• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[GUI] Unlock iPhone firmware 1.1.1 nhanh nhất, đơn giản nhất ( Working 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

tommydu

1. Bạn làm thử up lên 1.1.1 bỏ bước revirginize rồi report lại cho anh em biết rồi rút kinh nghiệm. (đùa thôi :)):)):))) bỏ bước đó kô được đâu trừ khi nguyên seal 1.0.2 or 1.1.1 thì bỏ qua bước revirginize.
2. Sau khi up lên thành công thì soft mất data mất, nhạc mất, film mất, contacts mất nói chung mất hết...........:-?

Mạn phép các Bro nha !!!

Mình mới làm thử cách up lên lại 1.1.1 từ 1.0.2 đã downgrade xuống từ 1.1.1 bỏ qua bước revirginize bằng cách sau:
1.các bạn down file iPhone1,1_1.0.2_1C28_Restore.ipsw về copy vào thư mục ibrickr 0.91 .Sau đó đổi tên thành 1.0.2.
2.Down file iPhone1,1_1.1.1_3A109a_Restore về và chép vào
Windows XP:
C:\Documents and Settings\Administrator\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates\
Windows Vista:
C:\Users\*username*\AppData\Roaming\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates\
*: username tương ứng trên máy tính của bạn !
2.Chạy chương trình ibrickr 0.91 ,nhấn vào freemyphone,đợi chút màn hình iphone sẽ hiện lên thông báo các chương trình đang chạy sau khi hoàn tất sẽ tự động boot máy.Thoát ibrickr và khởi động lại iphone,màn hình iphone sẽ hiện lên tam giác màu vàng và yêu cầu connect to iTunes,khởi động iTunes và chọn Restore .các bạn chờ khoảng 12 phút là xong .Sau đó thì làm theo cách của các bác poseidon0380 longgiang81 và batkid để unlock 1.1.1

poseidon0380

Mạn phép các Bro nha !!!

Mình mới làm thử cách up lên lại 1.1.1 từ 1.0.2 đã downgrade xuống từ 1.1.1 bỏ qua bước revirginize bằng cách sau:
1.các bạn down file iPhone1,1_1.0.2_1C28_Restore.ipsw về copy vào thư mục ibrickr 0.91 .Sau đó đổi tên thành 1.0.2.
2.Down file iPhone1,1_1.1.1_3A109a_Restore về và chép vào
Windows XP:
C:\Documents and Settings\Administrator\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates\
Windows Vista:
C:\Users\*username*\AppData\Roaming\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates\
*: username tương ứng trên máy tính của bạn !
2.Chạy chương trình ibrickr 0.91 ,nhấn vào freemyphone,đợi chút màn hình iphone sẽ hiện lên thông báo các chương trình đang chạy sau khi hoàn tất sẽ tự động boot máy.Thoát ibrickr và khởi động lại iphone,màn hình iphone sẽ hiện lên tam giác màu vàng và yêu cầu connect to iTunes,khởi động iTunes và chọn Restore .các bạn chờ khoảng 12 phút là xong .Sau đó thì làm theo cách của các bác poseidon0380 longgiang81 và batkid để unlock 1.1.1
Thanks về thông tin này bạn có thể chụp lại màn hình info của máy Iphone này không? Tại vì cách mà đổi tên 1.0.2 của ibrick 1.91 dùng để jailbreak cho Iphone 1.0.2. Cũng có thể.....Bạn cho mình cái màn hình thông tin về fw của máy Iphone đã làm theo cách của bạn, FW, IMEI có thay đổi gì không??? Thanks

metropolis

Máy mình là iphone 4G. Firm nguyên thủy lúc đầu ko rõ lắm. H máy bị treo luôn rồi. Softreset cũng bó tay. H đang định dùng Itune up thẳng lên 1.1.1 rồi unlock. Theo các bác các này có khả thi lắm ko? Vì mình ko còn cách nào khác ngoài restore cả

rassen

longgiang81 nói:
- Từng bước 1 cho đến khi trên màn hình của iPhone hiện ra là:
Resetting target...
pinging the baseband...
issuing +xgendata...
firmware: DEV_ICE_MODEM_03.14.08_G
eep version: EEP_VERSION:207
eep revision: EEP_REVISION:7
bootloader: BOOTLOADER_VERSION:3.9_M3S2
Done

- Quá trình diễn ra khoảng 15', đừng quá lo nếu thấy máy đứng im ở 1 màn hình. Thoát khỏi Terminal, bạn đã hoàn tất việc Virginize cho iPhone.
Tớ chạy "./virginator.sh" xong, thấy hiện ra thông báo.
Nó hỏi mình có muốn backup seczone ko?
Và backup seczone & re-virgine .
Cậu ghi thiếu mấy đoạn Yes / No này thì phải.

