• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Góp ý cho PVLIP

Status
Không mở trả lời sau này.

HaChau

Super V.I.P
Sau 1 đêm thức trắng đánh vật với cái PVLip 1.0 Realese, phát hiện ra thêm vài lỗi nữa xin đóng góp với 2 bác Tmap & HaChau
Sau khi xem các lỗi do bạn đề cập thì có thể khẳng định mấu chốt liên quan đến bản ROM của bạn.
Gần như toàn bộ các phần mềm cài tên máy của tôi là bản đã Việt hoá, hơn nữa các phần mềm bạn đề cập đều là các phần mềm phổ thông, bản Việt hoá có rất nhiều người dùng không có vấn đề gì với PVLIP nên không thể nói là không tương thích với các phần mềm này được.
Lỗi tiếng Việt liên quan đến Windows Media thì anh Tmap sẽ xem lại và (có thể) sẽ có bản fix cho bạn.

co ai chi minh cach cai dat pvlip voi hon? minh down ve dc roi, nhung k co file cai, huhuhu
Đề nghị bạn viết tiếng Việt có dấu nhé. Bộ gõ tích hợp với forum rồi.
Copy bản đã download (file CAB) vào PPC rồi cài như mọi phần mềm khác thôi. Nếu không biết cách cài thì bạn xem ở box KIẾN THỨC CƠ BẢN.

duwenda

Mình vừa mới cài xong và chạy nhưng không chạy được! máy báo lỗi như sau:

Error
An unexpected error has occurred in PVLIP.exe.
Select Quit and then restart this program, or select Details for more information.

An error message cannot be displayed because an optional resource assembly containing it cannot be found

PVLIP.exe
DirectoryNotFoundException
An error message cannot be displayed because an optional resource assembly containing it cannot be found

at System.IO.__Error.WinIOError()
at System.IO.Directory.InternalGetFileDirectoryNames()
at System.IO.Directory.InternalGetFiles()
at System.IO.Directory.GetFiles()
at PVLIP.d.d()
at PVLIP.d.t()
at System.Windows.Forms.Control.OnClick()
at System.Windows.Forms.Button.OnClick()
at System.Windows.Forms.ButtonBase.WnProc()
at System.Windows.Forms.Control._InternalWnProc()
at Microsoft.AGL.Forms.EVL.EnterMainLoop()
at System.Windows.Forms.Application.Run()
at PVLIP.f.a()

duwenda

Thêm một lỗi nữa là những chương trình đã cài đặt từ trước hiển thị được tiếng Việt thì bây giờ chữ Việt chuyển thành ô vuông hết

skyoflove

Sau khi xem các lỗi do bạn đề cập thì có thể khẳng định mấu chốt liên quan đến bản ROM của bạn.
Gần như toàn bộ các phần mềm cài tên máy của tôi là bản đã Việt hoá, hơn nữa các phần mềm bạn đề cập đều là các phần mềm phổ thông, bản Việt hoá có rất nhiều người dùng không có vấn đề gì với PVLIP nên không thể nói là không tương thích với các phần mềm này được.
Lỗi tiếng Việt liên quan đến Windows Media thì anh Tmap sẽ xem lại và (có thể) sẽ có bản fix cho bạn.

Tôi nói PVLip ko tương thích với các phần mềm đó bởi khi Hand reset & cài mỗi PVLip + fonts tiếng Việt thì khi chuyển đổi ngôn ngữ ko xảy ra lỗi, nhưng khi cài các phần mềm đó vào thì lỗi bắt đầu xảy ra và lỗi về cơ bản cũng tương tự giống bạn duwenda.

bodianh

Giúp em với mấy anh ơi, Em xài softbank X01T khi cài PVlip vào thì báo lỗi là "Lỗi bộ nhớ đệm 404 not found" " lỗi phần hiển thị NIVIDA GF5500 " "lỗi today refec" máy lỗi này là sao vậy anh

HungManh

To Ha Chau:Mình mới cài PVLIP 1 vào máy đăng ký, đổi tiếng Việt xong Restart lại máy thì màn hình chính lên tiếng Việt hết nhưng trong thanh "Bắt đầu" chỉ có mấy dòng chữ là:
1."Màn hình chính
2."btdwake"
3."calupd"
4."PVLIP Reginal"
5."Capnotify"
6."Poutlook"
7."condinit"
Tất cả mấy dòng trên khi click vào đó đều không có tác dụng gì hết. Máy của mình là HTC touch II. Bạn giúp mình đi nhé. Cám ơn nhiều !!!

