• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[GUI] Unlock iPhone firmware 1.1.1 nhanh nhất, đơn giản nhất ( Working 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

longgiang81

Super V.I.P
Để nhận biết khi nhấn vào Link Jailbreakme.com có hoạt động thực sự hay ko thì sau khi nhấn máy sẽ đưa bạn trở về màn hình Home, chờ khoảng 2-3 phút trên màn hình sẽ hiện ra số % đang download và cài đặt. Nếu sau 1 thời gian nhất định mà vẫn ko hiện ra Download thì các bạn nên Restart lại máy và tiến hành làm lại, đúng là phải kiên trì :))

thangbinh

iTune nó mới ra bản mới, mình khuyên anh em đừng up lên nhé, nó sẽ gây lỗi đấy. chả bít có đúng ko nữa, chứ mình up lên thì cái win của mình nó điên goài, ko tài nào unlock dc con nào cả

grape

Các bác giúp em với, em chạy xong cái jailbreakme chưa kịp làm gì khác thì máy bị treo ở màn hình quả táo. ko làm gì khác được.

EM phải làm gì đây ạ?

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Các bác giúp em với, em chạy xong cái jailbreakme chưa kịp làm gì khác thì máy bị treo ở màn hình quả táo. ko làm gì khác được.

EM phải làm gì đây ạ?

Dùng ibrick 0.91 để boot bạn ah,xem lại các bài trc nha

coolcool

Mình tìm cái installer community source ko thấy bạn ơi , bạn có thì up lên đây giùm mình đi

minh111128

o biết có ai bi giống em o.lock xong 1.11 rồi .o vô được phần youtubo ngồi ngứa tay lấy phần activate của 1.02 chạy.& khi boot máy lại thì ra mành hình trái đất luôn.nhưng vẫn gọi được.thế là em retost lại ,vô tới phần trong được luôn.nhưng o updat được cai installer nó báo là véion 1.7 o à.thanks.mong các bác chỉ giáo thêm

namthung

Bác Longgiang81 ơi, sao máy mình kô thấy đường dẫnC:\Documents and Settings\Administrator\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates. Máy mình là window xp.

longgiang81

Super V.I.P
@ coolcoolminh11128 : Cài Installer lên sẽ thấy đc Community Source, hoặc nếu đã cài Installer mà ko thấy thì là do chưa Refresh Source, nhấn Refresh là sẽ có.

@ namthung : Bạn bật chế độ xem file ẩn lên là sẽ thấy đường dẫn. Administrator chính là User trên máy của bạn.

tructran

Bác Longgiang81 ơi, đã có cách nào unlock v1.1.1 mà không cần wifi không(vd làm qua ibrickr)? Ở nhà chỉ có cable thôi, không có wireless router... Thanks..

namthung

Máy đệ 1.0.2 đả unlock, định revirgine để up lên 1.1.1. Đệ revirgine theo cách trên, làm tới làm lui không được, buồn quá vào ibrickr delete BSDsubsystem, mobile termino và viginier_pack. khi trở ra thì customize,wedict và nhiều icon kô sài được nửa. Tất cả các icon đều dấu
trong customize hết, vậy mới chết tui. cái Dock ở phía dưới tay phải cũng mất luôn. Huynh có cách nào khôi phục lợi không, cứu đệ với huhu!!!

longgiang81

Super V.I.P
Cài rSBT lên để kiểm tra xem các icon có bị chui vào phần Hidden hay ko, nếu ko đc nữa thì Restore lại đi bạn.

N

namviet260

Guest
Xin hỏi bác LongGiang em có 1 con iphone chưa unlock fimware là: 04.01.13_G nhưng version : 1.0.2 (1C28). Vậy em phải là sao để unlock được. Em up lên 1.1.1 mà nó k chịu hiện cái tam giác màu vàng. Mong bác chỉ giáo. Xin đa tạ

longgiang81

Super V.I.P
Cách đưa máy về Reovery Mode và Update lên 1.1.1 bạn tham khảo lại bài viết ở trang 1 nhé. Máy của bạn cũng buồn cười quá nhỉ, firmware là 1.0.2 mà baseband lại là 1.1.1 :))

N

namviet260

Guest
Cách đưa máy về Reovery Mode và Update lên 1.1.1 bạn tham khảo lại bài viết ở trang 1 nhé. Máy của bạn cũng buồn cười quá nhỉ, firmware là 1.0.2 mà baseband lại là 1.1.1 :))

Thế mới lạ chứ anh. Lúc đầu em k kiểm tra cứ đánh vào *3001#12345#* thấy Firm: 04.01.13_G cứ ngở là 1.1.1 nên theo cách của anh ở bài đầu mà làm.(Em đã từng làm 3 con OK rồi) Làm hoài k được nên mới nghi ngờ k.tra lại phần About của máy mới thấy Version: 1.0.2(1C28). Em vừa làm lại theo cách retore về 1.1.1 thì vô được cái tam giác màu vàng rồi nhưng vô retore trong itune bây giờ nó up lên 1.1.2 nên hoảng quá em cancel rồi. Mong anh có cách nào chỉ giúp em. Cám ơn anh

N

namviet260

Guest
Là khi vào được tam giác màu vàng và itune kich hoạt báo update là bấm Shift hả bác. Em loay hoay mãi mà vẩn chưa được mong bác chỉ hộ.

longgiang81

Super V.I.P
Khi máy đang trong chế độ Recovery Mode thì cắm vào iTunes sẽ hỏi bạn có muốn Restore hay ko, nhấn OK. Sau đó nhấn Shift và Click vào chữ Restore, chọn đến phiên bản firmware mà bạn đã tải về trên máy tính là đc.

taymo

Sau khi Unlock thành công ở các bước trên thì ta bắt tay tiếp vào cài đặt Font Tiếng Việt cho iPhone ver 1.1.1. Cách làm như sau :

Tại màn hình Home các bạn nhấp vào biểu tượng của Installer 3. Và chọn sang phần addsource như tôi đã hướng dẫn ở bài trên để addsource của anySIM. Tại màn hình addsource các bạn gõ vào http://billydragon.joolo.com/ rồi Done. Refresh lại source các bạn sẽ thấy đc mục billydragon Software, kéo tiếp xuống dưới các bạn sẽ thấy mục Vietnamese và mở nó ra, chọn Vietnam_Font cho firmware 1.1.1 và install.

Sau khi hoàn thành thì các bạn nhấn Home để thoát ra và Restart lại máy. Enjoy!
Nguồn : billydragon - tinhte.com

Nguồn bây giờ là: http://iphone.billydragon.net

Status
Không mở trả lời sau này.