• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[GUI] Unlock iPhone firmware 1.1.1 nhanh nhất, đơn giản nhất ( Working 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

tizzi

Mình mãi không làm sao làm nổi, toàn bị mắc kẹt ở đoạn này (giống trong hình mà bạn chụp ý...) đang potay ở đây....

minhcuong

phù, cuối cùng cũng làm xong, chạy cực ngon các bác ah, cảm ơn mọi người nhé!!!
nhân tiện bác nào chỉ unlock Youtube và tắt chức năng AutoCorrect giúp em với ah.

longgiang81

Super V.I.P
sau khi Unlock thì YouToBe đã đc Unlock rồi. Chức năng Auto Correction thì bạn cài KB2 trong Installer là có :D

Last edited by a moderator:

tizzi

Bác Long Giang cho hỏi, sau khi mình làm đến đoạn sử dụng CARNAVAL thì lúc đầu dùng url http://jailbreak.toc2rta.com rùi thử với http://jailbreakme.com, bây giờ máy mình bị đơ, khi khởi động lại máy dừng ở màn hình với quả táo mày bạc...đã thử mấy lần ấn Home+Power nhưng vẫn vậy, nó không thể vào cả cái màn hình có hình tam giác màu vàng nữa...làm sao đây....

Helppp

Đã upgrade và unlok xong.... khá mất thời gian nhưng cũng xứng đáng, hii...mỗi tội cài tiếng Việt thì chưa được.

PS: Bác longgiang81 nhớ bổ sung thêm thông tin cho anh em là nếu muốn virgin lại thì trong máy phải cài BDS Subsystem, rùi OpenSSH rùi Terminal...lúc này chạy sẽ ko bị lỗi.

Về unlok thì bác nên bổ sung thêm mục là chạy CARNAVAL đồng thời khi làm những bước bác mô tả, mình chỉ góp ý nhỏ vậy, còn đâu mọi thứ đều ok....hii

Chỉnh sửa cuối:

oanhngo

Load RingRing

Cho mình xin link khác để tải RingRing 0.8.0.rar nhé, link này load về giải nén báo lỗi CRC không à

Huycl2507

Cho mình xin link khác để tải RingRing 0.8.0.rar nhé, link này load về giải nén báo lỗi CRC không à

Down RingRing 0.8.0 link này nha Tùng:D

Mình thấy vấn đề nhạc chuông của Version 1.11 cũng chưa ổn lắm , vì file nhạc chuông vẫn vậy nhưng có lúc chỉnh thì nó chạy lúc lại không , bó tay:-??

coolcool

Các bác cho hỏi sao lúc mình đánh chữ thứ 3 trong cai terminal là nó tự động trở về menu là sao vậy ? VD : mình ấn "cd" rồi ấn bất cứ chữ gì khác cũng bị văng ra menu là sao có ai biết chỉ mình vói7

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
To coolcool : Chính xác mình cũng bị như bạn,mình gỡ hết các ứng dụng ra và cài lại terminal thì đánh được lệnh đầu tiên,đến lệnh thứ 2 thì máy báo lệnh bị sai,ko dùng được lệnh "chmod 775 *".Chưa hiểu được là vì sao đây?

longgiang81

Super V.I.P
@ NguyenThanhTuan : Mình cũng đã thử giống cách như của bạn là gỡ hết tất cả ra, thậm chí cả Restore lại. Sau đó cài BDS SubSystemComunity Source và sau đó cài MobileTerminal-VT100-svn161OpenSSH, đánh lệnh ko hề lỗi. Các bạn thử lại xem sao nhé :) !

