• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

NokuaN70

Well-Known Member
Thế là máy anh một là lúc đầu vẫn là fw của Sing hoặc Hongkong nhưng bị xóa mất ngôn ngữ tiếng Trung,bây giờ up lại nó lại có đủ hết. Hai là máy anh đã bị đổi CDA sang của Sing hoặc HK rồi,vì chỉ có 2 cái đấy mới có tiếng Hoa mà.

Không em máy anh là hàng mua ở USA xách về chứ kg phải mua ở đây vậy mới đau. Chứ mua ở đây thì CDA của Sing, Hương Cảng thì kg nói gì rồi.

Posted via Mobile Device

acmatoda

Các bác ơi em đang dùng G700, tự nhiên hôm nay cài themes thì lúc vào camera báo application couldn't be started, bác nào biết nó bị bệnh gì thì giúp em với.

Caohieu88

Các bác ơi em đang dùng G700, tự nhiên hôm nay cài themes thì lúc vào camera báo application couldn't be started, bác nào biết nó bị bệnh gì thì giúp em với.

Bạn cài cái gì thì bây giờ xóa cái đó đi là được. Mà bạn mod icon hay cài theme đó, 2 cái khác nhau đó nha :D

duchieu6161990

các anh cho em hỏi máy g900 của em tự dưng chụp ảnh rất mờ và nhiếu,đã vậy khi vào media xem ảnh còn bị vỡ hình nữa.em đã chọn kích thước ảnh 5mp nhưng ảnh chỉ có 3,400kb.em nghĩ là lối phần mềm,định dùng sesu update thì nó nói phần mềm hiện tại là mới nhất nên ko cho up.các anh giúp e vs?e xin cám ơn mọi người!

kentv009

các anh cho em hỏi máy g900 của em tự dưng chụp ảnh rất mờ và nhiếu,đã vậy khi vào media xem ảnh còn bị vỡ hình nữa.em đã chọn kích thước ảnh 5mp nhưng ảnh chỉ có 3,400kb.em nghĩ là lối phần mềm,định dùng sesu update thì nó nói phần mềm hiện tại là mới nhất nên ko cho up.các anh giúp e vs?e xin cám ơn mọi người!

bạn vô đây :http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=41620
sau khi cài mình thấy chất lượng đc tăng lên và k bị vỡ hình ^^ :D
còn về chuyện update thì bạn vô đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27789. đt mình vẫn update thường xuyên đơn giản vì do vọc vẹo máy nhìu nên chuyện update là như cơm bữa :D
chúc bạn thành công !!!

Chỉnh sửa cuối:

kiendh

Em đang dùng g900,mặc dù đã cài bản hack nhưng thấy sao khi truy cập vào các ứng dụng rất chậm.Đặc biệt là lúc cancel cuộc gọi ,phải đợi khá lâu mới thực hiện được.Dùng 1 khoảng tg thì phải reset lại vì quá chậm.Có ai chỉ cách khắc phục giùm em với ạ,và cho em hỏi làm sao để delete cái bản hack mà em đã cài vào máy ạ.Em xin cám ơn.

duchieu6161990

bạn vô đây :http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=41620
sau khi cài mình thấy chất lượng đc tăng lên và k bị vỡ hình ^^ :D
còn về chuyện update thì bạn vô đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27789. đt mình vẫn update thường xuyên đơn giản vì do vọc vẹo máy nhìu nên chuyện update là như cơm bữa :D
chúc bạn thành công !!!

thaks bạn đã trả lời nhưng trong bài hướng dẫn thay cda thì ko có cda g900:((

acmatoda

hix sửa được bệnh này phát sinh bệnh kia, giờ con G700 của em nó cứ báo pin ảo, pin lúc nào cũng đầy 100%. Có bác nào biết bệnh giúp em với.

kentv009

hix sửa được bệnh này phát sinh bệnh kia, giờ con G700 của em nó cứ báo pin ảo, pin lúc nào cũng đầy 100%. Có bác nào biết bệnh giúp em với.

update servise lại đi, vừa chắc ăn mà đc cập nhập phần mềm mới ;;)

acmatoda

Vậy update chỉ cần cắm cap, connect vào là sony nó tự update cho mình đúng ko bác.

legenH

Mình xài G900 nhờ ông bạn mua dùm bên Mỹ đem về, lên forum mình thấy rất nhiều soft cho hdh UIQ nhưng down về k cài được cái nào hết, từ đổi icon, các pm xem phim...v.v. Mình thấy các bạn nói là hack máy thì sẽ cài đc, vậy hack là làm thế nào? ổ C:\\.. đó là ở đâu vậy? Mình mới chuyển qua xài hdh nên còn gà lắm.Mong các pro chỉ giáo dùm!

