• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[GUI] Unlock iPhone firmware 1.1.1 nhanh nhất, đơn giản nhất ( Working 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

longgiang81

Super V.I.P
Bạn đang sử dụng iPhone phiên bản 1.0.2 hay bạn đang sử dụng iPhone phiên bản 1.1.1 đã downgrade xuống 1.0.2 và đã can thiệp vào Baseband của máy? Bây giờ bạn muốn sử dụng phiên bản 1.1.1 gốc của hãng và thưởng thức những tính năng tuyệt vời của Apple? Hướng dẫn dưới đây sẽ giúp các bạn Unlock iPhone dù ở bất kỳ phiên bản firmware nào về đúng như nhà sản xuất với các tính năng hoàn chỉnh của 1.1.1, chúng ta bắt đầu nào

- Trước tiên nếu các bạn đang sử dụng phiên bản firmware 1.0.2 hoặc 1.1.1 đã downgrade xuống 1.0.2 thì các bạn phải tham khảo cách Virginize lại máy như lúc xuất xưởng, ở đây tôi có tham khảo và sử dụng bài viết của poseidon0380
:

- Đưa máy về trạng thái mới như lúc xuất xưởng ( tức là chưa Unlock ) :
Tải virginizer_pack.rar đã được Attach ở cuối bài và giải nén. Dùng iBrickr vào iPhone theo đường dẫn usr/bin và tạo 1 folder với tên là virginizer_pack rồi Upload tất cả các file vào đó.

- Cài BSD SubSystem 1.5 , Terminal và cho chạy Terminal rồi gõ đúng theo những dòng lệnh dưới đây. Lưu ý là gõ đúng từng kí tự kể cả chữ hoa và chữ thường lẫn dấu cách :
Mã:
[COLOR=black]cd /usr/bin/virginizer_pack
chmod 755 *
./virginator.sh[/COLOR]

- Quá trình diễn ra khoảng 15', đừng quá lo nếu thấy máy đứng im ở 1 màn hình. Thoát khỏi Terminal, bạn đã hoàn tất việc Virginize cho iPhone
.

- Tiến hành Restore phiên bản firmware 1.1.1 cho iPhone, cách làm khá đơn giản nhưng tôi cũng nói lại cho những bạn nào chưa biết. Tải phiên bản firmware 1.1.1 về tại đây và chép vào theo đúng đường dẫn C:\Documents and Settings\Administrator\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates. Dung lượng file tải về là 155 Mb.
Đưa máy về Recovery Mode và tiến hành Restore, cách làm như sau :

- Tắt nguồn hẳn máy, cắm vào Dock rồi bật lên lại. Đến khi hiện ra hình logo quả táo thì đồng thời nhấn và giữ phím nguồn và Home khoảng 25s cho tới khi hiện ra hình tam giác màu vàng thì thả tay ra. iTunes sẽ tự động chạy và hỏi bạn có Restore hay ko? Các bạn biết phải làm gì rồi chứ :p Quá trình diễn ra khá nhanh, khoảng 10' là đã hoàn toàn xong.

-
Tại màn hình trái đất các bạn vuốt vào "Slice for emergency", sau khi hiện ra bàn phím số thì các bạn gõ *#307# và nhấn vào Call ( phím màu xanh ) để gọi.

Lúc này iPhone của bạn sẽ ở trạng thái Rung và Chuông. Vẫn để nguyên máy trong trạng thái đó và nhấn Delete để xóa hết các số đi rồi gõ tiếp số "0" rồi nhấn Call tiếp. Nhấn Answer rồi Hold, iPhone sẽ lại tự động rung và chuông. Nhấn Decline thì lúc này iPhone sẽ vào đc đến màn hình Contacts.

- Hãy chắc chắn rằng bạn có kết nối Wifi. Tap vào biểu tượng Contacts và Add 1 contacts mới với 1 tên bất kỳ, kéo xuống phần
Add new URL đầu tiên và set là : prefs://1FAdd new URL nữa là : http://jailbreak.toc2rta.com --> Save!

- Sau khi đã save contacts lại thì các bạn tap vào URL đầu tiên của contacts đó, tức là prefs://1F thì các bạn sẽ vào đc đến màn hình Settings của iPhone. Tiến hành kết nối Wifi cho iPhone, vào General/Auto Lock/Never.