poseidon0380

thấy nhiều bạn confuse về việc unlock 1.1.1, mình sẽ nêu ra vài vấn đề theo bài của Longgiang81 và NgoPhuSai (NPS), nhớ ra cái nào ghi ra cái đó: :)
1. Cách mà Longgiang81 và NPS giới thiệu là hoàn toàn đúng không hề sai.
2. Cách trên có thể làm được với Iphone nguyên seal 1.1.1, bỏ qua bước Revirginize
3. Phải cài BSD Subsystem (bắt buộc) cho dù làm ko có PC or not.
4. Unlock 1.1.1 phải có wifi ra được Internet (có wifi không thì cũng như không).
5. Làm trên Ter phải cẩn thận.
6. Ví dụ: Unlock một cái Iphone 1.1.1 nguyên seal không cần PC: bóc máy ra cắm xạc (vẫn còn sim AT&T, trong quá trình làm không tháo khỏi cable syn *), làm trick để add được URL, tạo một contact, tên gì cũng được add url đầu tiên là prefs://1f (dùng để truy cập vào Setting của Iphone), add thêm một url nữa là jailbreakme.com (để jailbreak) trên cùng contact cho nhanh. Làm lại trick để vào contact, vào url đầu tiên enable wifi lên, kiểm tra chắn chắn có nhận được IP chưa. Xong, làm lại trick để vào contact, vào url thứ 2 để vào trang jailbreakme.com cuộn xuống cuối trang để cài app (Chú ý: khi vừa bấm vào sẽ bị văng ra ngoài màn hình active, không sao hết, ngồi chờ một chút vì trong thời gian đó app đang install vào mất khoảng 1-2 phút). Tắt máy bật lại, thì máy đã được jailbreak. Chọn Installer, install BSD Subsystem (hơi lâu vì source hơn 6m), install OpenSSH (để cài sort sau này, có thể có or không). Add thêm source http://iphone.blurgle.ca/repo, http://i.unlock.no (youtube active fix EDGE), http://rep.frenchiphone.com (backup source cho anySim1.1p), http://billydragon.joolo.com (font VN)
Chọn qua install để cài AnySim1.1p
Nhét sim mình vào (có thể tắt máy nhét sim cho chắc ăn, chỉ là cảm tính - mình nghĩ ko cần thiết), chạy AnySim để unlock phone, chờ khoảng 10-15p. Bây giờ có thể gọi được rồi nhưng làm tiếp các bước sau, uninstall anysim1.1p (quan trọng nhen), cài KB2 (để tắt chức năng autocorrect), cài service để tắt EDGE-Bluetooth-Wifi-SSH; SSH phải tắt cho đỡ tốn pin nếu bạn không xài, cài Youtube activation, cài tiếng Việt, cài fix lỗi EDGE (GPRS). Cắm vào Itune sysn một cái để Itune cài cert vào để có thể chạy Youtube. Tới đây thì mất hết 20-45 phút tùy theo hoàn cảnh :) bạn sẽ có một cái Iphone 1.1.1 full unlock với số IMEI số serial không đổi (bảo đảm 100%, đã test với 5 máy nguyên seal fw1.1.1). Hầu như không cần máy tính. =D> =D> ;)
7. Tại sao phải cắm sạc? cho chắc ăn lỡ máy hết pin thì sao? :))
8. Nên dùng máy notebook (laptop) để unlock) Why? Lỡ cúp điện thì sao?
9. Cẩn thận kiểm tra kỹ firmware vì hiện nay đã có firmware 1.1.2
10. Trong quá trình làm bằng những cách khác unlock 1.1.1 mà bị lỗi lên tam giác màu vàng phải restore fw modem về 1.0.2, cách làm giống như downgrade.
11. Không nên giao tiếp Iphone với PC qua dock khi thao tác (đế, cốc??, cài này dùng để nghe ra loa ngoài là okey nhất or để cho đẹp, nên lấy cable của ipod vì nó có khóa), lỡ vung tay gạt trúng nó rơi ra thì....
12. Không nên cài soft tùm lum nếu không biết chức năng của nó or tương thích, trừ khi bạn thích phá hoặc nghiên cứu có khả năng khôi phục lại tình trạng ban đầu.
13. Đối với những máy đã unlock thì nên remove phần update của Apple trong windows để nó khỏi update.
14. Không nên xài Iphone vì thấy nó đẹp, mình chỉ thấy phiền thôi....(theo quan điểm của mình).
15. đã có cách Revirginize từ trang http://i.unlock.no
to be cont....

