• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[GUI] Unlock iPhone firmware 1.1.1 nhanh nhất, đơn giản nhất ( Working 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

NGOPHUSAI

Cách đưa máy về Reovery Mode và Update lên 1.1.1 bạn tham khảo lại bài viết ở trang 1 nhé. Máy của bạn cũng buồn cười quá nhỉ, firmware là 1.0.2 mà baseband lại là 1.1.1 :))

Những máy 1.1.1 mà việt hóa bằng cách thay đối 3 files Application, System,Private , thì sẻ bị như thế đó. Vì cách việt hóa đó có thể chỉ dành cho 1.0.2 mà thôi, sẻ dẩn đến bị treo máy đôi lúc vì bị conflict giữa đầu voi, đuôi chuột. NPS làm 1 cái máy cho Mẹ, bị mắng vốn hoài, chơi luôn tiếng Anh hết, máy khg bi treo nữa. Bà già happy.=D>

các bạn hướng dẫn mình cách cài BSD SubSystem 1.5 , Terminal với mình không biết làm cách nào để cài vào iphone hết, cám ơn nhiều

longgiang81

Super V.I.P
Sau khi JailBreak bằng Tool Carnaval thì trên màn hình Home của bạn đã có Installer rồi. Nhấp vào biểu tượng của Installer và Update lên phiên bản mới nhất, thoát ra ngoài màn hình Home và truy cập lại vào soft. Trong thẻ All Packed bạn sẽ thấy BSD SubSystem và Terminal. Hoặc dùng Tool Carnaval đã đc Update ở trang đầu, Sau khi jailBreak xong thì có thể dùng đc iBrickr rồi. Bạn chọn BSD và Terminal để cài đặt cũng đc.

namthung

em vô general setting - never roi, trỡ ra vô jailbreakme.com. NÓ nói: Safari can't open the page because it can't find the server. nó ko thấy Wifi, nhà
em có wifi mà, cứu mạng.

reset wifi setting, bây giờ nó có wifi rồi.
sấp thành công rồi.

Last edited by a moderator:

namthung

cuối cùng mài mò cũng thành công rồi, cám ơn bạn Longgiang81 và tất cả các bạn trong pdaviet đã nhiệt tình giúp đở.

DELLX30

Mình cũng thử làm upgrade cái Iphone lên 1.1.1
Làm xong virginier (theo cách của bạn NPS - trực tiếp trên Iphone)
Làm tiếp các bước theo hướng dẫn của Long Giang, đến bước chạy file CLICK HERE by brasuco thì không được. Bị treo!. Giờ thì cái Iphone của mình bật lên chỉ thấy hình cái quả táo màu trắng. Nhấn Home + Power cũng không thay đổi gì? Giờ phải làm sao đây các bạn? Đợi cho Iphone hết pin luôn à
Pls help!

coolcool

Ko biết sao máy mình revingine thành 1.0.2 xong thì lúc restore cái itunes nó đòi up len 1.12 nên giờ kô biết làm sao unblock 1.11 luôn ?

N

namviet260

Guest
Iphone không có sóng

Các Pro cho em hỏi là khi em up từ 1.0.2 lên 1.1.1 thành công sau đó unlock với Anysim1.1 nhưng máy k có sóng và báo 1 câu là:"Incorrect SIM - This iphone must be used with an approved SIM". Xin các cao thủ chỉ giúp.

longgiang81

Super V.I.P
@ DELL X30, namviet260 : Quá trình chạy Tool để iasign cho SIM của bạn đã bị lỗi rồi. Restore và làm lại theo các bước ở trang 1 đi bạn :D

@ coolcool : Nhấn và giứ Shift rồi Click Restore, chọn đến firmware đã tải về máy tính.

DELLX30

Ngoài cách restore bằng bấm và giữ 2 phím Home + Power còn cách nào khác không? Hiện giờ thì nó chỉ hiện ra hình quả táo trên màn hình. Không dùng nút tắt được. Muốn tắt phải dùng Home + Power.
Giờ làm sao hả Bạn?