- Sau khi đã kết nối Wifi cho iPhone các bạn nhấn Home quay trở lại màn hình "Slide for emergency" vuốt vào để mở keypad, nhấn "0" rồi Call để gọi rồi lại Answer, Hold, Decline để quay trở lại và mở Contacts lúc nãy ta vừa add vào và gõ vào URL thứ 2 của nó là http://jailbreak.toc2rta.com, Safari đã được kích hoạt và tự động đóng lại.

- Các bạn đã sẵn sàng chưa ? Nếu OK thì tải tiếp attachment đính kèm ở cuối bài về là Carnaval.rar và giải nén. Chạy file (CLICK HERE) by brasuco.bat. Nếu các bạn làm đúng trình tự như tôi nói ở trên thì máy sẽ lần lượt bắt các bạn REBOOT lại tổng cộng là 4 lần. Lần lượt sau 4 bước REBOOT các bạn sẽ Active đc tất cả ngoại trừ SIM chưa đc Unlock để dùng Phone thôi :)

- Bước quan trọng : Unlock để dùng đc tất cả các loại SIM ngoại trừ AT&T :)) ( Ở đây tôi có sử dụng bài viết của bạn NGOPHUSAI.

- Lúc này trên màn hình Home của bạn Installer đã đc cài đặt, nhấp vào biểu tượng và các bạn Update lên phiên bản 3. Update xong thoát ra khỏi Installer và lại nhấp vào nó để add Source cho anySIM. Tại màn hỉnh của Installer các bạn sẽ thấy biểu tượng của "SOURCE" nằm ở ngay dưới cùng bên phải của màn hình, nhấp vào đó rồi chọn lần lượt là EditAdd. Tại màn hình add source các bạn nhập vào như sau : i.unlock.no rồi OK. Chờ trong giây lát máy sẽ cập nhật source của nó về. Sang tab Install và tìm đến anySIM 1.1 trong thẻ System và cài đặt. Quay lại Install và cài đặt thêm BDS SubsystemOpenLLDP và Restart lại máy. Sau khi khởi động xong các bạn kiểm tra lại trong Settings xem đã chuyển chế độ AutoLock sang thành never chưa nhé. Nhấp vào biểu tượng của anySIM, vuốt sang và kéo xuống dưới cùng để unlock. Bây giờ các bạn có thể ngồi làm cốc cafe đc rồi đó, quá trình Unlock sẽ diễn ra trong vòng 15' và sẽ thành công ko hề gặp bất kì 1 lỗi nào cả. Cách làm trên đã đc NGOPHUSAI kiểm nghiệm và cả trên máy của longgiang81 nữa, thức cả đêm để làm cho bằng đc thì thôi :-?

:p Xin chúc mừng tất cả các bạn đã Unlock thành công

1 vài hình ảnh sau khi Unlock :

---------------------------------------------------------------------------------------------------
Update ngày 17-11-2007 :

Nếu bạn nào đã dùng Tool Carnaval trước đây mà khi Active xong ko có Installer thì sẽ ko cài đc anySIM 1.1. Do vậy mình Update thêm Carnaval phiên bản mới ( tải 2 part về và giải nén), sau khi chạy Tool xong thì đã đc cài đặt Installer và anySIM rồi, ko cần phải Add Source nữa, chỉ cần cài BSD SubSystem và OpenLLDP thì Restart lại máy, xong là có thể chạy soft để Unlock rồi ( Quan trọng là dùng Tool Carnaval mới xong thì các bạn có thể dùng đc iBrickr luôn, ko cần phải chép đè file Services.plist nữa ) =D> =D> =D>

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Cài Font Tiếng Việt để duyệt Web cho ver 1.1.1

Sau khi Unlock thành công ở các bước trên thì ta bắt tay tiếp vào cài đặt Font Tiếng Việt cho iPhone ver 1.1.1. Cách làm như sau :

Tại màn hình Home các bạn nhấp vào biểu tượng của Installer 3. Và chọn sang phần addsource như tôi đã hướng dẫn ở bài trên để addsource của anySIM. Tại màn hình addsource các bạn gõ vào
Mã:
http://iphone.billydragon.net
rồi Done. Refresh lại source các bạn sẽ thấy đc mục
billydragon Software, kéo tiếp xuống dưới các bạn sẽ thấy mục Vietnamese và mở nó ra, chọn Vietnam_Font cho firmware 1.1.1 và install.