Đang run mà thấy lâu quá, cứ "Waiting for data..." mãi !!!
Xin hỏi làm sao biết sau khi run, máy đã đc re-virginize hay chưa

longgiang81

Super V.I.P
@ metropolis : Cho dù bạn đang ở firmware nào cũng có thể Update lên 1.1.1 được. Nhưng với điều kiện máy đã Unlock rồi thì bạn phải Virginizer lại máy như lúc đầu để có thể Update và Unlock suôn sẻ hơn. Cách làm đã có ở trang 1, bạn nên đọc cho kĩ trước khi làm, tôi tin là bạn làm đc. Chúc bạn thành công!

@ rassen : Đã PM :))

aphodit

bác longgiang81 cho mình hỏi là tại sao khi mình làm tới bước là dùng Terminal để gõ lệnh thì mình chỉ gõ được 2 chữ "cd" thôi . khi mà mình nhấn "space" thì nó tự thoát ra khỏi màn hình vậy . máy mình khi mua về thì nó đang là bản 1.02(1C28) . vậy thì mình có cần phải đưa về trạng thái gốc hay không . Và sẵn tiện mình muốn hỏi là Iphone nó có chức năng giống "Hard Reset" bên ppc kô ? vì mấy bữa nay mình cài hơi nhiều soft nên bây giờ muốn cho nó trở về trạng thái ban đầu . Nếu như dùng itunes phiên bản cũ thì nó có unlock được không ?Thanks.:D

Bác longgiang81 cho mình hỏi là tại sao khi mà mình nhấn đồng thời 2 nút "power" & "home" thì nó không hiện ra hình tam giác màu vàng mà nó hiện ra mình dây cáp nối vào biểu tượng "itunes" vậy . và sau đó thì mình đã làm được tới bước unlock sim nhưng mình unlock không được . nó báo là "anySim cannot unlock this phone ...." (trước đó mình đã không thực hiện bước đưa máy về trạng thái lúc xuất xưởng) .

Last edited by a moderator:

tommydu

Thanks về thông tin này bạn có thể chụp lại màn hình info của máy Iphone này không? Tại vì cách mà đổi tên 1.0.2 của ibrick 1.91 dùng để jailbreak cho Iphone 1.0.2. Cũng có thể.....Bạn cho mình cái màn hình thông tin về fw của máy Iphone đã làm theo cách của bạn, FW, IMEI có thay đổi gì không??? Thanks

cám ơn bác poseidon0380 đã quan tâm,sau khi em làm xong thì FW đã là 1.1.1 (04.01.13_G) và IMEI không thay đổi.Hiện tại em không có máy ở đây,em làm giùm bạn thôi.Thật ra cách làm này của em rất tình cờ.Đúng ra là đang làm theo cách của bác longgiang81 nhưng không thể cài Teminal vào Iphone được do không connect được =WinSCP và ibrickr,khi chạy Ibrickr thì nó cứ́ báo là "nếu đã download FW Phone1,1_1.0.2_1C28_Restore.ipsw về rồi thì chép vào folder ibrickr và đổi tên thành 1.0.2 còn chưa thì thì nó sẽ tự download" thế là em bụp luôn theo cách này:D:D mới đầu thấy màn hình iphone chạy toàn chữ và mã số hoảng quá tưởng teo luôn rùi:)):)).Cách này có vẻ mạo hiểm có gì bác tét lại rồi mới thông báo chính thức cho anh em nha:D:D

longgiang81

Super V.I.P
@ aphodit : Nếu như bạn gõ Command trong Terminal mà đến kí tự thứ 3 bị văng ra hoặc gặp lỗi như trong hình thì là do bạn chưa cài Community Source và BSD SubSystem 1.5 thôi. Cài 2 soft đó và Restart lại máy đánh Command sẽ ko bị lỗi nữa. Máy đã Unlock rồi thì cần phải Virginizer để có thể Update lên 1.1.1 đc, đó là điều rất quan trọng. Bạn đã Update lên firmware 1.1.1 mà đã bỏ qua bước Virginizer với máy đã đc Unlock, đây là điều ko nên, nếu ko bạn sẽ có 1 cục gạch xinh xắn đó.

