• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[GUI] Unlock iPhone firmware 1.1.1 nhanh nhất, đơn giản nhất ( Working 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

DELLX30

Cuối cùng cũng xong :) Mình đúng là dỏm. Vấn đề là nhấn Home + Power không đủ lâu (tại mõi tay quá) :))
Thks Mods!

hung_nt

cám ơn bác longgiang đã nhiệt tình giúp đỡ, mình đã phát hiện ra vấn đề đó là do thằng itunes của mình vẫn là 7.3 mình tưởng update itunes thì sẽ lên 7.4 nhưng không được,sau khi cài lại itunes 7.4 thì mọi việc xong xuôi.

Ritter

Cho mình hỏi về cái terminal...mình đã cài BSDsystem và terminal vào IP...nhưng mà chạy terminal thì chỉ đánh đc "cd /" thì lại bị nhảy ra màn hình home.kô biết bị sao nữa......đây là hình terminal mình cài vao IP.giúp mình với....thanks...

longgiang81

Super V.I.P
Lý do là BSD SubSystem 1.5 đã bị lỗi rồi bạn ạ. Remover rồi cài lại chắc chắn đc, nhiều bạn bị lắm rồi :) Khi nào đánh lệnh mà chỉ có mỗi dấu # ở đầu như trong hình thì mới OK :D

DELLX30

Mình cũng đã upgrade lên được 1.1.1. Tuy nhiên khi vào Settings - General - International thị bị thoát ra màn hình chính. Có ai bị giống như vậy không? Với lại có cảm giác up lên 1.1.1 mau hết pin hơn 1.0.1 :)) Hay la do test nhiều quá nên có cảm giác như vậy.

java007

Cuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

:(:)(:)((Bác Longgiang81 ơi giúp em cái!
Em có con Iphone ver 1.0.2 muốn mở mạng lúc trước em mở bằng bản 1.1.1 nhưng đến nay có bản 1.1.2 em không thể nào mở khóa được bằng bản 1.1.1 nưa.Em phải làm thế nào đây ?Bác hướng dẫn cụ thể cho em với.:(:)(:)(:)((

N

namviet260

Guest
Lý do là BSD SubSystem 1.5 đã bị lỗi rồi bạn ạ. Remover rồi cài lại chắc chắn đc, nhiều bạn bị lắm rồi :) Khi nào đánh lệnh mà chỉ có mỗi dấu # ở đầu như trong hình thì mới OK :D

Nguyên nhân chính xác đó. Mình làm đến bước này cũng bị như bạn vậy nhưng thoát ra rồi cố cài lại cái BSD SubSystem rồ retart máy lại và vào lại Teminal là ok thôi. Đọc kỷ hương dẩn của Bác LongGiang ở bài 1 là thành công 100%=D>

DELLX30

Iphone khi vào Settings - General - International thì bị thoát ra màn hình chính. Có ai bị giống như vậy không?

FuNi

Bạn vui lòng đọc kĩ lại bài trên của mình đi :

Khi máy ko cắm vào Dock thì nhấn giữ Home và nguồn y như lúc ta đưa về Recovery Mode thì sẽ tắt đc nguồn của máy.
Cắm vào Dock máy sẽ tự bật lên, nhấn giữ nguồn và Home sẽ về đc Recovery Mode để Restore.

Tôi đã làm theo cách này, nhưng sau khi cắm vào dock, nhấn và giữ nguồn và home thì một lúc thì máy chỉ tắt đi. Sau đó lại hiện lại màn hình quả táo. Anh Long Giang giúp với.

B

babekid

Guest
em đã unlock được rồi nhưng sao nó báo bộ nhớ có 300MB, giúp em với

DELLX30

Iphone khi vào Settings - General - International thì bị thoát ra màn hình chính. Vậy là nó bị gì vậy? Hay là lỗi chưa khắc phục được?

Huycl2507

Iphone khi vào Settings - General - International thì bị thoát ra màn hình chính. Vậy là nó bị gì vậy? Hay là lỗi chưa khắc phục được?

Mình cũng đang sử dụng version 1.11 nhưng đâu thấy phần International trong General :-??

Ritter

Mình cũng đang sử dụng version 1.11 nhưng đâu thấy phần International trong General :-??

Khi bạn cài soft trong Installer thì trong Categories Unlocking tool cài thêm phần Enable international tool là có thôi.

pekvocey

cho em hỏi, em dùng cách trên để unlock, nhưng giờ con iphone của em loa bị xè, cứ cái gì dùng đến loa là loa bị rè rè xè xè, xài headphone thì k bị sao cả? có ai gặp trường hợp như em chưa? :(

Status
Không mở trả lời sau này.