• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giới thiệu bản ROM android tốt chạy song song với WP7

Hai_ninhthuan

bản này cài đặt như nào nhỉ , sao mình down về chép vào thẻ nhớ cài đặt theo cách như bình thường mà nó hiện màn hình đen chữ htc vậy , đợi lâu lắm tầm 20p vẫn vậy là sao :(
Bác giải nén ra thư mục androi chép vào thư mục gốc của thẻ. Tải về DATA.IMG nữa về bỏ vào thư mục android mới cài được nhé..
Gửi bác data 512M, nếu bác muốn cài nhiều game thì kiếm data 1G.
links 512M: http://www.mediafire.com/?4355v05q5v4bnls

xemtynhi

Bác giải nén ra thư mục androi chép vào thư mục gốc của thẻ. Tải về DATA.IMG nữa về bỏ vào thư mục android mới cài được nhé..
Gửi bác data 512M, nếu bác muốn cài nhiều game thì kiếm data 1G.
links 512M: http://www.mediafire.com/?4355v05q5v4bnls

vậy à , em lại chả copy data gì cả , hic bác bảo em kiếm data ở đâu bay giờ :( , bác cho em xin lun cái data 1 GB đi bác

Hai_ninhthuan

cài 512 xài cũng thoải mái mà. Bác cứ cài về đi. Đang định bán con Tmous để kiếm GalaxyTab về coi phim HD cho sướng, có nên không các bác.:((

xemtynhi

cài 512 xài cũng thoải mái mà. Bác cứ cài về đi. Đang định bán con Tmous để kiếm GalaxyTab về coi phim HD cho sướng, có nên không các bác.:((

không nên bác à , khuyên bác thât 1 câu đấy , em cũng đã từng có ý định bán HD2 đi đê? mua IP 4 nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì k nên , vì tính mình thick nghick , thick trải nghiêm cái mới liên tục , HD 2 đa hệ điều hành bác mà bán đi sau này sẽ thấy hối hận cho xem :D
giờ bác đổi 1 con HD2 + HD7 + DHD = 1 con galaxy tab =)) k nên 1 tý nào luôn , tốt nhất là cóp nóp 1 thời gian mua thêm 1 con nữa dùng 2 tay 2 súng cũng đc mà , đừng nên bán HD2 :)

Hai_ninhthuan

cám ơn bác, cũng suy nghĩ hôm giờ rồi, Thôi theo ý bác để lại vậy. cuối năm máy tính bảng rẻ rẻ làm con vọc tiếp cũng được. ------> không muốn xa anh em trong diễn đàn nên QĐ để lại vọc tiếp. :)). À! mình mới cài bản V3 mới nhất của Yuki, cũng không có gì thay đổi lắm, nghe nhạc mở to vẫn rè, dòng chờ không xuống 1mA được dù đã Fix (tác giả nói không cần Fix-nhưng dòng chờ vẫn 8-10mA), gỡ ra cài bản cũ Pdaimatejam. Chắc đợi lúc nào có mango cài luôn chứ bây giờ mỗi lần up rom phải chia lại thẻ, cài mọi cái từ đầu, quá nản....:O

xemtynhi

ít bản android chạy song song win7 quá nhỉ , híc bản nào cũng dính lỗi 1 ít , còn bản rom nào ngon ngon nữa k vậy , ai giới thiệu đi :(

Hai_ninhthuan

ít bản android chạy song song win7 quá nhỉ , híc bản nào cũng dính lỗi 1 ít , còn bản rom nào ngon ngon nữa k vậy , ai giới thiệu đi :(
thì bác cứ kiếm bản android SD về chạy song song chứ làm gì có bản nào dành riêng để chạy Dual WP7 và AD đâu. Bản SD nào cũng có thể chạy song song với WP7. Bác muốn ngon thì chạy Nand android, cái gì nó cũng có 2 mặt của nó mà. không thể đòi hỏi em nó hơn được nữa đâu.

xemtynhi

thì bác cứ kiếm bản android SD về chạy song song chứ làm gì có bản nào dành riêng để chạy Dual WP7 và AD đâu. Bản SD nào cũng có thể chạy song song với WP7. Bác muốn ngon thì chạy Nand android, cái gì nó cũng có 2 mặt của nó mà. không thể đòi hỏi em nó hơn được nữa đâu.

nhưng sao ít người giới thiệu bản SD quá , bác bít chỗ nào cập nhật nhiều bản android SD cho e xin link e tham khảo với :D

Hai_ninhthuan

nhưng sao ít người giới thiệu bản SD quá , bác bít chỗ nào cập nhật nhiều bản android SD cho e xin link e tham khảo với :D

bác vào điễn đàn XDA đi, Tất cả rom của HD2 cũng ở bên đó thôi. Tại giờ hầu như không chạy Android trên SD nữa nên mọi người không đưa lên.

xemtynhi

bạn dùng bản này xem http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1038694
Bản Sense nay dùng ổn lắm mà lại đang hot.

MÌNH CÀI THỬ BẢN NÀY XONG , ĐẸP THẬT ĐẤY , SENCE MỚI TUYỆT ĐẸP MỌI THỨ ĐỀU ỔN , MỖI CÁI LÀ ISNTALL BẤT KỲ 1 FILE APK NÀO LÀ LẠI TỰ KHỞI ĐỘNG LẠI , VÀO MARKET TẢI ỨNG DỤNG XONG ĐẾN LÚC INSTALL LÀ KHỞI ĐỘNG LẠI , K TÀI NÀO CÀI ĐC APP GÌ CẢ HIC :(

maluong

Bác chủ thớt ơi cái linh down ROOTFS bị lỗi rồi kìa. Em đang down dở. Bác up lại cho em kai

Gago204

Đang dùng bản V2.7 của tytung, ngon mượt, hum trước bị lỗi nghe nhạc nhưng mới up lại thì ngon rùi. bản này được đấy