LongXuyenBoy

O2S xài rom mới nhất của anh Hà [ ROM WM6.1 CE OS 5.2.19214 (Build 19214.1.0.4 PV DVH) ]
Bị vài lỗi đã có hot fix, tải các hot fix thì fix đc hết, còn 1 cái là PVLIP Power 3 hotfix (QVGA).zip. Lúc chưa fix thì nó như vầy:

Fix xong thì nó như vầy:

Tuy nhiên ko giống như trong hình, vì nó vẫn hiện tiếng Việt, hiện biểu đồ pin. Chỉ có điều là mất tiêu biểu đồ pin backup và từ màu xanh lá - đỏ chuyển thành 3 màu xanh dương - vàng - đỏ :|
Bực mình wá gỡ cái hot fix đó ra thì trở lại như cũ. Nghĩa là hoàn toàn ko lỗi và...chỉ còn tiếng Anh mục power :|
Gỡ bỏ tất cả, cài lại tất cả, lần này thay PVLIP Power 3 hotfix (QVGA).zip bằng PVLIP_Fix_Power_2.zip‎ thì cái mục power lại thành ra...tiếng Anh ko >"<

LongXuyenBoy

Tiếp, vẫn bản rom mới nhất của anh Hà [ ROM WM6.1 CE OS 5.2.19214 (Build 19214.1.0.4 PV DVH) ]
Cài đặt GPRS:

HungManh

à chà ! tui cài PVLIP xong gỡ không được, hard reset lại cũng không được luôn - đưa ra tiệm nó nói chạy lại win nó - ÔI NẢN QUÁAAAAA .....

a3t

à chà ! tui cài PVLIP xong gỡ không được, hard reset lại cũng không được luôn - đưa ra tiệm nó nói chạy lại win nó - ÔI NẢN QUÁAAAAA .....

Không thể có hiện tựong này, HR xong thì cài thằng gì cũng bị xóa hết. Mà bác chơi PPC mà phải đi ra hàng cho nó chạy ROM cho thì chít xiền à

123456987

hiện tôi đang xài con O2 mini chạy bản vlip 6.1 beta 2 thì thấy vài lỗi nhỏ mong các bác khắc phục
1 trong start setting system power (tiếng anh nha)phần main battery toàn bộ ko hiện chữ gì cả trong khi bản tiếng anh thì có
2 ko thể chạy phần mêm ghi chú được ko có cách nào mở được chứ chưa đến việc tạo bản ghi chú mới
3 khi chạy nền windows media muốn chuyển sang chế độ tràn màn hình thì cũng ko nốt (lỗi này có thể chấp nhận dc)
mong các bác fix lỗi nhanh nhanh cái đang khoái cái bản tiếng việt này rùi hy vọng sớm có tin vui

Tmap

Super V.I.P
hiện tôi đang xài con O2 mini chạy bản vlip 6.1 beta 2 thì thấy vài lỗi nhỏ mong các bác khắc phục
1 trong start setting system power (tiếng anh nha)phần main battery toàn bộ ko hiện chữ gì cả trong khi bản tiếng anh thì có
2 ko thể chạy phần mêm ghi chú được ko có cách nào mở được chứ chưa đến việc tạo bản ghi chú mới
3 khi chạy nền windows media muốn chuyển sang chế độ tràn màn hình thì cũng ko nốt (lỗi này có thể chấp nhận dc)
mong các bác fix lỗi nhanh nhanh cái đang khoái cái bản tiếng việt này rùi hy vọng sớm có tin vui

PVLIP chỉ hỗ trợ PPC dùng hệ điều hành WM6.0 và 6.1, máy bạn là O2 mini thì không dùng được đâu bạn.

