• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck để cài game N-gage ko cần PC

nhoemnhieu111

Ok mình đã làm dc rất cảm ơn MAIPHUTINHEM nha,ông boy vô danh chỉ làm mém chít,hix xin đưa lại cách chép cho N81 2g v21.0.010 đã hack phone bằng heloox của bạn đó chỉ tui cho anh em mới.Dow game ngage đã crack (xxx.ngage) tạo forder trên memory n-gage,sau đó chép game vào,nhớ đóng rompatches nha.Sau đó vào game intal nó và chơi,mặc dù hiện trial nhưng chơi full hết.Các bạn nhớ khỏi cần cài TRK hay secman gì hết nha vì đã dc hack = heloox rồi.

Cách bạn chỉ hay lắm, mình đã choi dc game N-gage. Trc giờ cứ bị rối vì cái vụ này, ko hiểu sao cài n-gage.six ko dc, cứ báo update eror , cài patch mà chơi vẫn ko dc. Cài secman thì ko vào dc secman. Íntall game vào rùi start thì báo lỗi Kenel. Máy mình cũng V21 và hack bằng helloOX như bạn. Giờ thì mình đã choi dc rùi ^^
Thanks bạn nhìu nhé

thanhdt3

Đẩy ra báo lỗi cụ thể là gì..Mình đã trực tiếp cài thành công cho N80 rồi.Bạn kiểm tra lại từng bước xem có sai bước nào ko nhá_hack phone bằng Secman thì vào secman >>tur off_Nêu hack bằng hellox thì vào romPatcher>>Disable xem có chơi được ko
Dạ.Em hack phone bằng 1file .sis, tên file là " Hacking Kit.sisx ". Secman em đã để Turn off rùi. EM vào đc đến giao diện chơi game N-gage, serch và install đc game, icon game sáng quắc rùi, ấn ok vào chơi thì thấy tự thoát ra ngoài, hình như load game mà ko dc, màn hình sáng trắng lên khoảng 2s rùi lại tự động vào chỗ icon game mình vừa ok. Ban đầu em tưởng nó xung với nhũng pm và game em cài trước đó nhưng em đã format tắng cả thẻ nhớ và máy trở về lúc ban đầu mà vẫn ko dc. Bro làm ơn giúp em với. Ah, nhân tiện cho em hỏi bro cài trên N80 thì Giao diện N-gage có full màn hình ko ạ? Em cài vào mà ko full. Và khi chơi game thì game đó có full màn hình đc ko ạ? nếu đc thì bro có thể lập topic riêng về cách Hack N80 ko ạ? Tại N80 màn hình 352x416 nên ít game full màn hình quá, cả cách hack phone luôn, ko biết em hack bằng 1file trên có phải là hack full ko ạ?Thank bác nhiều nhiều

happytoon

mình đã cài Pm secman mà hok cài dc..báo lỗi cập nhật hoài ah..đang xài n81..vậy là mình hack thất bài ah??:((

boyvodanh

Dạ.Em hack phone bằng 1file .sis, tên file là " Hacking Kit.sisx ". Secman em đã để Turn off rùi. EM vào đc đến giao diện chơi game N-gage, serch và install đc game, icon game sáng quắc rùi, ấn ok vào chơi thì thấy tự thoát ra ngoài, hình như load game mà ko dc, màn hình sáng trắng lên khoảng 2s rùi lại tự động vào chỗ icon game mình vừa ok. Ban đầu em tưởng nó xung với nhũng pm và game em cài trước đó nhưng em đã format tắng cả thẻ nhớ và máy trở về lúc ban đầu mà vẫn ko dc. Bro làm ơn giúp em với. Ah, nhân tiện cho em hỏi bro cài trên N80 thì Giao diện N-gage có full màn hình ko ạ? Em cài vào mà ko full. Và khi chơi game thì game đó có full màn hình đc ko ạ? nếu đc thì bro có thể lập topic riêng về cách Hack N80 ko ạ? Tại N80 màn hình 352x416 nên ít game full màn hình quá, cả cách hack phone luôn, ko biết em hack bằng 1file trên có phải là hack full ko ạ?Thank bác nhiều nhiều

Bạn đang dùng bản n-gage.sisx nào vậy,theo kinh nghiệm của mình thì chỉ có thể dùng được 1 bản duy nhất mình đã up trên đầu bài viết (1)
Bản thân mình đã hack phone va cài game n-gage nhiều lần cho n80 và dều được cả.
Cách hack phone thì bạn phải tự tìm hiểu trên diễn đàn thôi
Quan trọng là hack phone hoàn toàn và cài đặt đúng thứ tự là sẽ thành công
N80 đến giờ chưa chơi fulll màn hình được đâu bạn ah
Còn 1 lý do nữa gây ra lỗi này đó là do thẻ nhớ ko phải chính hãng.bạn thử cài 1 game dung lược nhỏ vào bộ nhớ máy xem có chơi được ko,nếu chơi được thì chịu khó đi mua cái thẻ mới xịn về mà dùng nhé.Lỗi này mình đã gặp phải ở 1 máy N80 ban đầu cài được sau đấy thay thẻ nhớ china thì bi hiện tượng như của bạn

