• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng việt dành cho N70 và N72

xavang_hb

Thứ 1 : Mình cài xong cũng không thấy các Icon đổi thành tiếng Việt.

Thứ 2 : Các Bác và Bác Trubic cho mình hỏi : MÌnh cắm cáp USB, cài PC Suite 7.1, vào windows xp mở explorer, vào chọn ổ C: trên máy N70 nhưng không cách nào nhìn thấy thư mục system hay data đâu cả. Nên có muốn chép file application.dat vào cũng không xong. Help me please !!!

Email: xavang_hb@yahoo.com

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Thứ 2 : Các Bác và Bác Trubic cho mình hỏi : MÌnh cắm cáp USB, cài PC Suite 7.1, vào windows xp mở explorer, vào chọn ổ C: trên máy N70 nhưng không cách nào nhìn thấy thư mục system hay data đâu cả. Nên có muốn chép file application.dat vào cũng không xong. Help me please !!!
Bạn không cần xài đến pc suite và pc đâu bạn à! Bạn chỉ cần dùng phần mềm xplore xài trên điện thoại. Khi bạn vào xplore thì ấn số 0 để cài đặt hiện các thư mục ẩn và thư mục hệ thống: show systems , show hiden file !
Xong rồi bạn vào ổ C/systems/fonts (rename thư mục fonts thành tên bất kỳ và xóa nó, vì file cài đặt giao diện tiếng việt này có tích hợp font tiếng việt) restart điện thoại và cài lại giao diện, restart lần nữa. Mở menu lên hi vọng bạn sẽ thấy tiếng Việt trên các icon :) .

JuRay-Duan

Thứ 1: Như DreamLand đã nói

Thứ 2: Foder system trong ổ C, hoặc E là foder ẩn, để thấy đc nó khi kết nối qua PCSuite thì trên PC bạn vào Tool ->> Foder OptionS ->> View ->> "Show Hiden file and Foder" . :)

ninhhot

Sao e cài vào n70 tắt mày khởi động lại nhưng vẫn k thấy có icon tiênsng vịê là sao hả may pác.

TruBic

Well-Known Member
Sao e cài vào n70 tắt mày khởi động lại nhưng vẫn k thấy có icon tiênsng vịê là sao hả may pác.
Hãy xoá đi cài lại xem sao nhé bạn.
Lâu lâu máy TruBic cũng thế, nhưng xoá đi cài lại là được.

hongle516

Ha ha đổi sang được tiếng Việt rồi nè. Sau gần nửa năm không làm được bây giờ đã có giao diện tiếng Việt rôi. Tui dùng N72. Format xong chép đè file .DAT là ok ngay à. Giao diện ngon ghê ghớm :))

Mọi người đều có thể rename icon cho riêng mình mà. Trước đây có 1 cách nói cho dễ hiểu hơn là từ Menu tạo 1 New folder di chuyển ở góc cuối màn hình hàng thứ 3 ấy, sau đó di chuyển icon cần rename lên trên cùng góc trái màn hình. Dùng Xplore tìm đại 1 file sis nhỏ thôi 10-20kb là được. Install file sis khi đến lúc chọn ổ đĩa cài chọn xong nhanh tay ấn Menu để thoát ra, lúc này di chuyển ô chọn đến New folder nhấn Option rồi để nguyên đó mà chờ, đến khi quá trình cài đặt hoàn tất thì ta sẽ thấy ô chọn di chuyển lên icon bên góc trái màn hình(icon cần đổi tên), lúc này từ Option chọn rename là được rùi đó. Cứ thế thay đổi toàn bộ icon thôi.
Còn 1 cách nữa vẫn làm như trên nhưng thay vì phải install file sis, ta không cần, chỉ cần vào app mà đổi tên ứng dụng đã cài là được.
Tương tự cách trên nếu lanh lẹ chút thì bạn còn có thể tạo ra vô số Folder in Folder nữa

À mà em nghe nói là dùng cách này thì là can thiệp sâu vào hệ thống. Có dễ bị lỗi ko nhỉ ???

Last edited by a moderator:

duvuthacu261

Các bác ỏi, cho em hỏi cái. Em dùng n72black nhưng khi cái cái này thì nó k cho cài. Máy bào close all app rồi lai unable to ins. chăng hiểu sao ca

tuyetha

Bạn chép đè file application.dat vào thôi cho nhanh !
@ mình xài từ rất lâu,cái này không có gì là can thiệp sâu vào máy,nên không ảnh hưởng gì đâu....

danghau

Help em voi! Em download ve sau do em dung fileMan coyy c/system/data tat may khoi dong. Lai. Ko thay gi het phai lam sao day help em voi! Em dung nokia N70 ! Bac nao co long giup em lam on them nick yahoo! Em huong dan em caj dat em cam on nhjeu lam yahoo! : bocopdenk

tuyetha

Nếu bạn tải file .Sis thì phải cài đặt.
Nếu copy thì bạn chỉ copy file application.dat thôi là được mà!

MaKimLien

Member
A bà chị tuyetha.Đúng đó.Do file sis cũng có bao gồm 1 file font tiếng việt nên khi máy bạn đã cài font tiếng việt mà install thẳng sẽ xảy ra xung đột font.Tốt nhất dow về.Bung sis lấy file application.dat chép đè vào thư mục C:System/Data là được

saodoingoi142

Moderator
Tiếng việt toàn bộ không mấy bác

Bạn nên tham khảo kĩ càng các bài viết của các thành viên khác trước khi làm nhé!Kết quả được đánh giá tốt nếu bạn làm đúng các thao tác hướng dẫn ở các bài viết ở trên!!!_Không nên hỏi vặn như thế bạn nhé!!!_Chúc bạn làm tốt!!!

TruBic

Well-Known Member
Xin lưu ý!!!
Đây là giao diện các icon mặc định của máy sẽ có tiếng việt. Còn ngôn ngữ vẫn là tiếng anh nhé các bạn!!!!

conandoi

có ai biết cách làm thay đổi toàn bộ ngôn ngữ sang TV ko vậy?
Phần mềm này chỉ thay đổi TV cho Icon thôi.
N70 papa dùng ko biết tiếng Anh.
Kể cả cài lại FW cũng được.
Ai bit chỉ giùm nhé.

Whinny

Nếu là cho papa bạn dùng thì bạn nên mua 1em s40 full tiếng việt
Còn nếu đi chạy lại fw mà máy có TV thì lúc đó máy cũng chậm và không ổn định, tốt nhất là đễ mặc định :D:D