• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck để cài game N-gage ko cần PC

n01061990

Các bác giúp e với. hiện tại e đang dùng con N96 ( Sofware version 30.033.098.1) đã hack = HelloOX2v203 - Unsigned.
Trong máy phần mêm ROMPatcher+ ( trong đó có 2 mục Instalserver_FP2 và Open4All_RP+) em đều đã Apply mục InstalServer_FP2 và add to Auto mục đó (mục kia e vừa bỏ theo hướng dãn của bác TomRyan8891_2009 )
Em đã cài đặt phần mềm N-Gage ( version 1.40_1557 và N-gage_1.40.1557_Patch_&_UnPatch).
Khi cài đặt game thì tất cả đều ok ( trừ Asphalt 3 Street Rules là báo Unable to install ). cài xong tất cả game đều là bản full ( ko còn dòng Trial)
NHƯNG em ko thể chơi dc trò nào FULL cả , có trò cứ vào game thì vị văng ra ( Worms.v1.00-BiNPDA) hoặc báo lỗi Existed Error ( Brothers In Arms)
tất cả các game điều down trong topic này. (game đã hack ùi đúng hk bác)
Có bác nào bít máy e bị j ko giúp e với. e đang rất mún chơi các game đó hix thanks các bác trước nè

TomRyan8891_2009

Các bác giúp e với. hiện tại e đang dùng con N96 ( Sofware version 30.033.098.1) đã hack = HelloOX2v203 - Unsigned.
Trong máy phần mêm ROMPatcher+ ( trong đó có 2 mục Instalserver_FP2 và Open4All_RP+) em đều đã Apply mục InstalServer_FP2 và add to Auto mục đó (mục kia e vừa bỏ theo hướng dãn của bác TomRyan8891_2009 )
Em đã cài đặt phần mềm N-Gage ( version 1.40_1557 và N-gage_1.40.1557_Patch_&_UnPatch).
Khi cài đặt game thì tất cả đều ok ( trừ Asphalt 3 Street Rules là báo Unable to install ). cài xong tất cả game đều là bản full ( ko còn dòng Trial)
NHƯNG em ko thể chơi dc trò nào FULL cả , có trò cứ vào game thì vị văng ra ( Worms.v1.00-BiNPDA) hoặc báo lỗi Existed Error ( Brothers In Arms)
tất cả các game điều down trong topic này. (game đã hack ùi đúng hk bác)
Có bác nào bít máy e bị j ko giúp e với. e đang rất mún chơi các game đó hix thanks các bác trước nè

máy N96 ( N78 , N79 , N85 ... ) không thể full 100% như N81 , N95 hay N82 đâu bác ...

thu0cl4o

Khi cài đặt hiện lỗi Unable to install game Eror 1 là sao
Sau khi em cài đặt rồi nó hiện lên chữ Trail làm sao để chơi full vậy
Cài Patchrack thì anh bảo không nên vậy nên làm thế nào để chơi full
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

toan_829

Khi cài đặt hiện lỗi Unable to install game Eror 1 là sao
Sau khi em cài đặt rồi nó hiện lên chữ Trail làm sao để chơi full vậy
Cài Patchrack thì anh bảo không nên vậy nên làm thế nào để chơi full
Thanks
Nếu mình k nhầm bản 1557 down ở trên có 2 file : 1 là file cài,2 là file có chữ patch và unpatch,bạn cài cái đầu,xong cài cái patch-unpatch (chọn patch để bỏ cái tem trial)..cài xong sẽ có yêu cầu restart máy. Tiếp theo vào thẻ nhớ thấy có mục n-gage bạn copy tất cả game n-gage đã down vào đó,xong chạy n-gage trên máy thế là nó sẽ tự cài..vậy là có thể chơi full rồi..thường game k full sẽ bắt active ngay khi vào game..Chúc vui vẻ=D>
PS: mong bạn hiểu mình nói j vì mình viết xong đọc lại thấy lủng củng quá..dốt văn mà :(

n01061990

mình xài N96 sao ko chơi game nao full dc het zay hix. có bác nào bít cách khắc phục chỉ mình với mình đã hack phone và unpath rồi. hay có game nào trên N96 chơi full dc ko :(

stupid1314

Hic, làm bằng tất cả những hiểu biết cuối cùng cũng bằng 0. Buồn 2', đành phải chơi game bằng file .six thôi. Mà đôi khi game nói cho s60v3 mà khi tải về toàn file .class cũng đành bó tay. Đúng là trình độ còn hạn chế quá, có ai biết cách cài thì chỉ dùm với.

chidung0901

các anh giúp em với! em đã cài theo hướng dẫn rồi. Icons game đã sáng luôn rồi nhưng khi em star game thì máy bị đơ 1 lúc nhưng vẫn không chơi được..nó trở lại lúc em chưa nhấn star. Ngoài ra không báo lỗi gì hết..em xài con 6120c..thanks các anh nhiều.

DonPhuongViAi

các anh giúp em với! em đã cài theo hướng dẫn rồi. Icons game đã sáng luôn rồi nhưng khi em star game thì máy bị đơ 1 lúc nhưng vẫn không chơi được..nó trở lại lúc em chưa nhấn star. Ngoài ra không báo lỗi gì hết..em xài con 6120c..thanks các anh nhiều.
Mình 6120c như bạn nhưng cài lần nào cũng được mà, chỉ có điều chơi được tầm 1 tháng thì mới bị hiện tượng trên giống như bạn; lúc đó phải backup save game rồi xóa đi cài lại. :|

Kenhmobile

Mình dùng 6220c đã cài được bản Ngage 1557 và patch. Game đã mất chữ trial nhưng mình chỉ chơi full được game residen evil và tetris. Các game khác đều không full. Có cách nào để mình có thể chơi được nhiều game full hơn trên 6220c không?
Thank

happytoon

hic..e cài cho n95-3 mà nó chỉ chơi được màn hình đưng ah...hok chỉnh nằm ngang lại được lun..hic..4 nút chơi nhạc cũng hok xài được.....mí pác chỉ giúp e với...tks...

hurryghost

hic..e cài cho n95-3 mà nó chỉ chơi được màn hình đưng ah...hok chỉnh nằm ngang lại được lun..hic..4 nút chơi nhạc cũng hok xài được.....mí pác chỉ giúp e với...tks...

N95 của bạn FW bao nhiêu? Up lên FW mới nhất sẽ chơi đc màn hình ngang và 4 nút multimedia.

asakurakai

máy mình n95 8g bị trường hợp khi khởi động máy lên vào n-gage chay all game phà phà sau khi exit ra vào lại all game thì báo lỗi . . .restar lại thì chơi đc thoát ra vao lại thì báo lỗi . . .xin phản hồi !!!