Sau khi hoàn thành thì các bạn nhấn Home để thoát ra và Restart lại máy. Enjoy!
Nguồn : billydragon - tinhte.com

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Hiện nay để có thể Creat Ringtones cho firmware 1.1.1 vẫn còn là 1 vấn đề khá đau đầu, tuy đã có bài hướng dẫn nhưng cũng khá dài dòng và rắc rối. Hướng dẫn dưới đây sẽ giúp các bạn CreatRingTones cho ver 1.1.1 nhanh và đơn giản đến ko ngờ.

1. Tải attach đính kèm ở cuối bài về và giải nén.
2. Trên PC của bạn nếu đã cài iTunes thì mặc định đường dẫn của soft sẽ là "C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support\bin\"
3. Vào theo đúng đường dẫn và chép file "iTunesMobileDevice.dll" vào thư mục bạn đã giải nén là RingRing
4. Convert sẵn 1 đoạn nhạc *.mp3 với thời lượng vừa phải, kéo và thả nó vào Playlist của iTunes.
5. Tại cửa sổ làm việc của iTunes các bạn Right Click vào đoạn nhạc đó và chọn Convert Selection to ACC, iTunes sẽ tạo cho bạn 1 đoạn nhạc mới đó.
6. Kéo và thả đoạn nhạc mới đc tạo ra ngoài Desktop của PC, lúc này file sẽ có tên là *.m4a
7. Chạy RingRing.exe và lại kéo và thả đoạn nhạc mới này vào trong cửa sổ của nó, bạn đã Add đc RingTones cho iPhone rồi đó.
8. Tại màn hình Home của iPhone chọn Settings/Sounds/Chọn đoạn nhạc bạn đưa vào và thưởng thức thôi :))

PS : Bước 5 và 6 là bắt buộc, nếu bạn Rename tên file lại thành *.m4a mà ko qua 2 bước này thì RingTones cũng đc add vào nhưng ko thể Play đc. Pass rar là PDAVIET.NET

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Còn 1 cách cài font tiếng Việt mà bác longgiang81 đã đưa ở trên mà không cần WIFI:

Download file xong, giải nén file .rar sau đó kết nối iPhone với máy tính, chạy file setup.bat. Tại màn hình DOS bấm một phím bất kỳ theo hướng dẫn để chép khoảng 30 fonts vào iPhone. Sau đó khởi động lại iPhone (Bấm cùng lúc nút Power+Home, slide cái nút đỏ để tắt, rồi nhấn nút Power để bật lại). Lưu ý là sau khi chạy file setup.bat phải đợi cho đến khi chương trình hiện ra dòng chữ kêu khởi động lại iPhone thì bạn mới được khởi động lại iPhone, đừng thấy dòng 30 files was copied là đã ngừng rồi thì không có hiệu quả.

Chú ý:
Nếu đã cài xong phần mềm này và khở động lại nhưng vào Web tiếng Việt vẫn gặp lỗi ô vuông bạn dùng iBrick hay chương trình nào đó Copy tất cả các fonts trong thư mục fonts (của file zip đã bung nén trên) vào /System/Library/Fonts/Cache. Sau đó khởi động lại iPhone.

(Theo billydragon-Diễn đàn Tinh Tế)

naminh71

Bạn cho mình hỏi : nghe nói đã có bản anysim 1.1B có đúng không? dơnload ở đâu

nghe nói bản anysim 1.1 bị lỗi tiếng việt?

minhcuong

không hiểu cái bước cài Terminal.
Terminal down ở đâu, theo cái link thì down về 1 cái file excel, chạy không được.
thanks mọi người trước nhé.

oh, em hiểu rồi các bác ơi, tự nhiên "ngu đột xuất" cài vào iphone, em cứ tưởng cái file PXL sao cài vào máy tính được, hehe...

nhưng khi cài Terminal rồi, em gõ lệnh đúng như trên nhưng không đuợc, toàn báo lỗi ah.

cấp cứu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
sau khi làm theo các bước như trên, đến đoạn vào trang web jailbreak thi máy tự động thoat ra ngoài màn hinh activate.
chăc apple nó khóa trang web này rồi, bắt đền các bác đấy, làm sao bây giờ, huhu...

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
Sau khi kích hoạt đc Safari là máy sẽ tự động thoát ra ngoài màn hình "Silde for emergency" là đúng rồi còn gì bạn. Tải tiếp Carvanal.rar về và làm các bước tiếp theo thôi.

