• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

ShanYe

Ngày 15/05/2007 chứ bạn.:-/

Thì hôm qua thay đổi ngày 15/05/2007

Đến bước cài Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis

Thì nó báo lỗi là: Certificate error Contact the application supplier

Bó tay, đến hôm nay thì nó sang ngày 16/05/07 :(

MinhThang

Manager
Thì hôm qua thay đổi ngày 15/05/2007

Đến bước cài Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis

Thì nó báo lỗi là: Certificate error Contact the application supplier

Bó tay, đến hôm nay thì nó sang ngày 16/05/07 :(

Bạn format máy và làm lại lần nữa, đổi ngày là 15/5/2007. nếu vẫn không được thì bạn đổi sang 2008. Thử nha bạn, chúc thành công.

Auto

Chỉ mình cách format :H
Tắt nguồn trước!
Sau đấy
bấm và giữ phím gọi, *, 3
Giữ luôn nhé!
Sau đó bấm típ nút nguồn và giữ cả 4nút ấy! ;)

Posted via Mobile Device

ShanYe

Tắt nguồn trước!
Sau đấy
bấm và giữ phím gọi, *, 3
Giữ luôn nhé!
Sau đó bấm típ nút nguồn và giữ cả 4nút ấy! ;)

Posted via Mobile Device

ặc. Bạn nói thật hay đùa vậy :D

Mình gà đùng chửi mình nhé :D

ShanYe

Đã thử reset lại máy.

Khi mình reset xong thì bắt cài lại ngày, giờ, mặc định máy của mình là 01/01/2008

Khi cài ngày là 15/05/2007 thì nó báo lỗi là: Certificate error Contact the application supplier

Khi cài ngày là 15/05/2008 thì nó báo lỗi là: Expred Certificate

Help me

Phải chăng máy của mình không thể hack được :(

Mình nghĩ hay tại do FW của mình không cho hack ???

MinhThang

Manager
ặc. Bạn nói thật hay đùa vậy :D

Mình gà đùng chửi mình nhé :D

Bạn lấy thẻ nhớ ra đã nhé, Tắt phone xong rồi thực hiện lệnh: *+3+gọi+nguồn. Giữ khi nào cái hình 2 bàn tay xuất hiện thì bạn thả ra là ok.

ShanYe

Bạn lấy thẻ nhớ ra đã nhé, Tắt phone xong rồi thực hiện lệnh: *+3+gọi+nguồn. Giữ khi nào cái hình 2 bàn tay xuất hiện thì bạn thả ra là ok.

Máy của tớ hình như nó không có thẻ nhớ. Bộ nhớ trong 8G luôn mà :(

Auto

Máy của tớ hình như nó không có thẻ nhớ. Bộ nhớ trong 8G luôn mà :(

thì tháo cục 8gb đó ra đi ;)
Làm theo tớ đc đó!
Ở đó mà bắt lỗi ;;)
Backup danh bạ, tn, rồi fọt đi ;)

Posted via Mobile Device

GPDSBILLUK

Mình làm nhiều máy rồi. Bạn cần thay đổi ngày giờ theo hướng dẫn. Lỗi đó chỉ là lỗi ngày giờ thôi mà, thấy bạn nói cũng thấy kỳ kỳ. Test lại xem.

Để máy sạch sẽ cài đúng file 1 lần nữa xem sao nha bạn.

<<<< đã chạy FW lại (sạch) và cài như bạn rồi, vẫn đến cái "HelloCarbide" thì ra lỗi máy báo "App close" thế là xong, làm hết các bước còn lại cũng vậy, ko có kết quả, và tắt nguồn mở lại, vào remove thữ X-plore thì nó tự reset máy luôn, hic đành format lại

ShanYe

thì tháo cục 8gb đó ra đi ;)
Làm theo tớ đc đó!
Ở đó mà bắt lỗi ;;)
Backup danh bạ, tn, rồi fọt đi ;)

Posted via Mobile Device

Oan quá. Thật sự mình gằ lắm chẳng biết gì đâu mà bắt lỗi.

Ai trả lời giúp mình xem sao nó toàn báo Certificate là sao

Zenki

Super V.I.P
Oan quá. Thật sự mình gằ lắm chẳng biết gì đâu mà bắt lỗi.

Ai trả lời giúp mình xem sao nó toàn báo Certificate là sao
Vào App.Manager - Settings có 2 dòng bạn để dòng trên là All và dưới là Off thử xem sao :D

q630666

Cho em hỏi là em hack xong muốn gỡ x-plore ra để cài bản khác nhưng vào quản lí ứng dụng ko có để xóa.Còn xóa trực tiếp thì xóa cả capon , capoff , Hero..làm thế nào bây giờ...

MinhThang

Manager
Cho em hỏi là em hack xong muốn gỡ x-plore ra để cài bản khác nhưng vào quản lí ứng dụng ko có để xóa.Còn xóa trực tiếp thì xóa cả capon , capoff , Hero..làm thế nào bây giờ...

Bạn xóa trực tiếp luôn, xóa xong cài lại X-plore và Rompastcher dùng cho tiện. Nếu không muốn thì cứ cài đè lên.

q630666

Em thử cài đè lên rồi nhưng báo lỗi cập nhật.Cho e hỏi thêm là máy e đã có Rompaccher phiên bản có auto ý.Em chọn cái alinl 1 chế độ auto rồi.như thế có nghĩa là máy mình lúc nào cũng bật capoff à hay là như nào?Vì e để như thế rồi nhưng mà vẫn phải bật capoff thì mới vào được private.A bảo e xóa capoff đi dùng Rompach thi dùng như nào ạ.

MinhThang

Manager
Em thử cài đè lên rồi nhưng báo lỗi cập nhật.Cho e hỏi thêm là máy e đã có Rompaccher phiên bản có auto ý.Em chọn cái alinl 1 chế độ auto rồi.như thế có nghĩa là máy mình lúc nào cũng bật capoff à hay là như nào?Vì e để như thế rồi nhưng mà vẫn phải bật capoff thì mới vào được private.A bảo e xóa capoff đi dùng Rompach thi dùng như nào ạ.

Bạn remove hết tất cả, xong cài lại X-plore ở trang này:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=43105

ROMPatcher khi dùng thì bạn chọn Disable caps, giống như Off.

q630666

Cái Disable caps không có chế độ auto,mỗi lần dùng vẫn phải vào mở phải không bạn.??

Status
Không mở trả lời sau này.