• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Game N-Gage for N97

TruongHan

Super V.I.P
N-Gagev1.30 đã support cho dòng S60v5 hỗ trợ touch screens,trên trang Ovi cũng đã có bản này cho người dùng download,và cũng đã cập nhật trong SW update (Software update),các bạn có thể install trong đây

Trước tiên máy bạn đã được hack,hack mới cài được file Patch và install các game ngage

Mình đã cài đặt và install ok các game n-gage trên N97,nói chung là hỗ trợ tốt cho màn hình cảm ứng và chơi bằng bàn phím qwerty.1 số game thì chơi ngon lành như câu cá,Fifa & Bounce...tuy nhiên nhiều game cài đặt ok nhưng báo lỗi ko start game được,và vẫn hiện TRIAL,chưa biết cách fix như thế nào :(
Các bạn cứ cài N-gage vào install các game test chơi xem sao nhé,khi nào mình có thời gian sẽ cập nhật thêm các game nào chơi được trên N97

Cách cài game N-gage :
Trước tiên là cài bản N-gage 1.30,cài Patch rồi chép các game .n-gage vào thư mục N-gage trên thẻ nhớ,mở N-gage sẽ tự động load game,lúc này icon game sẽ mờ,bạn click vào rồi install nó vào bộ nhớ ngoài
Khi cài xong các game thì install bản fix để có thể chơi được 1 số game nhé
Linkdown :
N-Gage v1.30
N-gage fix

Game N-Gage :
1.Hooked_on_Creatures_of_the_Deep

2.Asphalt_3_Street_Rules

3.FiFa08

4.World_Series_of_Poker

5.Bounce

6.BlockBreakerDeluxe

7.BrainChallenge

8.Brothers_In_Arms

9.Midnight_Pool

10.Mile_High_Pinball

11.Pro_Series_Golf

12.sims2_pets

13.Snakes_Subsonic

14.Space_Impact_Kappa_Base

15.System_Rush_Evolution

16.Tetris

17.Dirk_Dagger

18.Reset_Generation

19.Dogz

20.Star_Wars

Chỉnh sửa cuối:

dungtt

trc khi cài N-gage , N97 của mình báo là còn ~ 9 M free trên ổ C , cài máy game xong thì nó báo còn có 1 Mb bộ nhớ , có bạn nào bị lỗi tg tự 0

TruongHan

Super V.I.P
sao mình cài xong vẫn còn chữ trial

Chưa fix để xóa chữ Trial được bạn àh :(
trc khi cài N-gage , N97 của mình báo là còn ~ 9 M free trên ổ C , cài máy game xong thì nó báo còn có 1 Mb bộ nhớ , có bạn nào bị lỗi tg tự 0

Bạn cài trên bộ nhớ ngoài nha,không cài trên bộ nhớ máy,N97 mình cài tùm lum vẫn trống trên 30Mb,bạn xài gì mà còn có 9Mb :O

panrai

Super V.I.P
Chưa fix để xóa chữ Trial được bạn àh :(

Bạn cài trên bộ nhớ ngoài nha,không cài trên bộ nhớ máy,N97 mình cài tùm lum vẫn trống trên 30Mb,bạn xài gì mà còn có 9Mb :O

truonghan mau thật mới đây,đã post trước mình rúi=))=))=)),nhưng vẫn trial đúng ko,theo mình bạn hiếu file pass đấy,đang làm thêm bản nửa

TruongHan

Super V.I.P
truonghan mau thật mới đây,đã post trước mình rúi=))=))=)),nhưng vẫn trial đúng ko,theo mình bạn hiếu file pass đấy,đang làm thêm bản nửa

Mình có up file Patch của N-Gagev1.30.1541 đó mà vẫn Trial,Panrai có file patch full àh?up lên cho anh em test coi ;;);;)

nthau8x

sao toàn trial vậy bạn, mà nhiều trò ko chơi đc, ấn vào cứ đen xì màn hình, chả thấy j, ASPHALT3 còn ko cài dc

your_rules

Mình mới xem các clip trên www.youtube.com
Khả năng chơi được các game trên cho 5800 là được, but mình thấy game fifa thì trong clip lại chơi bằng bàn phím máy tính, còn nếu xài cảm ứng thì chỉ là những game đơn giản, cái này thì nhờ các Mod đưa ra cách giải quyết thôi

luckyq

mình từng có một bài chỉ cách làm tăng bộ nhớ trong ổ C cho n97. Nhưng không hiểu sao mấy mod xóa mất tiêu rồi. Nếu máy bạn có hack thì vào c:\system\cache delete cái folder cache này đi, rồi tiếp tục delete dmr cũng trong system sẽ làm bộ nhớ tăng lên khoảng 5mb đó

anhdung77

Mấy pro ơi cho hỏi chút, sao mình thấy mấy game 3D cho Nokia nó có dung lượng rất ít vài trăm KB hoặc cùng lắm là <10MB trong khi đó game 3D cho iphone thì có cái cả trăm MB (Need for speed..). Nếu theo logic thì game iphone sẽ đẹp hơn Nokia rất nhiều :(, mình đã chơi NFSU tên iphone nhưng chưa chơi trên Nokia. Mấy bạn có ai đã từng chơi game 3D cả ở iphone và Nokia cho comments dùm.
Thanks in advanced