NGOPHUSAI

Bác LongGiang81 thân mến, hiện nay còn 1 cách unlock FW1.1.1 cực kì ngắn gọn nửa là, khg cần chạy Jailbreak.toc2rta.com của Carvanal nửa , mà thay vào đó là http://jailbreakme.comthay cho setup jailbreak.toc2rta.com no sẻ dẩn trực tiếp đến trang web của Dev team, kéo xuống phía dưới có 3 hàng links để install chọn " AppSnapp" xong restart lại máy, màn hình hiện lên y chang như mình đã thành công, bước Jailbreak.toc2rta bên trên
Khi đó làm thêm bước update installer3 và những phần tiếp theo như bên trên. Bùm máy đã UNLOCKED.
Với cách unlock này, đi vào Apple store, mua 1 cái máy trong hộp, trong lúc tính tiền chờ print cai invoice mình đã có 1 cái máy hoàn toàn unlocked, vì Apple co free wireless internet, với cách này cũng khg cần dùng đến computer, như những cách chúng ta đã làm trước đây, và cách này unlock cho mấy em lúc đang ngồi uống cafe quán có free internet, mấy em phục sát đất luôn.=))
Có 1 em, đã giới thiệu NPS với bạn của her là " Man ,NPS can unlocked any Iphone on his finger tips" trước mặt NPS, NPS nở cái lổ mủi,thấy vậy mới nói " Well, HUN. I am more than happy if you said that i can unbutton any Ipants" ( pants = quần có chử I trước để đối lai chử I của Iphone / còn chử unbutton đối vơi chử unlocked ). Bro LongGiang biết em trả lời sao hum?:(( " Tui đá ông 1 cái chít vịt ông bi giờ á, ham lắm, biết bao nhiêu cho đủ ông" cho đến bi giờ NPS vẫn còn bị hơi quê vì câu trả lời đó.
Nếu bác LongGiang và các bạn có thử, mà nó khg link được với jailbreakme dot com, thì có thể là web đó bị quá tải, nghe nói hôm qua , nó có đóng lại 2 hrs, vì quá tải.
Chúc các Bro unbutton any Ipants thành công mỹ mãn, ũa quên unlocked any Iphone thành công mỹ mãn, tròy oy, sao hay quên vụ này hoài . Các bác thông cãm

Chỉnh sửa cuối:

minhcuong

mình cũng làm theo cách trên rồi, nhưng vừa nhấn vào "App Snapp" là ngay lập tức nó thoát ra lại màn hình quả đất, chưa thấy làm việc 1 chút nào, hichic....
cái máy vẫn chưa được unlock gì hết, các cao thủ giúp với!!!!

NGOPHUSAI

mình cũng làm theo cách trên rồi, nhưng vừa nhấn vào "App Snapp" là ngay lập tức nó thoát ra lại màn hình quả đất, chưa thấy làm việc 1 chút nào, hichic....
cái máy vẫn chưa được unlock gì hết, các cao thủ giúp với!!!!
Thưa bác vậy là bác làm xong phần đó rồi đó, slide cái về phải, máy tắt đen thui luôn, bấm mở máy lại, máy sẻ hiện lên hoàn chỉnh + với cái installer , giờ bác update installer3 và làm các bước bên trên đã chỉ.

minhcuong

dạ em cũng nghĩ vậy, nhưng khi slide về bên phải nó lại trở lại màn hình phím bấm emergency như chưa có chuyện gì xảy ra mới chết.
giúp em với các bác ơi,,,,,,,,,,,

NGOPHUSAI

bấm số "0" gọi, rồi "Answer" rồi "Hold" rồi "decline", máy sẻ thành đen thui màn hình , hay để vậy khoảng 1 phút, rồi restart lai máy, vậy là xong. Bác nhớ làm các bước trên chầm chậm thôi, khoảng 3-4 giâi đồng hồ cho khoảng cách mổi bước , khg nên làm nhanh quá. Chúc bác thành công

NPS

tizzi

bác nào có thể cho e biết vì sao, sau khi gõ lệnh:
cd /usr/bin/virginizer_pack
chmod 755 *
./virginator.sh

thì Terminal lại hiển thị:
./virginator.sh: line 234: syntax error near unexpected token 'then'
./virginator.sh: line 234: 'elif [[ S{VIRGINIZER_ANSWER} = 'no' ]] then'

Có bác nào có thể trả lời giúp mình được ko?

hns

Sau khi Unlock thành công ở các bước trên thì ta bắt tay tiếp vào cài đặt Font Tiếng Việt cho iPhone ver 1.1.1. Cách làm như sau :

Tại màn hình Home các bạn nhấp vào biểu tượng của Installer 3. Và chọn sang phần addsource như tôi đã hướng dẫn ở bài trên để addsource của anySIM. Tại màn hình addsource các bạn gõ vào http://billydragon.joolo.com/ rồi Done. Refresh lại source các bạn sẽ thấy đc mục billydragon Software, kéo tiếp xuống dưới các bạn sẽ thấy mục Vietnamese và mở nó ra, chọn Vietnam_Font cho firmware 1.1.1 và install.