Chỉnh sửa cuối:

boyvodanh

mình đã cài Pm secman mà hok cài dc..báo lỗi cập nhật hoài ah..đang xài n81..vậy là mình hack thất bài ah??:((

N81 thì phải hack phone bằng HellOX mới được
Hack phone bằng HellOX rồi thì bạn ko cần cài Secman nữa.Bạn phải hack phone trước khi hack game nhé

happytoon

N81 thì phải hack phone bằng HellOX mới được
Hack phone bằng HellOX rồi thì bạn ko cần cài Secman nữa.Bạn phải hack phone trước khi hack game nhé

thanks..bạn nhiều nhé..mình đã cài thành công rùi ^^ mình vẫn xài PM hack SecMan..sẵn cho mình hỏi N80 cài dc hok zị???

banghuu

Mình dùng 6220 classic v 4.13, đã hack phone = HelloOX1.03. Mình cài cài N-gage 1.20(1511) và Patch kèm theo nhưng khi khởi động lại máy thì ko thấy hiện icon của N-gage??????:(:)(:)(:)(:)(:)((

boyvodanh

Mình dùng 6220 classic v 4.13, đã hack phone = HelloOX1.03. Mình cài cài N-gage 1.20(1511) và Patch kèm theo nhưng khi khởi động lại máy thì ko thấy hiện icon của N-gage??????:(:)(:)(:)(:)(:)((

Remove hết đi rồi cài lại xem được ko bạn
Nếu vẫn ko được thì dùng bản 1318 thôi bản 1511 có lẽ chỉ dùng cho máy ĐT đời cao thôi ah

boyvodanh

thanks..bạn nhiều nhé..mình đã cài thành công rùi ^^ mình vẫn xài PM hack SecMan..sẵn cho mình hỏi N80 cài dc hok zị???

N80 cài được tốt mình đã cài đi cài lại nhiều lần cho N80 và đều oke

huynhphucuong

các bác giúp em cái này, em cài vào đc hết, choi ok không vấn đề j cả, nhưng một time sau thì các icon bị mờ, không chơi được, vào là máy kêu xóa. vậy là sao, em đã remove và cìa lịa nhiều lần rùi mà không dươc. các bác giúp em với

Hoden

Super V.I.P
các bác giúp em cái này, em cài vào đc hết, choi ok không vấn đề j cả, nhưng một time sau thì các icon bị mờ, không chơi được, vào là máy kêu xóa. vậy là sao, em đã remove và cìa lịa nhiều lần rùi mà không dươc. các bác giúp em với

nó chưa full bạn phải cài file pach để co full nhé down pach phía trên.chọ đúng loại máy nhé

.Chú ý Patch_rack game của bản này ở phần 6 trên đầu bài

pepyainhi

mình dùng nokia 5500, khi vào setup game nó báo file is corrupted, delete now???? Làm cách nào bây h

DinhTuan

cho mình hỏi chút la file install n-gage bắt bu6oc5 cài vô bộ nhớ máy phải không vậy?

MinhThang

Manager
Mới mua con N82 thấy hay quá, tối nay mò xem sao.=D> cài tất cả lên thẻ nhớ hay sao vậy anh em, có cái nào cài vào máy không.

Hoden

Super V.I.P
mình dùng nokia 5500, khi vào setup game nó báo file is corrupted, delete now???? Làm cách nào bây h
bạn chưa hack nên nó báo vậy đó .nếu hack đúng cack1 là cài vô không bị báo vậy đâu

Mới mua con N82 thấy hay quá, tối nay mò xem sao.=D> cài tất cả lên thẻ nhớ hay sao vậy anh em, có cái nào cài vào máy không.

cài vào thẻ hết anh à cái nào mà nó bắt buột vào máy là mình cài vào thẻ nó cũng không chịu đâu.cài vào thẻ ít chiếm bộ nhớ hơn.mò đi a ui, hay hơn:p:p:p

huynhphucuong

nó chưa full bạn phải cài file pach để co full nhé down pach phía trên.chọ đúng loại máy nhé

.Chú ý Patch_rack game của bản này ở phần 6 trên đầu bài

bác ơi, cài full lun đó, mát tiêu chử tryal rùi. nhưng một thời gian sau bi mờ đi hết

banghuu

Remove hết đi rồi cài lại xem được ko bạn
Nếu vẫn ko được thì dùng bản 1318 thôi bản 1511 có lẽ chỉ dùng cho máy ĐT đời cao thôi ah

Đã thử xóa nhưng nó báo ''Không xóa được''. Cài bản 1318 thì nó báo ''tập tin bị lỗi''. Có cách nào khác nữa ko giúp mình với, phải 4mat lại thì buồn lắm :(:)((