• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck phone S60v3 v5 S^3 Anna Belle không cần cer và key.

thao85

Member
Super Hot! Hack phone S60v3 v5 S^3 Anna Belle trở laị không cần cer và k3y by Coderus

All Credits goes to Coderus ;;) Thanks bro :D
All greetings say to IAL from DimonVideo

Cách hack này dựa vào lỗ hổng của phần mềm DrWeb AV security :ar! Quả thật bó tay ko biết làm sao mà Coderus và mấy ông kia tìm ra được :|
Cách này có thể áp dụng cho cả S60v3 v5 S^3 Anna Belle luôn :D

Lưu ý đọc kĩ hướng dẫn tránh hỏi lại những vấn đề đã được giải đáp ... Guud luck !!!

1. Kết nối điện thoại với PC,để chế độ Ổ đĩa chung

2. Tải về QuarantineDriversLDD.zip và giải nén vào bộ nhớ máy hoặc thẻ nhớ ;)

3. Tải về và cài đặt DrWeb6 (Giải nén và Copy QuarantineDriversLDD.zip vào bộ nhớ nào thì cài DrWeb6 vào bộ nhớ đó :D - Tốt nhất là làm trên thẻ nhớ đi )

4. Khởi động DrWeb.

5. Trong DrWeb , Chọn Options ,chọn tiếp Quarantine

6. Chọn Option ,Chọn tiếp Sellect All

7. Lại chọt Options rồi chọt tiếp Restore
Driver của RomPacther giờ đã có trong thư mục C:\sys\bin

8. Download và cài đặt RomPacther+ 3.1 Lite

9. Khởi động RomPatcher+apply patch Open4all
- Đơn giản,bạn đã hack phone thành công :ar!:|:|:|
- Nếu cần bạn có thể apply patch installserver, hoặc tìm installserver.exe rồi bỏ vào C:\sys\bin.
- Để có thểt tự khởi động patch sau mỗi lần restart,bạn cần cài RomPatcher+ bản Full

Tất cả công cụ cần dùng tớ đã upload 1 file ở dưới rồi đó :)

Thứ nhất : App nó đòi k3y thì kệ nó,Cancel đi dùng tiếp,dùng có 1 lần thôi là hack xong máy thì lo gì =.=

Thứ 2 : Giải nén QuarantineDriver.zip rồi Copy vào thẻ nhớ,Cài DrWeb cũng vào thẻ nhớ luôn

Thứ 3 : Đọc kĩ hướng dẫn trên #1 trước khi hỏi lại những vấn đề đã được giải thích rất kĩ >"<

Lưu ý : Các máy ko có thẻ nhớ ngoài (Như kiểu X6,C7 hay gì gì đó ) thì download file QuarantineF.zip về và làm lại :) Chắc sẽ thành công :))

DOWNLOAD HERE

mình ko có máy tính liệu làm trực tiếp trên điện thoại đc ko

giangsoft4

Truc tiêp trên dt dc mà ! To bo the nhø vào máy khác då hack! Rùi dùng máy dó giåi nén copy qua thë nhø .the la xog buoc 1 nhe! Rùi buoc 2 lam bình thuøng nhu huøng dån cua chu thøt thoi! Minh da làm thành công trên 5233!

boy_online01

Hack kiểu này hình như 4mat máy là mất àk? Thằng bạn mình nhờ mình hack hộ, có 2 máy 5233 - 1 hacked 1 unhack. Định hack luôn ở lớp kiểu này cho nhanh đỡ phải mang máy nó về, nếu mang về nhà thì mình hack cứng luôn.

nhudung90

A lưu ý ở bước 3 Unpack và copy QuarantineDriverDll.zp vào bộ nhớ nào thì phải Cài app diệt virus vào cùng bộ nhớ đó :D A làm lại đi nè ;) Bên S^3 và S60v3 và cả ở các forum khác cũng có ko ít mem làm đc rồi đâu :D

to chang biet cái app diệt vius là cái app nào toan thấy no data:(( chỉ rõ cho tớ hơn đi

ace_hp7

Active Member
to chang biet cái app diệt vius là cái app nào toan thấy no data:(( chỉ rõ cho tớ hơn đi
tên nó là DR.Web Anti Virus ,có dây đủ trong bộ cài rùi ,bạn ktra kỹ lại đi,lúc cài nó đòi key ,cứ cancel rùi làm theo hd ,chủ thớt post đầy đủ rùi bạn cứ theo hướng dẫn đảm bảo ok ,gud luck

hung45

chủ thớt cho hỏi sao e hack con E63 làm tới đoạn bật rom lên chỉ dc 1 cái vậy
Mình cũng bị giống bạn! đành quay về hack theo cách cũ của anh Binladen
Còn 1 điểm nữa không biết có ai bị giống mình không: Sau khi mình hack thành công cho C7,5233,E5 đều không thấy thư mục patches trên thẻ hay bộ nhớ máy! Vì nếu muốn apply file C2Z.rmp hay E2Z.rmp thì phải copy vào thư mục patches rùi mới apply được ở Rompatcher! Nếu tạo thư mục patches thì mất hack!X_X
Ai biết hướng giải quyết hay gặp trường hợp tương tự thì cho ý kiến nha!:-?

cylopsking

Các bạn giải nén khi tải soft hack ở trên có mục roompatches.zip-> for cooker-> sytem-> Data->RP_Patches.zip-> giải nén ra có 2 file-> tạo thư mục patches trong thẻ nhớ rùi copy 2 file đó vào-> vào room patches mà add là hack xong

baongoc557

cho mình Mod installserver để bỏ vào patches mình sài n97mini,bài viết rất hay thank,

Quangtuyen92

Ko có pc thì bạn kiếm cái điện thoại khác hàng trung quốc cũng được (Giải nén QuarantineDriversLDD.zip vào thẻ nhớ là ok mà.mìng đã test trên n81.n78 ok uj...

huyarc_k30

đã hack và đã thành công !! thank bạn nhiều lắm , bài viết quá sức hữu ích đối với mấy người mù IT như mình