• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

giga_speed85

tại sao em copy các file có đuôi mbm và RSC vào ổ C/Resource/apps thì nó không cho copy vào. bác nào chỉ dùm em nguyên nhân với

Caohieu88

tại sao em copy các file có đuôi mbm và RSC vào ổ C/Resource/apps thì nó không cho copy vào. bác nào chỉ dùm em nguyên nhân với

Bạn phải hack phone và đặt CapsSwitch về chê độ Off trước khi chép các file nhé!́

giga_speed85

bạn cho mình hỏi là khi mình cài iPhoneLock[1].0.50.TestUID.UnSiGNED vào máy G900 thì báo lỗi: the identity of the software supplier cannot be guẩnteed. proceed? chọn yes thì nó bào là: Aequired capability í not signed for. mặc dù mình đã để CapsSwitch ở chế độ on hay off.

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
bạn cho mình hỏi là khi mình cài iPhoneLock[1].0.50.TestUID.UnSiGNED vào máy G900 thì báo lỗi: the identity of the software supplier cannot be guẩnteed. proceed? chọn yes thì nó bào là: Aequired capability í not signed for. mặc dù mình đã để CapsSwitch ở chế độ on hay off.

Do bạn chưa chép file installserver.exe vô C:sys\bin nên kg cài dc mấy soft unsign. Bạn tìm bài Cách hack phone nhanh của VietDuck, rồi làm theo HD nhé.

Posted via Mobile Device

minkenz

Cho hỏi máy G900 này là máy ji nha :))
PDA 1203-8784 R6J825
1205-0647 R6H185
CDA 1024-3152 R6H815
1025-0644 R6H15
IMEI 35388602-428084-9
Frimware 1203-6566 R9M003 R9L004
PRGCXC162037_CCPU_HE_LL_NI
biết đc có nhiu đóa ai biết xin chỉ jum mái này sx ở đâu zới năm nào thx các pro

shadow141206

Cho hỏi máy G900 này là máy ji nha :))
PDA 1203-8784 R6J825
1205-0647 R6H185
CDA 1024-3152 R6H815
1025-0644 R6H15
IMEI 35388602-428084-9
Frimware 1203-6566 R9M003 R9L004
PRGCXC162037_CCPU_HE_LL_NI
biết đc có nhiu đóa ai biết xin chỉ jum mái này sx ở đâu zới năm nào thx các pro

Máy đc sản xuất ở Anh :)-??) và bán cho thị trường Châu Âu. Máy đc sản xuất vào năm 2008, khoảng giữa 3 tháng đầu năm ! ;;)

viethd

Hic, kỳ wai quá, pác nào cho hỏi, khi vào mạng từ con G900, làm sao bít lúc nào vào wifi, lúc nào vào = GPRS. Có khi nào xài wifi nó tính cả GPRS ko te?

NokuaN70

Well-Known Member
Hic, kỳ wai quá, pác nào cho hỏi, khi vào mạng từ con G900, làm sao bít lúc nào vào wifi, lúc nào vào = GPRS. Có khi nào xài wifi nó tính cả GPRS ko te?

Nếu bạn đã kết nối Wifi thì khi vào web nó sẽ ưu tiên Wifi trước, nếu kg có kết nối Wifi hiện hữu thì nó sẽ sử dụng GPRS, khi vào web bằng Wifi thì GPRS kg hoạt động. Để biết kết nối nào đang hoạt động, thì khi đang vào web bạn click vào quả cầu gần cột báo song nó sẽ hiển thị kết nối đang hoạt động.

