• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giới thiệu bản ROM android tốt chạy song song với WP7

thieuta

Các bạn cho mình hỏi câu này với:

Giờ mình cài WP7 trên Nand, Android trên SD thì mình có cài CWR Recovery để update Theme hay các fix khác được không?

Chứ chơi Andoid mà ko thay được theme thì kể ra cũng bất tiện quá.

nguyenh

Các bạn cho mình hỏi câu này với:

Giờ mình cài WP7 trên Nand, Android trên SD thì mình có cài CWR Recovery để update Theme hay các fix khác được không?

Chứ chơi Andoid mà ko thay được theme thì kể ra cũng bất tiện quá.

CWM chỉ dành cho Nand thôi nhé, bạn muốn thay đổi theme thì có thể thử thay băngg tay các file .apk trong system mà!

kimquypticc

Đồng ý với chủ thớt là bản 4.2 cảm ứng qúa mượt, pin ổn. Nhưng không đồng ý về chất lượng thoại, bản này lúc được lúc mất, méo tiếng, treo máy khi có cuộc gọi đến... Tất cả đều là lỗi. Và bản fix lỗi đã được tác giả Dandiest công bố. Download ở đây, xong giải nén, chép hai folder vào root, khởi động lại hai lần để fix.

Má ơi! Em đang nói đến bản Rafdroid HD 3.2 của Rafpigna thì bác nói bản Z 4.2 của Dandiest !

ngocgioi1986

Bản 4.2 chạy nhanh, pin tương đối tốt, còn 1 số lỗi nhỏ (nhưng đó là chuyện bình thường nhưng không có lỗi không alo như các ý kiến trên). Nếu bạn định chạy song song với WP7 thì bạn phải chia thẻ theo đúng nguyên tắc - Bạn có thể tham khảo cách chia thẻ nhớ TẠI ĐÂY. Còn cách cài bản này thì như hướng dẫn trên

Mình muốn hỏi về NAND Andriod và WP7 SD cơ, chắc chưa có nhỉ? :-?

thangld69

Má ơi! Em đang nói đến bản Rafdroid HD 3.2 của Rafpigna thì bác nói bản Z 4.2 của Dandiest !

Mình QUOE sai chỗ :D, nhưng thực ra là vẫn nói với bạn huydong0164 đó, hehehe... (đừng là làng Má ơi mừ, tội nghiệp)

nguyenvietcttt

em cài DesireZ 4.2 máy bị lổi nút bấm bên phải nhấn không được là sau vậy nhờ các cao nhân chỉ giúp ?
em muốn cài bản DESIREHD 1.3T nhưng không biết làm như thế nào
DOWNLOAD DESIREHD 1.3T
- DOWNLOAD HOTFIX giống hệt nhau rồi mình làm như thế nào đây các bác hay là chỉ cần dowload DOWNLOAD HOTFIX rồi giải nén ra cài hả vì em thấy 2 file này nó giống nhau đâu có khác gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvietcttt

không có bác nào giúp em sau ???????????? chắc quay về bàn 3.4 final quá .vì em thấy dùng cũng tốt nhưng có khuyết diểm là pin nóng quá

ngocgioi1986

Dùng bản 4.1 đi bạn, mình đang sài bản đó, thấy cug đc. Quay về thì quay bản 3.5 cug đc luôn.

tuan1302

may anh cho em hoi ti. sao em down cai rom 4.2 ve xong giai nen het bo vao folder android o root roi mo may len no chay mai o chu htc ko vao dc. chay ban ultimate droid thi van tot nhung bi force close cai go tieng viet nen em mun doi wa rom nay. ai giup em voi. rom android em ko cai go tv dc ae thong cam

huydong0164

em cài DesireZ 4.2 máy bị lổi nút bấm bên phải nhấn không được là sau vậy nhờ các cao nhân chỉ giúp ?
em muốn cài bản DESIREHD 1.3T nhưng không biết làm như thế nào
DOWNLOAD DESIREHD 1.3T
- DOWNLOAD HOTFIX giống hệt nhau rồi mình làm như thế nào đây các bác hay là chỉ cần dowload DOWNLOAD HOTFIX rồi giải nén ra cài hả vì em thấy 2 file này nó giống nhau đâu có khác gì đâu

Oh. I'm sorry. Đưa lộn link của hotfix. Đã cập nhật lại links. bạn có thể download về

nguyenvietcttt

bản Desire V4.31 có bác nào thử theo hương dẩn của bác huydong0164 chưa vậy , cho nhận xét để anh em sử dụng nhé ,

thangld69

bản Desire V4.31 có bác nào thử theo hương dẩn của bác huydong0164 chưa vậy , cho nhận xét để anh em sử dụng nhé ,
Mình đã cài theo hướng dẫn đó, mọi thứ OK hết.
(Trích xuất cái file data image từ bản 4.2, chép trực tiếp vào folder DL Desire, đỡ mất công cài lại app và các thiết lập).