Sau khi hoàn thành thì các bạn nhấn Home để thoát ra và Restart lại máy. Enjoy!
Nguồn : billydragon - tinhte.com

Bác LG81 ơi, Sau khi mình bấm vào nút install xong thì máy download, sau khi xong thì máy báo là Error Package download failed!. Bác giúp dùm mình với.

Cám ơn bác

minhcuong

báo cáo các bác là em đã làm xong hết các bước như hướng dẫn, chỉ khác là không dùng Canaval mà dùng TouchFree.
sau đó chạy AnySim, báo thành công luôn, nhưng khi khởi động lại máy nó vẫn báo "Waiting for activation, This may take some time".
chỉ có mỗi phím Dismiss, bấm xong nó thoát ra nhưng không tìm được mạng.
sau bước chạy AnySim, có phải làm gì tiếp không các bác???
giúp em với.

tham khảo nhiều nơi, sau khi chạy Any Sim, hình như phải dùng thêm các file: Kill All, IASign, Lock Down, Putty, ... nhưng em không thể Download các file này từ đường dẫn Rapidshare vì nó toàn bắt đợi mấy giờ sau mới cho down, có bác nào có đầy đủ các file send cho em với ah: minhcuong79gmail.com
hoặc bác up vào server khác đi.
mong được mọi người giúp đỡ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

symbian

Còn mình làm được đến bước vào trang web kick hoạt wifi , nhưng khi đó cũng ko thể đưa máy về hình tam giác màu vàng được , mà nó cứ hiện hình quả táo rồi reset rồi lại hiện cái hình logo itunes + hình cái cable cắm vào và đứng im , (là sao vậy nhỉ ??? ) , ai help mình với ..... Iphone của mình là nguyên box , có hình quả đất và ver mình check là 4.0.... ko biết là 1.1.1 hay 1.0.2 nữa ...

minhcoi

báo cáo các bác là em đã làm xong hết các bước như hướng dẫn, chỉ khác là không dùng Canaval mà dùng TouchFree.
sau đó chạy AnySim, báo thành công luôn, nhưng khi khởi động lại máy nó vẫn báo "Waiting for activation, This may take some time".
chỉ có mỗi phím Dismiss, bấm xong nó thoát ra nhưng không tìm được mạng.
sau bước chạy AnySim, có phải làm gì tiếp không các bác???
giúp em với.

Cách giải quyết vấn đề của bạn là dùng WinCSP kết nối với Iphone, sau đó làm theo hướng dẫn phần chép mấy cái file lockdown là okie.

sure là chạy phà phà =D>

minhcoi

Còn mình làm được đến bước vào trang web kick hoạt wifi , nhưng khi đó cũng ko thể đưa máy về hình tam giác màu vàng được , mà nó cứ hiện hình quả táo rồi reset rồi lại hiện cái hình logo itunes + hình cái cable cắm vào và đứng im , (là sao vậy nhỉ ??? ) , ai help mình với ..... Iphone của mình là nguyên box , có hình quả đất và ver mình check là 4.0.... ko biết là 1.1.1 hay 1.0.2 nữa ...

Có hình cable là 1.1.1 đó bạn.
Điều bắt buộc của 1.1.1 là phải có WiFi:D
Máy bạn nguyên box 1.1.1 thì tìm bài unlock 1.1.1 mà làm nhé.
Chúc thành công

HocHoi

bác nào có thể cho e biết vì sao, sau khi gõ lệnh:
cd /usr/bin/virginizer_pack
chmod 755 *
./virginator.sh

thì Terminal lại hiển thị:
./virginator.sh: line 234: syntax error near unexpected token 'then'
./virginator.sh: line 234: 'elif [[ S{VIRGINIZER_ANSWER} = 'no' ]] then'

Có bác nào có thể trả lời giúp mình được ko?
Mình cũng bị tình trạng như vậy, bạn đã thành công chưa giúp mình với, hay các bạn khác đã thành công có kinh nghiệm giúp chúng tôi với !?

Status
Không mở trả lời sau này.