PS : Tham khảo kĩ cách làm ở trang 1 bạn nhé!

aphodit

Nhưng đêm qua mình đã thử bỏ qua bước Virginizer để unlock nhưng khi đến phần unlock bằng anySim thì không được . vậy có cách nào cứu máy mình không và còn một vấn nữa là khi mình giữ 2 nút Home & Power thì nó không hiện lên hình tam giác màu vàng mà nó hiện ra hình dây cáp nối với biểu tượng Itunes . Làm ơn Bác cứu mình với . Thanks

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Không sao cả,ibrickr 0.91 có 1 chức năng rất hay là downgrade firmware,sao bạn không dùng nhỉ,mình đã thử và thành công ngoài mong đợi :D . Máy mình cũng bị như bạn,và bây giờ đã bình thường, firmware 1.1.1--> all ok :D

Bây giờ bạn cắm cáp,bật iTunes lên,để đấy,bật iBrickr 0.91 lên,click vào Boot iPhone, bạn sẽ vào được active screen,tắt iBrickr,bật lại,chọn downgrade firmware(hay tương tự :D,minh f ko chính xác từ gì nhưng chắc chắn iBrickr đg có 2 sự lựa chọn cho bạn,1 la boot thì bạn đã boot rồi,lựa chọn 2 nằm ở dưới , chọn nó nhé.Vậy là bạn đã down đc firmware,tiếp đến bạn Downgrade Baseband 1.1.1 xuống 1.0.2 và Unlock bằng anySIM sẽ thành công(tìm hiểu tại đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=15030)

Chỉnh sửa cuối:

grape

Bác Long Giang cho hỏi, sau khi mình làm đến đoạn sử dụng CARNAVAL thì lúc đầu dùng url http://jailbreak.toc2rta.com rùi thử với http://jailbreakme.com, bây giờ máy mình bị đơ, khi khởi động lại máy dừng ở màn hình với quả táo mày bạc...đã thử mấy lần ấn Home+Power nhưng vẫn vậy, nó không thể vào cả cái màn hình có hình tam giác màu vàng nữa...làm sao đây....

Helppp

Đã upgrade và unlok xong.... khá mất thời gian nhưng cũng xứng đáng, hii...mỗi tội cài tiếng Việt thì chưa được.

PS: Bác longgiang81 nhớ bổ sung thêm thông tin cho anh em là nếu muốn virgin lại thì trong máy phải cài BDS Subsystem, rùi OpenSSH rùi Terminal...lúc này chạy sẽ ko bị lỗi.

Về unlok thì bác nên bổ sung thêm mục là chạy CARNAVAL đồng thời khi làm những bước bác mô tả, mình chỉ góp ý nhỏ vậy, còn đâu mọi thứ đều ok....hii

EM bị triệu chứng y hết bác, để ý kỹ thì thấy thi thoảng máy rung lên 2 cái. Bác làm sao mà unlock xong vậy?

Các bác khác nữa giúp em mấy.

aphodit

Bạn NguyenThanhTuan cho mình hỏi là bạn nói là cắm dt vào máy là phải để chế độ Recovery mode phải không . Mình nghe theo lời bạn mình đã cắm vào và mở Ibrickr lên thì nó xuất hiện 2 dòng sau :

- Sau đó mình bấm vào boot , nó hiện ra bảng sau :

- Và trên máy mình hiện lên màu đỏ . Sau một thời gian thì nó trở về màn hình trái đất . Mà sao trên màn hình trái đất của mình còn có dòng :
Incorrect SIm Insert an unlocked and valid Sim to active iphone
- Khi đó itunes tự động mở ra và báo như sau :

