• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng việt dành cho N70 và N72

Zkedautinhz1

Hehe, kdt làm trên n70, n72 làm phát nào ăn phát đó, rất là đơn giản. Lưu y là để xplore ở ngoài màn hình, vì khi làm xong sẽ không vào menu được. Copy file app...dat theo đường dẫn như đã biết, dùng xplore tìm đến file ấn số 6 chọn chỉ đọc=>ok. Trở ra ngoài màn hình ấn vào menu( sẽ không vào được ) mở xplore tìm đến file app...dat ấn số 6 bỏ dấu ở chỉ đọc đi. Thoát ra vào lại menu, đợi 1 lát sẽ thấy kết quả.

authanh

N70 của mình hiện tiếng việt nhưng bị lỗi fond sao giờ mấy bác?

saodoingoi142

Moderator
N70 của mình hiện tiếng việt nhưng bị lỗi fond sao giờ mấy bác?

Vấn đề này thì đơn giản bạn à!!!;;)_Bây giờ xin mời bạn hãy qua Topic này tham khảo 1 số Fonts Tiếng Việt dành cho các dòng máy S60v2,rồi sau đó Down về và cài trên máy thì sẽ không bị lỗi Fonts nữa bạn à!!!;;)

Chúc bạn sớm làm thành công...!!!;;)

daoquangsu

Cài trên N72 sau khi khởi động lại vẫn tiếng EN?

cái xong bác trở ra màn hình menu chính nhấn options và chọn exit để thoát menu chính rồi vào lại.để chắc ăn nữa bác dùng jbaktastkman kill menu rồi cài

MinhThang

Manager
cái xong bác trở ra màn hình menu chính nhấn options và chọn exit để thoát menu chính rồi vào lại.để chắc ăn nữa bác dùng jbaktastkman kill menu rồi cài

Làm kỹ rồi mà cũng không được, cho anh cái Link Python cho N72 chạy được cái SD đi em, không quen dùng 72 nên hỏi em cho chắc đỡ mất công tìm.

MinhThang

Manager
Anh close Menu rùi hãy cài mới đc,cài xog mới close thì ko đc là đúng rùi.He.

Dùng file của anhtam chép vào theo hướng dẫn cũng không được, còn Close menu thì anh phải chép vào thẻ rồi mới cài mà.

jimmyvn88

Ko hiểu ý a Thắng lắm.Sao lại chép vào thẻ nhỉ. Anh dùng file nào của anhtamhcm vậy ạ. Thích a có thể tự làm 1cái cho đúng fog cách.

Kenkute93

Em kài về có thãy tv đâu lai làm cho chữ bi thay đổi ak cho em hỏi kài về có phải xoá font tv đi ko

saodoingoi142

Moderator
Em kài về có thãy tv đâu lai làm cho chữ bi thay đổi ak cho em hỏi kài về có phải xoá font tv đi ko

Bạn đang dùng máy gì?Bạn hãy tìm phần mềm Sisboom (đã có trong Box) bung nó ra, lấy tệp Aplycations.dat này chép vào máy theo đường dẫn C:/System/Data/... rồi cho Tắt nguồn-Khởi động lại máy nhé!Nếu làm chưa được thì hãy kiên nhẫn làm lại thêm lần nữa!!!Tạm thời về Fonts chữ bạn cứ để vậy đã,sau này nếu không ưng ý thì gỡ ra!!!;;)

vunghia263

bác saodoingoi142 cho em hỏi có soft nào hiền thị 100% tiếng việt cho N70 đựợc ko?e thấy máy N73 có mà.thanks

saodoingoi142

Moderator
bác saodoingoi142 cho em hỏi có soft nào hiền thị 100% tiếng việt cho N70 đựợc ko?e thấy máy N73 có mà.thanks

Xin khẳng định với bạn hiện tại không có soft hay phần mềm nào giúp hiển thị hết 100% Tiếng Việt cho N70 đâu bạn!.
Nếu bạn muốn biết vì sao cũng như để hiểu rõ bản chất như thế nào? thì xin mời bạn hãy ghé qua Topic này để tham khảo,đọc thêm các bài viết chia sẻ của các thành viên khác nhé!!!.;;)
Còn với N73 đây là dòng máy chạy Hệ điều hành Symbian OS v9.1_S60v3,dĩ nhiên nó là đời cao hơn so với các dòng máy chạy Symbian S60v2 nên nó có thể chạy và hổ trợ được giao diện Tiếng Việt bạn nhé!!!;;)

Mình xài n72

Bạn là thành viên mới đã xài N72 muốn làm được cái này theo mình bạn nên đọc tham khảo qua 1 lượt từ đầu đến đuôi Topic này,rồi đọc kĩ hướng dẫn thì bạn sẽ hiểu và làm được ngay thôi mà!Cố gắng và chịu khó lên bạn nhé!!!;;)

vinagem1993

Em đâu có hỏi xin bộ gõ đâu? sao mod lại del bài em??? Em hỏi cách cài giao diện tiếng việt trên 7610 mà??? :(
Thật không hiểu nổi! Bất mãn quá đi! :((

saodoingoi142

Moderator
Em đâu có hỏi xin bộ gõ đâu? sao mod lại del bài em??? Em hỏi cách cài giao diện tiếng việt trên 7610 mà??? :(
Thật không hiểu nổi! Bất mãn quá đi! :((

Hãy thông cảm cho mình,vì bạn đã vi phạm Quy định Diễn đàn (viết bài không dấu) nên buộc lòng mình phải xử lý thôi.
Nick bạn đăng ký tham gia vào Diễn đàn cũng đã lâu rồi những Quy định như thế này bạn phải thừa biết chứ,không ngoại lệ các trường hợp post bằng Mobile đâu nhé!Bởi lẽ trên Diễn đàn ở Box S60v2-Việt đã có các Bộ gõ Tiếng Việt dành cho S60v2 rồi nhé!!!;;)

Còn vấn đề về cách cài giao diện Tiếng Việt trên 7610 thì bạn hãy tham khảo cách cài này nhé!!!;;)

Bạn hãy tìm phần mềm Sisboom (đã có trong Box) bung nó ra, lấy tệp Aplycations.dat này chép vào máy theo đường dẫn C:/System/Data/... rồi cho Tắt nguồn-Khởi động lại máy nhé!Nếu làm chưa được thì hãy kiên nhẫn làm lại thêm lần nữa!!!Tạm thời về Fonts chữ bạn cứ để vậy đã,sau này nếu không ưng ý thì gỡ ra!!!;;)