• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giới thiệu bản ROM android tốt chạy song song với WP7

tadysnb129

bản DL Desire v4.31 cập nhật ngày 7/3/2011 tui vừa test chạy trên thẻ thấy nhanh và ổn định, đặc biệt là rất tiết kiệm pin, tui để từ 22h đến 6h mà mất co 3% pin, khâm phục khâm phục

nguyenvietcttt

DL Desire v4.31 này thay kernel RAFPIGNA 1.8 OC có được không các bác , niếu được thì thay bằng cách nào nhờ các bác chỉ dẩn :-/:-/

binhhdda

Các bác cho hỏi mình dùng bản MCCM HD V4.5 [DESIRE HD Sense] để boot cùng với WP 7 thì bị hiện tượng "No service" và treo máy ở màn hình khóa?
Không biết khăc phục thế nào? hay do chia thẻ sai nhỉ?

huydong0164

Các bác cho hỏi mình dùng bản MCCM HD V4.5 [DESIRE HD Sense] để boot cùng với WP 7 thì bị hiện tượng "No service" và treo máy ở màn hình khóa?
Không biết khăc phục thế nào? hay do chia thẻ sai nhỉ?

Bạn có thể DOWNLOAD FILE NÀY thay thế file trong thư mục android chép trong thẻ nhớ và chạy lại

nguyenvietcttt

CÁC BÁC ƠI CÓ BẢN NÀO KHÁC CHẠY SONG SONG VỚI WP7 TỐT NHẤT CHƯA VẬY ,CÁC BẢN TRÊN MÌNH ĐẢ THỬ HẾT RỒI NHƯNG VẨN CHƯA ƯNG Ý ,
BÁC NÀO CHO MÌNH LINK DƠN BẢN MCCM HD V4.5 TRÊN SD DÙM NHÉ , THANK

Yêu cầu bạn không được viết hoa toàn bài nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

ATOM

Bác nào chỉ mình cách tiết kiệm pin với!
Mình dùng bản DL Desire v4.31 khi stanby 4mA khi sử dụng 340 mA nên chỉ dùng chưa được 1 ngày.
bác nào có cách nào tiết kiệm pin hơn xin chỉ giúp.
Thanks!!!!!

thangld69

Lâu ko quay lại. Còn bản Android nào mới chạy song song WP7 hấp dẫn nữa ko bác Huy Đồng ơi...

hatnaf

Desire HD2 của cedesmith , vô địch dual boot với WP7 . xài mấy tháng rồi.

xemtynhi

bẩn miui mới , k nhận USB bác ơi , mà có hiện tượng copy dữ liệu vào thẻ nhớ xong , rút cáp ra vào lại chả thấy dữ liệu vừa copy vào đâu nữa , phải RS lại máy thì nó mới hiện lên , chán quá chả còn bản nào ngonngon mà dùng lâu dài :(

Hai_ninhthuan

bẩn miui mới , k nhận USB bác ơi , mà có hiện tượng copy dữ liệu vào thẻ nhớ xong , rút cáp ra vào lại chả thấy dữ liệu vừa copy vào đâu nữa , phải RS lại máy thì nó mới hiện lên , chán quá chả còn bản nào ngonngon mà dùng lâu dài :(
dùng bản của V2.7 của Tytung đi bác, quá đỉnh, chạy SD mà như Nand.

Gago204

Mình mới cài bản V2.7 của Tytung, cảm nhận rất mượt như NAND nhưng bị lỗi k nghe dc nhạc, có bác nào bị thế k?

Hai_ninhthuan

Mình mới cài bản V2.7 của Tytung, cảm nhận rất mượt như NAND nhưng bị lỗi k nghe dc nhạc, có bác nào bị thế k?

chưa thấy có lỗi nghe nhạc, bản này loa ngoài nhỏ hơn bản HD thôi.