123456987

PVLIP chỉ hỗ trợ PPC dùng hệ điều hành WM6.0 và 6.1, máy bạn là O2 mini thì không dùng được đâu bạn.
hiện tại mình đã cài đặt và sử dụng nó vẫn chạy tốt thì mới biết lỗi gì mới posr lên chứ con O2 này trc đây khi chưa cài PVLIP 6.1 thì nó chạy WM6.0 mà

Posted via Mobile Device

caheo604

còn của mình thì danh bạ( mình dùng icontact) và GPRS không hiển thị. bệnh này chữa thế nào mấy huynh???

hoan1022

HTC Touch Diamond cài PVlip 1.0 bị lỗi

Chào Bác!
Em cài PVlip bản 1.0 cho máy HTC Touch Diamond (W6.1) cài đặt thì ngon lành nhưng đến khi nhấn nút chuyển sang tiếng việt thì nó báo lỗi và thế là tất cả các Icon chương trình biến thành lá ờ hết. Nếu kích vào thì cũng vô tác dụng, ứng dụng mình kích vào không hoạt động. Ở start menu chỉ còn: đồng hồ, Program và settings thôi nhưng chỉ duy nhất đồng hồ là chạy được và đã được việt hóa còn lại kích vào nó cứ đứng yên.Rất tiếc Em không có ảnh để gửi lên co bác, Bác xem sửa lỗi cho Em 1 bản phù hợp với con máy của Em nhé. Thank!

Mail của EM: hoan1022@yahoo.com.vn

123456987

tiếp một lỗi nữa nè trong phần GPRS SETTING cũng chả có chữ nào hết cái phần này chắc chả bao giờ dùng đến nhưng vẫn nêu lên cho đủ thôi

saomai1268

Tôi dùng eten x800, sau khi cài đặt và reset lại máy thì telephon không hoạt động nữa, nhấn vào phone thì phím bấm không hề hiện ra. không gọi hay nhận được. bấm vào danh bạ cũng vậy hoàn toàn tê liệt. đã thử đủ mọi cách....mà không được. đành phải Hrs từ đầu. vì dt mà không gọi được thì....
chán quá

123456987

bản beta 2 lỗi ko mở được ứng dụng soạn thảo văn bản có báo lỗi "có vấn đề với văn bản và không thể mở nó được" chạy trên O2 xda2 mini S

HaChau

Super V.I.P
còn của mình thì danh bạ( mình dùng icontact) và GPRS không hiển thị. bệnh này chữa thế nào mấy huynh???
Mô tả không rõ.
Chào Bác!
Em cài PVlip bản 1.0 cho máy HTC Touch Diamond (W6.1) cài đặt thì ngon lành nhưng đến khi nhấn nút chuyển sang tiếng việt thì nó báo lỗi và thế là tất cả các Icon chương trình biến thành lá ờ hết. Nếu kích vào thì cũng vô tác dụng, ứng dụng mình kích vào không hoạt động. Ở start menu chỉ còn: đồng hồ, Program và settings thôi nhưng chỉ duy nhất đồng hồ là chạy được và đã được việt hóa còn lại kích vào nó cứ đứng yên.Rất tiếc Em không có ảnh để gửi lên co bác, Bác xem sửa lỗi cho Em 1 bản phù hợp với con máy của Em nhé. Thank!

Mail của EM: hoan1022@yahoo.com.vn
Có vẻ như bản ROM của Touch Diamond không tương thích với PVLIP. Hiện nay chúng tôi không có phương tiện để fix nó được :(
tiếp một lỗi nữa nè trong phần GPRS SETTING cũng chả có chữ nào hết cái phần này chắc chả bao giờ dùng đến nhưng vẫn nêu lên cho đủ thôi

Tôi dùng eten x800, sau khi cài đặt và reset lại máy thì telephon không hoạt động nữa, nhấn vào phone thì phím bấm không hề hiện ra. không gọi hay nhận được. bấm vào danh bạ cũng vậy hoàn toàn tê liệt. đã thử đủ mọi cách....mà không được. đành phải Hrs từ đầu. vì dt mà không gọi được thì....
chán quá
Lỗi của 2 bạn đều có trong CÁC BẢN SỬA LỖI ĐẶC THÙ PVLIP rồi.
bản beta 2 lỗi ko mở được ứng dụng soạn thảo văn bản có báo lỗi "có vấn đề với văn bản và không thể mở nó được" chạy trên O2 xda2 mini S
Do PVLIP không tương thích với ROM. Con này của bạn dùng ROM WM6 à?

Status
Không mở trả lời sau này.