- Sau đó mình nhấn vào dòng "the iBrickr main screen." như hướng dẫn
- Và rồi mình nhấn vào nút "Free my iphone" sau đó nó chạy một hồi thì iBrickr ra bảng có chữ "Sweet Now" giống như bài của Cloudyfa (nhưng nó không có hiện ra bảng bắt ta phải trở về trạng thái Restore Mode . Đồng thời thì itune hiện ra như sau :

- Còn Ibrickr thì nó trở lại như ban đầu . Sau đó thì mình nhấn vào dòng "Begin downgrade to 1.02" thì ibrickr nó hiện ra bảng sau :

- Sau đó thì iphone của mình nó hiện ra trắng xóa :(( . và mình làm theo hướng dẫn là dùng itunes restore máy :

- Nhưng nó lại báo lỗi :

- Các bác ơi cứu mình với . :((

meohp

các bac sao may iphone của tôi sau khi unlock xong thi báo bộ nhớ may 300mb mà may này đem từ mỹ về loại 8gb . có thể phải unlock ổ cứng nũa sao

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Đến bước trở lại được màn hình active thì bạn tắt ibrickr mà restore về 1.0.2 bằng itunes cũng được mà.,sau đó bạn downgrade base band và vá trinh hoặc unlock dùng ngay đều đc, bạn cứ làm đi đến đâu chưa đc mình sẽ hướng dãn tiếp

aphodit

tại sao khi mà mình downgrade xuống 1.02 thì khi đến phần restore thì nó lại báo lỗi như hình trên vậy . Không biết phải bản firmware bị vấn đề không (vì mình thử trên laptop thì nó vẫn vậy)

minhcoi

tại sao khi mà mình downgrade xuống 1.02 thì khi đến phần restore thì nó lại báo lỗi như hình trên vậy . Không biết phải bản firmware bị vấn đề không (vì mình thử trên laptop thì nó vẫn vậy)

lúc restore có nhấm Shift + restore không vậy bạn

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Không sao đâu,bạn cứ OK khi gặp lỗi đó,rồi sau restore xong,bạn làm các bước Jailbreak và Activate cho firmware 1.0.2 rồi Virginize lại rồi sau đó unlock hoặc tiếp tục up lên 1.1.1 rồi unlock cũng được.

aphodit

Cuối cùng thì sau 4 ngày 4 đêm thì mình đã unlock thành công firmware 1.1.1 rồi . Trong quãng thời gian vừa qua mình rất cám ơn 2 bạn =D>longgiang81 & NguyenThanhTuan =D>đã giúp đỡ mình rất tận tình . Nếu không có 2 bạn thì chắc mình phải đem máy ra tiệm quá và sẽ không học được nhiều điều như vậy . Mình cũng không biết nói làm sao , một lần nữa xin chân thành cám ơn hai bạn , cám ơn diễn đàn PDAVIET .:D

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Bây giờ bạn restore lại 1.0.2 cho chắc nhé , rồi jailbreak , active , và virginize lại, chú ý bước này phải làm cho chuẩn nhé (tham khảo bài viết của mình nếu có wifi,cách mình thì đơn giản và rất dễ làm, nếu không có wifi thì tham khảo cách anh longgiang81 nhé , đã đưa lên sticky hết rồi đó.

Nếu bạn có wifi thì vào http://jailbreakme.com để jailbreak và active luôn nhé ,rất tiện , tuy nhiên sever của web này không ổn định lắm ( do có quá nhiều người vào :D ) , nếu không được bạn thử lại nhé , mình làm vài lần mới được , cách này rất khỏe ,phải nói là cực đơn giản , mỗi tội phải kiên trì , không được thì đợi lúc khác rồi làm lại nhé.

Bạn add một contact tên bất kì rồi add url http://jailbreakme.com ,sau đó vào url này , tap vào Intall Installer , máy sẽ tự động trở ra active screen , bạn đợi từ 3 đến 5 phút máy tự khởi động lại , nếu không tự khởi động lại thì bạn ấn Power để khởi động lại nhé , nếu khởi đọng lại rồi mà máy vẫn như cũ , không có chuyển biến gì ,vẫn ở emecery call thì chịu khó đợi vài phút thậm chí vài giờ để web thông thoáng tí :D ,rồi vào làm lại nhé ,chúc bạn thành công.

Status
Không mở trả lời sau này.