TruongHan

Super V.I.P
Mấy pro ơi cho hỏi chút, sao mình thấy mấy game 3D cho Nokia nó có dung lượng rất ít vài trăm KB hoặc cùng lắm là <10MB trong khi đó game 3D cho iphone thì có cái cả trăm MB (Need for speed..). Nếu theo logic thì game iphone sẽ đẹp hơn Nokia rất nhiều :(, mình đã chơi NFSU tên iphone nhưng chưa chơi trên Nokia. Mấy bạn có ai đã từng chơi game 3D cả ở iphone và Nokia cho comments dùm.
Thanks in advanced

Game cho IP vài trăm Mb không hiếm,chưa kể đó là game 3D,vì giao diện đồ họa đẹp nên kích thước file chạy lớn + database cho game nữa,nhất là những game đi cảnh hoặc chơi online
Còn trên symbian thì cao cũng khoảng vài chục Mb thôi,RAM và bộ nhớ máy không cho phép chơi những game dung lượng quá lớn :)

anhdung77

Game cho IP vài trăm Mb không hiếm,chưa kể đó là game 3D,vì giao diện đồ họa đẹp nên kích thước file chạy lớn + database cho game nữa,nhất là những game đi cảnh hoặc chơi online
Còn trên symbian thì cao cũng khoảng vài chục Mb thôi,RAM và bộ nhớ máy không cho phép chơi những game dung lượng quá lớn :)

Nếu so về cấu hình và RAM thì N97 ăn đứt Iphone 2G (chỉ thua 3Gs thui), mình đã chơi NFSU trên Iphone 2G thấy hình đẹp kinh dị, y chang trên PC. Game cho Symbian mình cũng thấy nó ghi 3D nhưng sao dung lượng thấp hơn hẳn và thấy trên hình chụp có vẻ xấu hơn Iphone (nhìn giống như 2,5D chứ không phải 3D :(.
Thật ra mình chỉ muốn biết là đồ họa game trên N97 có thể nào bằng Iphone được hem vì mình rất thích N97, đang định mua 1 em nhưng mà khi tìm hiểu tới phần game thì thấy ko ổn. Mình là dân mê game mà đồ họa xấu vậy thì...:-?

TruongHan

Super V.I.P
Nếu so về cấu hình và RAM thì N97 ăn đứt Iphone 2G (chỉ thua 3Gs thui), mình đã chơi NFSU trên Iphone 2G thấy hình đẹp kinh dị, y chang trên PC. Game cho Symbian mình cũng thấy nó ghi 3D nhưng sao dung lượng thấp hơn hẳn và thấy trên hình chụp có vẻ xấu hơn Iphone (nhìn giống như 2,5D chứ không phải 3D :(.
Thật ra mình chỉ muốn biết là đồ họa game trên N97 có thể nào bằng Iphone được hem vì mình rất thích N97, đang định mua 1 em nhưng mà khi tìm hiểu tới phần game thì thấy ko ổn. Mình là dân mê game mà đồ họa xấu vậy thì...:-?

Vậy là bạn giống mình rồi,mình chỉ mê chơi game của IP thôi ^^,các game Symbian không so được rồi,đa số game cho N97 toàn là viết bằng java thôi bạn àh,dung lượng chỉ vài trăm Kb,game sis cũng vậy,đồ họa thật ra không 3D đâu ,thua xa IP về khoản này :)

anhdung77

Vậy là bạn giống mình rồi,mình chỉ mê chơi game của IP thôi ^^,các game Symbian không so được rồi,đa số game cho N97 toàn là viết bằng java thôi bạn àh,dung lượng chỉ vài trăm Kb,game sis cũng vậy,đồ họa thật ra không 3D đâu ,thua xa IP về khoản này :)

Ac, một vấn đề lớn như vậy mà sao trên các diễn đàn so sánh Iphone và N97 không thấy ai đề cập, Nokia đúng là càng ngày càng tệ, chán :(. Vậy thì lụm con Iphone cho rồi chứ biết sao hichic.

s0ulless

Anh ơi!
sao khi em cài xong N-Gage.rồi cái patch nó báo là " không thể cài do ..." cái j đó ý.
hjx.