XiaoGui

Mình xài G900 nhờ ông bạn mua dùm bên Mỹ đem về, lên forum mình thấy rất nhiều soft cho hdh UIQ nhưng down về k cài được cái nào hết, từ đổi icon, các pm xem phim...v.v. Mình thấy các bạn nói là hack máy thì sẽ cài đc, vậy hack là làm thế nào? ổ C:\\.. đó là ở đâu vậy? Mình mới chuyển qua xài hdh nên còn gà lắm.Mong các pro chỉ giáo dùm!

bạn có thể vào đây,đọc để biết cách hack máy http://pdaviet.net/showthread.php?t=30501

NokuaN70

Well-Known Member

Bạn khởi động Camera lên, sau đó click vào biểu tượng cái cờ lê, tiếp tục click vào biểu tượng cái hộp, ở dòng Quality( hay Picture quality) bạn chọon Fine. Xong rồi chụp thử một tấm xem sao, mình nghĩ do cài đặt chất lượng là Economy nên chất lượng hình thấp thôi, không phải do Firmware đâu.

Posted via Mobile Device

viethd

Thực tế một điều là ảnh chụp từ G900 có vẻ hơi mờ và rạn thật (mặc dù mình đã xài bản mod cam cho G900 từ diễn đàn). Tuy nhiên, nếu chụp trong điều kiện đủ sáng thì chất lượng ảnh khá tốt. Ngoài ra, có một việc khá thú vị ko biết các bác có để ý thấy ko.
Sau khi chụp hình xong, nếu các bác thấy tấm hình còn mờ, bác mở hình lên, chọn phần "More", chọn phần edit và chọn phần photo fix, các bác sẽ thấy ảnh đẹp, sáng và sắc nét hơn. Các bác hãy thử nghiệm nhé :) hy vọng mọi người có thể ưng ý với cái máy ảnh 5 chấm này ;)

kentv009

Thực tế một điều là ảnh chụp từ G900 có vẻ hơi mờ và rạn thật (mặc dù mình đã xài bản mod cam cho G900 từ diễn đàn). Tuy nhiên, nếu chụp trong điều kiện đủ sáng thì chất lượng ảnh khá tốt. Ngoài ra, có một việc khá thú vị ko biết các bác có để ý thấy ko.
Sau khi chụp hình xong, nếu các bác thấy tấm hình còn mờ, bác mở hình lên, chọn phần "More", chọn phần edit và chọn phần photo fix, các bác sẽ thấy ảnh đẹp, sáng và sắc nét hơn. Các bác hãy thử nghiệm nhé :) hy vọng mọi người có thể ưng ý với cái máy ảnh 5 chấm này ;)

Dùng photo fix là dành cho bức ảnh chụp ở không gian tối, k thể nhìn rõ thì mới dùng photo fix, tuy nhiên khi fix ảnh lên sẽ cho bức ảnh k đc tự nhiên cho lắm ^^ do ánh sáng bức ảnh tăng lên không đều ^^ :p

viethd

Dùng photo fix là dành cho bức ảnh chụp ở không gian tối, k thể nhìn rõ thì mới dùng photo fix, tuy nhiên khi fix ảnh lên sẽ cho bức ảnh k đc tự nhiên cho lắm ^^ do ánh sáng bức ảnh tăng lên không đều ^^ :p

Đúng là photo fix thích hợp cho bức ảnh thiếu sáng (tui cũng nói ở trên rồi, chụp đủ sáng nhìn cũng good). Nhưng G900 hay đa phần các dòng sony 5 chấm chụp hình màu sắc có vẻ hơi nhạt (thậm chí có cái bị như có sương mù), các bác xài photo fix sẽ thấy màu sắc có vẻ giống thật hơn, còn độ sáng thì tăng lên nhưng tui thấy cũng khá đều và ổn đó. (cái photo fix này xài đc cho cả mấy cái ảnh chụp từ máy chụp hình, rất thuận tiện cho những ảnh thiếu sáng và giúp các bác đỡ tốn time mày mò photoshop)

giga_speed85

bác Cao Hieu chỉ rõ hộ em cái đường dẫn với. icon thì copy vào mục nào, status bar thì copy vào mục nào và system nữa. em mới xài SE G900 nên chưa rõ lắm