• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[GUI] Unlock iPhone firmware 1.1.1 nhanh nhất, đơn giản nhất ( Working 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

Tuan1412

Khi chạy Viginier Màn hình nó đứng như thế này hoài, như vậy đã Viginier xong chưa các Bác nhỉ?

Bạn làm theo hướng dẫn trên màn hình thôi,ấn 1 hay là 2 thì tuỳ lựa chọn của bạn mà

tamgiacqui

Đã Unlock thành công keke ! Đang tận hưởng cảm giác đây. Cám ơn tất cả các Bác trong PDA nhé !

nokia6233_fa

Hiện nay để có thể Creat Ringtones cho firmware 1.1.1 vẫn còn là 1 vấn đề khá đau đầu, tuy đã có bài hướng dẫn nhưng cũng khá dài dòng và rắc rối. Hướng dẫn dưới đây sẽ giúp các bạn CreatRingTones cho ver 1.1.1 nhanh và đơn giản đến ko ngờ.

1. Tải attach đính kèm ở cuối bài về và giải nén.
2. Trên PC của bạn nếu đã cài iTunes thì mặc định đường dẫn của soft sẽ là "C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support\bin\"
3. Vào theo đúng đường dẫn và chép file "iTunesMobileDevice.dll" vào thư mục bạn đã giải nén là RingRing
4. Convert sẵn 1 đoạn nhạc *.mp3 với thời lượng vừa phải, kéo và thả nó vào Playlist của iTunes.
5. Tại cửa sổ làm việc của iTunes các bạn Right Click vào đoạn nhạc đó và chọn Convert Selection to ACC, iTunes sẽ tạo cho bạn 1 đoạn nhạc mới đó.
6. Kéo và thả đoạn nhạc mới đc tạo ra ngoài Desktop của PC, lúc này file sẽ có tên là *.m4a
7. Chạy RingRing.exe và lại kéo và thả đoạn nhạc mới này vào trong cửa sổ của nó, bạn đã Add đc RingTones cho iPhone rồi đó.
8. Tại màn hình Home của iPhone chọn Settings/Sounds/Chọn đoạn nhạc bạn đưa vào và thưởng thức thôi :))

PS : Bước 5 và 6 là bắt buộc, nếu bạn Rename tên file lại thành *.m4a mà ko qua 2 bước này thì RingTones cũng đc add vào nhưng ko thể Play đc. Pass rar là PDAVIET.NET

Mình làm theo cách này của bạn convert 1 đoạn nhạc khoảng 20s nhưng dùng ringring cho vào sau đó vào phần sound và mở thì không thấy lên tiếng

longgiang81

Super V.I.P
Cách đó là hồi mới đầu thôi, bạn qua bên ứng dụng cập nhật tải iPhoneRingtonesMaker 1.4.0 alpha dùng cho firmware 1.1.1 nhé :D

bapdetieunhi

Hiện nay để có thể Creat Ringtones cho firmware 1.1.1 vẫn còn là 1 vấn đề khá đau đầu, tuy đã có bài hướng dẫn nhưng cũng khá dài dòng và rắc rối. Hướng dẫn dưới đây sẽ giúp các bạn CreatRingTones cho ver 1.1.1 nhanh và đơn giản đến ko ngờ.

1. Tải attach đính kèm ở cuối bài về và giải nén.
2. Trên PC của bạn nếu đã cài iTunes thì mặc định đường dẫn của soft sẽ là "C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support\bin\"
3. Vào theo đúng đường dẫn và chép file "iTunesMobileDevice.dll" vào thư mục bạn đã giải nén là RingRing
4. Convert sẵn 1 đoạn nhạc *.mp3 với thời lượng vừa phải, kéo và thả nó vào Playlist của iTunes.
5. Tại cửa sổ làm việc của iTunes các bạn Right Click vào đoạn nhạc đó và chọn Convert Selection to ACC, iTunes sẽ tạo cho bạn 1 đoạn nhạc mới đó.
6. Kéo và thả đoạn nhạc mới đc tạo ra ngoài Desktop của PC, lúc này file sẽ có tên là *.m4a
7. Chạy RingRing.exe và lại kéo và thả đoạn nhạc mới này vào trong cửa sổ của nó, bạn đã Add đc RingTones cho iPhone rồi đó.
8. Tại màn hình Home của iPhone chọn Settings/Sounds/Chọn đoạn nhạc bạn đưa vào và thưởng thức thôi :))

PS : Bước 5 và 6 là bắt buộc, nếu bạn Rename tên file lại thành *.m4a mà ko qua 2 bước này thì RingTones cũng đc add vào nhưng ko thể Play đc. Pass rar là PDAVIET.NET

soryy bác longgiang81 !
Mình chưa unclock iphone active cho iphone thì lam sao mình có thể dùng ibrickr để truy cập sâu vào trong hệ thông của iphone được ? (thường khi chua active cho iphone thì khi bật ibrickr lên thì giao diện ibrick chỉ hiên lên là cho mình donwnload ...1.0.2 thôi ) nhờ bác longgiang81 hướng dẫn để hiểu tường tận hơn)
thanks all

takeishi

Có cái Terminal và BSD em vào link thì ko thấy nữa.
Bác LG81 có thể up lại được không.
Thanks bác

bblove

sao dg chay anysim toi giai doan, starting the commcenter, thi may no bi treo luon vay mấy anh. co ai bi truong hop nay chua ta ?

B

biencupid

Guest
Các bác pro cho mình hỏi có cách nào unclock IP mà ko cần Wifi ko?Mong sớm được chỉ giáo...

Status
Không mở trả lời sau này.