Chỉnh sửa cuối:

poseidon0380

Bác LG81 ơi, Sau khi mình bấm vào nút install xong thì máy download, sau khi xong thì máy báo là Error Package download failed!. Bác giúp dùm mình với.

Cám ơn bác

Không ai giúp được cái đó đâu, đó là do source trên server bị lỗi làm sao giúp được? Down cái font vn của NguyenThanhTuan về copy hết font trong thư mục font theo đường dẫn /System/Library/Fonts/Cache không cần chạy file setup.bat đâu, no need.

longgiang81

Super V.I.P
Cách làm này cũng rất khả thi, nhưng mình đính chính lại 1 chút, là làm theo cách của mình cũng ko hề bị thay đổi IMEI của máy. Vấn đề bị thay đổi là khi ta Downgrade xuống từ 1.1.1 xuống 1.0.2 thôi, cũng có thể có máy ko bị. Nhưng nếu đang là 1.0.2 mà Update lên 1.1.1 thì các bạn đã qua bước Virginizer rồi nên ko hề bị thay đổi IMEI. Thanks vì bài viết :D

poseidon0380

Còn mình làm được đến bước vào trang web kick hoạt wifi , nhưng khi đó cũng ko thể đưa máy về hình tam giác màu vàng được , mà nó cứ hiện hình quả táo rồi reset rồi lại hiện cái hình logo itunes + hình cái cable cắm vào và đứng im , (là sao vậy nhỉ ??? ) , ai help mình với ..... Iphone của mình là nguyên box , có hình quả đất và ver mình check là 4.0.... ko biết là 1.1.1 hay 1.0.2 nữa ...

1.Hình như không có trang web kích hoạt wifi :( , cái mà gọi là trang web thực sự đó là đường dẫn về setting thôi, giống như bạn mở Internet Explorer ra đánh vào khung address: c: nhấn enter bạn sẽ thấy gì????
2.Bạn muốn đưa máy về hình tam giác màu vàng làm gì vậy? restore lại? Máy của bạn nguyen seal mà. Unlock 1.1.1 không cần đưa máy về chế độ restore mà chỉ cần wifi thôi.
3."ver minh check là 4.0.." là fw 1.1.1
PS: không hiểu dạo này trang pdaviet sao nữa, chậm quá, dùng adsl thì timeout hoài, dùng leaseline truy cập thì đỡ hơn chút... hic hic. Ping thì ok?? 8-|

longgiang81

Super V.I.P
Máy nguyên Seal thì bạn ko cần làm bước Virginizer nữa, sau khi đã kích hoạt đc Settings để kết nối Wifi thì chạy luôn Carvanal.rar và làm theo các bước tiếp theo

poseidon0380

Cách làm này cũng rất khả thi, nhưng mình đính chính lại 1 chút, là làm theo cách của mình cũng ko hề bị thay đổi IMEI của máy. Vấn đề bị thay đổi là khi ta Downgrade xuống từ 1.1.1 xuống 1.0.2 thôi, cũng có thể có máy ko bị. Nhưng nếu đang là 1.0.2 mà Update lên 1.1.1 thì các bạn đã qua bước Virginizer rồi nên ko hề bị thay đổi IMEI. Thanks vì bài viết :D

hi hi hi, mình đâu có nói là làm cách mình or cách của Longgiang81 là đổi IMEI, mình chỉ nhấn mạnh thôi cho mọi người an tâm. Cách làm không phải khả thi mà là chắc chắn work :D Why khi downgrade 1.1.1 xuống 1.0.2 có thể bị đổi IMEI? còn revirginize thì không bị? Nếu muốn cả 2 không bị thì sao?
1.Downgrade là flash lại fw của modem nên có thể bị sai IMEI, chuyện dĩ nhiên. Còn why nữa thì phải bàn tới bên trong OS hic hic, cái này chưa kham nổi.(với lại lúc đó chưa có cách unlock 1.1.1 hic hic hic). Còn muốn không bị thì flash lại fw modem 1.1.1 là okey rồi unlock theo 1.1.1
2.1.0.2 revirginize là làm máy trở lại trạng thái xuất xưởng giống như 1.0.2 nguyên seal. 1.0.2 seal up lên 1.1.1 thì phải là zin rồi nên unlock không bị đổi IMEI, but cận thận với anySim1.1
Cách đây mấy ngày có cầm một cái Iphone 1.1.2 hic hic, lúc đó xỉn quá nên ko chắc lắm, nhưng thấy trên website khác đó thông tin này, có ai xác nhận lại thông tin này không?

naminh71

PS: Bác longgiang81 nhớ bổ sung thêm thông tin cho anh em là nếu muốn virgin lại thì trong máy phải cài BDS Subsystem, rùi OpenSSH rùi Terminal...lúc này chạy sẽ ko bị lỗi.