Posted via Mobile Device

viethd

Nhân tiện, các pác cho mình hỏi, mình xài chương trình chát yamee, nhưng ko kết nối zô mạng đc, khi nó hỏi "MID let permission request", mình đã đồng ý nhưng vẫn ko zô đc, nó đòi kiểm tra lại conection setting, nhưng cũng thua, ko bít làm thế nào, pác nào xài cái này rùi xử lý giùm mình vụ này, thanks!

viethd

Oài, tìm được cách zô roài, hóa ra thằng yamee này phải chỉ cụ thể cho nó cái acount mạng nó mới tự zo đc. Mệt kinh

mykun

Lieu với giá tiền khoảng 6-7 triệu thì nên mua máy gì of Sony hả các bác ??? Vì em chỉ kết mỗi Sony mà thôi. Hiz. Liệu G900 nay được ko nhỉ,:p

NokuaN70

Well-Known Member
Lieu với giá tiền khoảng 6-7 triệu thì nên mua máy gì of Sony hả các bác ??? Vì em chỉ kết mỗi Sony mà thôi. Hiz. Liệu G900 nay được ko nhỉ,:p

Bạn nên kiếm em P1, G900 xài cũng tương đối tốt, nhưng màn hình quá nhỏ, lại thiếu bàn phím qwerty, bù lại camera của nó 5mpx, đó chỉ là nhận xét riêng của mình, mua em nào thì còn phụ thuộc vào bạn :D.

Posted via Mobile Device

mykun

Thế theo anh thì con G900 này dùng được ko ? Em thì chỉ kết dáng của con này ( vi la con gái mà , hj ), thứ 2 la camera 5.0 , nhưng ko biết nghe nhạc có hay ko anh. Chup. ảnh có lên màu đep. và nét ko. Hình như con này nhắn tin ko tiện như những con khác thì fai? Em chỉ quan trọng la chup. ảnh đep.nghe nhac hay. bàn phím nhắn tin phải sướng và dáng đep. :p Vậy theo anh thì có nên mua con nay ko. Nếu nó co yếu điểm ji hoặc có con khác hay hơn thì anh bảo em với nhé. VD như C510. C901. C902. W910i .Tien ko quan trọng nhưng miễn la dòng Sony. Hi

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Nếu bạn thích nhắn tin thì nên mua ĐT có bàn phím qwerty, vì G900 nó chỉ có bàn phím số. Chụp ảnh 5Mpx thì rõ ràng là đẹp rồi nhưng không bằng dòng C, dòng C hỗ trợ Flash Xenon, trong khi đó G900 chỉ hỗ trợ Flash led. Chụp ở đk thiếu sáng thì Flash Xenon cho bức ảnh chất lượng cao hơn. Về nghe nhạc thì loa ngoài của G900 tương đối lớn.Nếu thích nghe nhạc thì ưu tiên cho dòng W, chất lượng âm thanh thì khỏi bàn. Nếu là nữ xài thì G900 hoặc W thích hợp hơn. Dòng C thì rất tiếc mình chưa dc sử dụng qua nên cũng kg rõ về chất lượng loa ngoài, nên chỉ tư vấn cho bạn như vậy thôi. Chúc bạn sớm tìm dc chú dế phù hợp với nhu cầu.
Posted via Mobile Device

mykun

Em đang phân vân giữa 3 con G900 . C510 va W910i. Ko quan trọng những tính năng khác. Theo anh thì máy nào đáp ứng được tính năng nghe nhạc , chụp ảnh và dáng đẹp nhất ??? Cho em lời khuyên với để em còn đi mua ko thì lại tiêu hết tiền thì chết. :p

NokuaN70

Well-Known Member
Em đang phân vân giữa 3 con G900 . C510 va W910i. Ko quan trọng những tính năng khác. Theo anh thì máy nào đáp ứng được tính năng nghe nhạc , chụp ảnh và dáng đẹp nhất ??? Cho em lời khuyên với để em còn đi mua ko thì lại tiêu hết tiền thì chết. :p

Có lẽ nên chọn G900. Ưu điểm là có thể cài thêm dc nhiều phần mềm, 2 ĐT còn lại kg có HĐH nên kg mở rộng tính năng dc như G900. Về kiểu dáng thì cũng phù hợp với nữ, với lại SE đã giảm giá cho em nó còn khoảng 4,6_4,7 tr.

mykun

Nhug G900 thj ban phim nhan' tjn of no se nhu ñ ban phim' bt chu ha a. vj e cug ko thjz nt bang phim' cam? ung' ma.

NokuaN70

Well-Known Member
Đúng vậy bàn phím của G900 cũng giống như các ĐT thông thường khác. Bạn chú ý post bài bằng TV có dấu nhé. Thân.
Posted via Mobile Device