• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

HUUCHITO

sao mình cũng tải về rồi làm như bạn tiến nói mà may đâu có hiểu đâu

tuinepa

G900 cần giúp đở về chức năng đèn Pin!!!

G900 của em lúc trước xài đèn Pin bình thường ;), nhưng giờ vô mở nó " chớp 1 cái rùi tắt" :-??. em đã Master Reset và chạy lại phần mềm nhưng vẩn ko mở đèn Pin sáng bình thường như lúc trước dc :((. Bác nào biết giúp em với :( Thanks các bác nhiều =D> giúp em nhé các bác pro...

vthien2404

G900 của em lúc trước xài đèn Pin bình thường ;), nhưng giờ vô mở nó " chớp 1 cái rùi tắt" :-??. em đã Master Reset và chạy lại phần mềm nhưng vẩn ko mở đèn Pin sáng bình thường như lúc trước dc :((. Bác nào biết giúp em với :( Thanks các bác nhiều =D> giúp em nhé các bác pro...

Máy mình cũng bị tình trạng y như bạn vậy, không biết vì sao/

Caohieu88

Máy mình cũng bị tình trạng y như bạn vậy, không biết vì sao/

Anh em thử cài lại bản mod đèn Pin của G900 cho các máy khác của UIQ 3 xem sao nhé:

tuinepa

Anh em thử cài lại bản mod đèn Pin của G900 cho các máy khác của UIQ 3 xem sao nhé:

Đèn Pin là có sẵn mà giờ cài vô nữa nó ổn ko bác! còn chụp hình thì đèn Flash vẫn bình thường! nên em nghĩ là bị phần mềm và tham khảo ý kiến các bác!8-|

Caohieu88

Đèn Pin là có sẵn mà giờ cài vô nữa nó ổn ko bác! còn chụp hình thì đèn Flash vẫn bình thường! nên em nghĩ là bị phần mềm và tham khảo ý kiến các bác!8-|

Bạn có thể thử cài trên thẻ nhớ cũng được, nếu có sao thì uninstall là xong. Mình ko dùng G9 nên cũng ko rõ lắm, còn nếu lo PM máy thì bạn up lại firm xem sao!

tuinepa

Thông báo với MOD là file torch-by-gapta-d của MOD cài 50% là văng ra? máy đã hack rùi và sign 20 năm :O (em chuyên hack SE P990,P1i,Gxx...) còn cách nào ko các Pro ơi :-??

NokuaN70

Well-Known Member
Thông báo với MOD là file torch-by-gapta-d của MOD cài 50% là văng ra? máy đã hack rùi và sign 20 năm :O (em chuyên hack SE P990,P1i,Gxx...) còn cách nào ko các Pro ơi :-??
Có thể máy bị lỗi FW, chắc phải up lại thôi. Lưu ý anh em xài máy: nên hạn chế tắt máy bằng cách tháo pin nha, rất dễ đi tới kết quả là update service đấy.

lonelyman45

mấy bạn cho mình hỏi làm sao để remove 1 cái application đã cài vào máy :-?? ah mà có bạn nào cài thử giả lập game boy advance vào máy ko? tại mình mới mua máy chưa rành lắm :D mình xài G900

Son_Nguyen

mấy bạn cho mình hỏi làm sao để remove 1 cái application đã cài vào máy :-?? ah mà có bạn nào cài thử giả lập game boy advance vào máy ko? tại mình mới mua máy chưa rành lắm :D mình xài G900
G900 thì mình chưa xài nên ko biết có giống w950i ko? Bạn vào Tools/Control Panel/Other/Uninstall thì sẽ hiện ra hết các apps đã cài vào máy & thẻ nhớ. Bạn muốn remove cái nào thì chick vào đó, nó hỏi có remove hay ko thì chọn Yes rồi chờ 1 lát là xong.

kentv009

anh em cho hỏi.sau khi cài icon i-phone tự nhiên chương trình quick ofice k dùng đc là sao. bài này có viết ở đâu đó nhưng mình kiếm hoài k dc

demonntl

Active Member
muốn remove app bạn vào control panel/general/uninstall
còn gia lap gba thì vô tư,g900 có fi'm 5 chiều chơi gba thoải mái nhất đó

kentv009

anh em cho minh hỏi: muốn có font tiếng việt trên phone thì làm sao: cái quick office trên phone k đọc đc MW trên PC...toàn hiện ra chữ tùm lum.có anh em nào bik giúp mình.. à tiện cho mình hỏi luôn về vấn đề font TV trên phone luôn nhá. thanks (g900)

Chỉnh sửa cuối:

iris164

cho e hỏi, e dùng G700 ma cứ cài ứng dụng nào đuôi .sis vào là ko đọc đc, file toàn hiện hình vuông + dấu chấm hỏi, hic.. jar van chay bt ah ^^ mà đuôi sis vào là pó tay :( ai jups e với ah, chứ thế này khác j máy ko co hệ điều hành :(( :-/

Caohieu88

cho e hỏi, e dùng G700 ma cứ cài ứng dụng nào đuôi .sis vào là ko đọc đc, file toàn hiện hình vuông + dấu chấm hỏi, hic.. jar van chay bt ah ^^ mà đuôi sis vào là pó tay :( ai jups e với ah, chứ thế này khác j máy ko co hệ điều hành :(( :-/

Bạn cài PM tiếng Anh hay tiếng Việt mà bị hình vuông + dấu chấm hỏi ? Nếu cài T Việt mà bị thì là thiếu font hỗ trợ, nếu cài tiếng anh mà bị thì có thể máy bạn thuộc CDA thuộc các nước tiếng Hoa rùi. Vấn đề change CDA cho G900 thì còn có một ít, chứ cho G700 thì chưa thấy, chắc phải mang ra Se-Care xem thế nào?

iris164

:)hihi..cám ơn ah! hnay e mag ra ngoài se-care rùi, ng` ta chạy lại phần mêm là okie. nhưg mà chạy lại phần mềm xog máy chậm hơn hẳn :(( chán thế 8-|

kentv009

cho mình hỏi: sao mình dùng chương trình quick office bật các file world lên...mà sao k có dấu và hiện lên toàn chữ tùm lum ? có phải do mình chưa cài font và cài ntn ? xin cảm ơn