì ăn chắc cái Quick Office của E71 rùi,. b-)
3. Wifi: đặt 2 cái kế nhau thì cái G900 bắt được wifi (1/5 vạch) còn E71 thì không bắt được. miễn bình luận.
4. Chụp hình, quay phim: hiển nhiên là cái G900 5.0 chụp đẹp hơn cái E71 3.2MB rùi, tuy nhiên quay phim thì E71 mịn hơn.

lamquoctien

các bác cho em hỏi con G900 có xài được theme động như các dòng máy khác không vậy?cài hình động trên hình nền mà nó ko chạy.

Caohieu88

các bác cho em hỏi con G900 có xài được theme động như các dòng máy khác không vậy?cài hình động trên hình nền mà nó ko chạy.

Dòng UIQ3 không có và cũng ko cài được theme động đâu bạn, dù có để Wallpaper thì cũng vẫn vậy, chỉ có Screensaver động được thôi =))

white_sphinx

cho em hỏi về màn hình G900

em dang xài con G900,hok hỉu tại sao mấy hôm nay màn hình cảm ứng xài lúc xử dụng được lúc không,anh chị nào biết xin giúp đỡ em.hix:(

vuongtrungduong

lệch cảm ứng thì còn chỉnh lại đc chứ nghe bệnh này sao mà nó giống bệnh liệt lưới cảm ứng thế nhỉ?bạn nên mang ra care kiểm tra coi sao?chắc máy còn bh thì cũng ko tốn lắm đâu.

white_sphinx

nó hok phải là hư màn hình lun,lúc thì cảm ứng vẫn xài như bình thường,lâu lây tự nhiên hok cảm ứng đc nữa,có ai từng bị wa xin chỉ cho mình với