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Ngoài cách restore bằng bấm và giữ 2 phím Home + Power còn cách nào khác không? Hiện giờ thì nó chỉ hiện ra hình quả táo trên màn hình. Không dùng nút tắt được. Muốn tắt phải dùng Home + Power.
Giờ làm sao hả Bạn?

Bạn nói sao mình không hiểu rốt cuộc bạn muốn làm gì? Restore hay là trở lại màn hình iPhone?Nếu muốn vào lại iPhone thì dùng iBrick 0.91 để boot,rất đơn giản!Vào được đây rồi thì muốn tắt,hay vào recovery mode đều OK :D

longgiang81

Super V.I.P
Máy ko cắm vào Dock, nhấn và giữ nguồn với Home thì sẽ tắt đc. Cắm vào Dock rồi nhấn và giữ Home tiếp sẽ vào đc Recovery Mode để Restore :D

DELLX30

Hi 2 Mod,
Tại trường hợp này nó khá kỳ lạ nên mới làm phiền :)
Không làm gì được hết, cắm vào Doc, nhấn giữ phím Home không thấy hiện ra gì và máy tính cũng không báo gì. Chỉ màn hình có quả táo :)
Mod Thanh Tuấn: Mình muốn up lên 1.1.1 nhưng Iphone giờ không chịu work gì cả. (Dù làm bất cứ cách nào)

longgiang81

Super V.I.P
Bạn vui lòng đọc kĩ lại bài trên của mình đi :

Khi máy ko cắm vào Dock thì nhấn giữ Home và nguồn y như lúc ta đưa về Recovery Mode thì sẽ tắt đc nguồn của máy.
Cắm vào Dock máy sẽ tự bật lên, nhấn giữ nguồn và Home sẽ về đc Recovery Mode để Restore.

V

vnvirus

Guest
" Nhấp vào biểu tượng của anySIM, vuốt sang và kéo xuống dưới cùng để unlock. Bây giờ các bạn có thể ngồi làm cốc cafe đc rồi đó, quá trình Unlock sẽ diễn ra trong vòng 15' và sẽ thành công ko hề gặp bất kì 1 lỗi nào cả. Cách làm trên đã đc NGOPHUSAI kiểm nghiệm và cả trên máy của longgiang81 nữa, thức cả đêm để làm cho bằng đc thì thôi :-?"

Tôi đã làm được toàn bộ cho đến bước dùng anysim để unlock, tuy nhiên sau khi chờ Anysim chạy thì được thông báo là Anysim không thể unlock máy này được. Tôi không hiểu nguyên nhân sao, các bạn có thể chỉ giáo giúp với.

longgiang81

Super V.I.P
Ko sao cả bạn ạ. Tắt máy đi và bật lên lại, cho chạy lại anySIM sẽ thành công thôi.

hung_nt

Bác Longgiang ơi cho mình hỏi mình bị sự cố lúc restore FW 1.1.1,máy mình là 1.1.1 down xuống 1.0.2 xài lâu nay bi giờ mình muốn up lên 1.1.1 nên đã virginizer theo cách add source i.unlock.no và đã virginizer xong nhưng lúc restore FW 1.1.1 thì mình quên tắt máy và nhấn power+Home để đưa máy về recover mode,kết quả là trên màn hình Itunes thì hiện tam giác vàng bắt phài connect với Itunes còn trên Itunes sau khi mình chọn FW 1.1.1 để restore thì nó bảo là :"the IPhone 'Iphone' could not be restored.An unknown error occurred(1)".Bi giờ phải làm sao bác giúp mình với.

longgiang81

Super V.I.P
Xảy ra lỗi đó và câu thông báo đó chỉ có ở trên bản 1.0.2 thôi, bạn kiểm tra lại kĩ xem sao nhé. Hoặc tắt iTunes đi rồi bật lên lại để Restore là đc.

Status
Không mở trả lời sau này.