Về unlok thì bác nên bổ sung thêm mục là chạy CARNAVAL đồng thời khi làm những bước bác mô tả, mình chỉ góp ý nhỏ vậy, còn đâu mọi thứ đều ok....hii

bác cho em hỏi mấy cái BDS Subsystem, rùi OpenSSH rùi Terminal này down ở đâu, cài đặt thế nào?

Tuan1412

hi hi hi, mình đâu có nói là làm cách mình or cách của Longgiang81 là đổi IMEI, mình chỉ nhấn mạnh thôi cho mọi người an tâm. Cách làm không phải khả thi mà là chắc chắn work :D Why khi downgrade 1.1.1 xuống 1.0.2 có thể bị đổi IMEI? còn revirginize thì không bị? Nếu muốn cả 2 không bị thì sao?
1.Downgrade là flash lại fw của modem nên có thể bị sai IMEI, chuyện dĩ nhiên. Còn why nữa thì phải bàn tới bên trong OS hic hic, cái này chưa kham nổi.(với lại lúc đó chưa có cách unlock 1.1.1 hic hic hic). Còn muốn không bị thì flash lại fw modem 1.1.1 là okey rồi unlock theo 1.1.1
2.1.0.2 revirginize là làm máy trở lại trạng thái xuất xưởng giống như 1.0.2 nguyên seal. 1.0.2 seal up lên 1.1.1 thì phải là zin rồi nên unlock không bị đổi IMEI, but cận thận với anySim1.1
Cách đây mấy ngày có cầm một cái Iphone 1.1.2 hic hic, lúc đó xỉn quá nên ko chắc lắm, nhưng thấy trên website khác đó thông tin này, có ai xác nhận lại thông tin này không?

Kể cả down xuống 1.0.2 cũng o bị thay đổi số imei đâu,các nác làm chưa chuản thì nó mới thế,mình làm 5 con chưa con nào mất imei cả,các bạn cứ yên tâm mà làm,nhớ là đừng nóng vội quá,hỏng việc đấy

metropolis

Sau khi đọc topic này thì em máu quá định up lên 1.1.1, nhưng em có vài thắc mắc như sau, các bác giải thích dùm em nhé.

1. Có thể bỏ qua bước revirginize mà em cắm thẳng vào itune để up lên 1.1.1 rồi unlock có được ko vậy?
2. Nếu up lên 1.1.1 như vậy thì những soft, data cũ ở trong máy sau khi up lên còn ko vậy các bác.

Mong các bước chỉ cho em nhé

poseidon0380

Sau khi đọc topic này thì em máu quá định up lên 1.1.1, nhưng em có vài thắc mắc như sau, các bác giải thích dùm em nhé.

1. Có thể bỏ qua bước revirginize mà em cắm thẳng vào itune để up lên 1.1.1 rồi unlock có được ko vậy?
2. Nếu up lên 1.1.1 như vậy thì những soft, data cũ ở trong máy sau khi up lên còn ko vậy các bác.

Mong các bước chỉ cho em nhé

1. Bạn làm thử up lên 1.1.1 bỏ bước revirginize rồi report lại cho anh em biết rồi rút kinh nghiệm. (đùa thôi :)):)):))) bỏ bước đó kô được đâu trừ khi nguyên seal 1.0.2 or 1.1.1 thì bỏ qua bước revirginize.
2. Sau khi up lên thành công thì soft mất data mất, nhạc mất, film mất, contacts mất nói chung mất hết...........:-?

Status
Không mở trả lời sau này.