minhte

Bây giờ em mới dùng, cài bản DL Desire v4.31 lần đầu ngày 7/3/2011 thì cài như thế nào hả các bác ơi? Cài trên SD để chạy song song với Winphon 7 các bác nhé.
Giúp em với, thank!

thangld69

Bây giờ em mới dùng, cài bản DL Desire v4.31 lần đầu ngày 7/3/2011 thì cài như thế nào hả các bác ơi? Cài trên SD để chạy song song với Winphon 7 các bác nhé.
Giúp em với, thank!
Bạn download DL Desire v4.31 về, giải nén, được folder Desire_DL.
Bạn download data image 1Gb tại đây.
Copy data image vào folder Desire_DL.
Bạn mở notepad lên, copy/paste cái này vào
boot_mode=2
ppp_mode=0
data_img=1
data_size=1024
ram_data=0
gps_zone=vn
xong save as với tên file config.txt, xong chep file này vào folder Desire_DL.
Như vậy là bạn đã cấu hình xong. Giờ, bạn chép toàn bộ folder Desire_DL vào thẻ nhớ. Xong, khởi động lại HD2, nhấn và giữ phím nguồn để vào menu MAGLDR. Tại menu này, bạn số xuống bằng nút down/up của phím volum, chọn Services/Bootsettings/2. Always Menu, bấm nút gọi (để bảo đảm sẽ bot song song khi khởi động máy).
Tiếp theo, bạn sổ xuống Services/Bootsettings/3. AD SD Dir và chọn folder Desire_DL, chọn xong, nó sẽ trở ra menu chính của MAGLDR, bạn di chuyển xuống chọn Bot AD SD, và bấm phím gọi (phím màu xanh) và chờ cho Android bot, tầm 10'.
Sau đó, bạn tháo pin, đưa thẻ nhớ vào máy tính, sửa lại file config.txt dòng ram_data=0 thành ram_data=1, save lại, đưa thẻ nhớ vào HD2, tiếp tục BOT như lần đầu. Lặp lại quá trình BOT vài lần để Android ổn định.
(Phím di chuyển là phím volum, phím chọn là phím call màu xanh)

Chỉnh sửa cuối:

minhte

Bạn download DL Desire v4.31 về, giải nén, được folder Desire_DL.
Bạn download data image 1Gb tại đây.
Copy data image vào folder Desire_DL.
Bạn mở notepad lên, copy/paste cái này vào
boot_mode=2
ppp_mode=0
data_img=1
data_size=1024
ram_data=0
gps_zone=vn
xong save as với tên file config.txt, xong chep file này vào folder Desire_DL.
Như vậy là bạn đã cấu hình xong. Giờ, bạn chép toàn bộ folder Desire_DL vào thẻ nhớ. Xong, khởi động lại HD2, nhấn và giữ phím nguồn để vào menu MAGLDR. Tại menu này, bạn số xuống bằng nút down/up của phím volum, chọn Services/Bootsettings/2. Always Menu, bấm nút gọi (để bảo đảm sẽ bot song song khi khởi động máy).
Tiếp theo, bạn sổ xuống Services/Bootsettings/3. AD SD Dir và chọn folder Desire_DL, chọn xong, nó sẽ trở ra menu chính của MAGLDR, bạn di chuyển xuống chọn Bot AD SD, và bấm phím gọi (phím màu xanh) và chờ cho Android bot, tầm 10'.
Sau đó, bạn tháo pin, đưa thẻ nhớ vào máy tính, sửa lại file config.txt dòng ram_data=0 thành ram_data=1, save lại, đưa thẻ nhớ vào HD2, tiếp tục BOT như lần đầu. Lặp lại quá trình BOT vài lần để Android ổn định.
(Phím di chuyển là phím volum, phím chọn là phím call màu xanh)

Sau hơn 15 phút mà nó vẫn nguyên cái màn khởi động bác à? Ko biết còn thiếu gì ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

thangld69

Sau hơn 15 phút mà nó vẫn nguyên cái màn khởi động bác à? Ko biết còn thiếu gì ko ạ?
Kỳ vậy nhỉ...
Kiên nhẫn chờ đến 30' xem sao. Nếu edit config.txt ram_data=1 thì BOT sẽ nhanh hơn nhiều nhưng lại không tận dụng được ưu thế super RAM của bản này.

langthang262

sao em cai bo gi tieng viet vietnamime toan bi force the ae. hix hix. ai giup em voi

Dùng phần mềm MultiLing keyboard trên Maket nhé, bàn phím Ginger, hỗ trợ gõ tiếng Việt và rất nhiều ngôn ngữ khác, mình đang dùng cho các bản Ginger cho đồng bộ