• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.
Em đang dùng N82, em làm đến bước copy 2 file trong thư mục Hack vào c:\SYS\bin thì ko được vì ko có thư mục bin trong đó, em thử copy vào thư mục SYS cũng ko được vì nó báo ko thể mở được file, ai chỉ giúp em với?
N82 V30 thì không hack được nhé bạn, N82 V20 thì phải cap off trước rồi mới chép được vào. Làm theo cách hellocarbie thì đọc kỹ hướng dẫn nhé bạn.

Zenki

Super V.I.P
Thế em phải cài lại V20 hả anh? cài lại thế có ảnh hưởng j đến máy ko anh?

1 khi bạn đã up lên FW v30 rồi thì cài lại v20 là không thể. Trừ khi bạn biết cách downgrade :D

hoatim

Bản chỉnh ngày hệ thống chưa theo hướng dẫn chưa? Bạn vào AppMgr của máy, vào settings, xem dòng trên All dòng dưới Off chưa nhé?

Cảm ơn bạn rất nhiều, mình chỉnh ngày lại rồi. Vấn dề như bạn hướng dẫn là chỉnh trong appMgr của máy. Giờ mình thử cái chương trình thì ok rồi, cảm ơn bạn một lần nữa nhé .

hongngant

1 khi bạn đã up lên FW v30 rồi thì cài lại v20 là không thể. Trừ khi bạn biết cách downgrade :D

Trời, nghĩa là em sẽ ko thể chơi N-gage game? Downgrade là thế nào hả anh, có khó lắm ko, có hại j máy ko?

Zenki

Super V.I.P
Trời, nghĩa là em sẽ ko thể chơi N-gage game? Downgrade là thế nào hả anh, có khó lắm ko, có hại j máy ko?

Upgrade FW chắc bạn biết rồi chứ. VD từ v20 lên v30 là upgrade. Còn làm v30 xuống v20 là downgrade. 2 từ trái nghĩa nhau. Upgrade thì dễ vì Nokia có cung cấp PM để up FW. Còn muốn downgrade thì phải có phần mềm chuyên dụng. Hiện nay mình chưa thấy ai downgrade được nhiều nên chuyện downgrade là không tưởng :D Nếu N82 của bạn đang ở v30 thì phải chờ vào cách hack mới thôi :D ko làm được gì nữa đâu :D

MinhThang

Manager

Thì muốn xuống cấp bạn phải biết cách, chịu khó tìm trên 4rum những bài huớng dẫn để làm , không hiểu thì hỏi anh em ai biết chia sẻ cho mà làm.

hongngant

Hình như anh Zenki biết làm, có điều hình như cách làm hơi phức tạp và hơi lâu, nhưng dù sao em cũng rất muốn biết, nếu anh có thể chia sẻ cách làm thì tốt quá!

Hình như anh Zenki biết làm, có điều hình như cách làm hơi phức tạp và hơi lâu, nhưng dù sao em cũng rất muốn biết, nếu anh có thể chia sẻ cách làm thì tốt quá!

Bác mua cho Zenki cái Nbox 2triệu rồi bảo bác ý làm cho;;)

Tình hình là FW mới của N95-4 của tui dễ cũng ko hack được lắm:((

Zenki

Super V.I.P

Làm thì mình không biết làm đâu, dụng cụ cũng không có để mày mò. Tại trước đây cũng có 1 Topic nói về vấn đề downgrade này rồi nhưng không ai làm cả. Đó là cách sử dụng chương trình JAF, với sự giúp đỡ của chương trình này sẽ giúp các bạn trong nhiều việc với đt của mình như là: đọc code, unlock, reset lifetime upgrade/downgrade firmware vv

http://pdaviet.net/showpost.php?p=416465&postcount=52

Bạn có thể mang ra Nokia Care để hỏi mấy người Kỹ Thuật ở đó xem có down FW xuống được không :)

hongngant

Tình hình là mình vừa tìm khắp các diễn đàn thì việc Downgrade ko khả thi, đến Nokia care còn nói là rất dễ mất nguồn, thôi thì đợi lúc nào có Hack vậy, ko biết bản V30 này có lâu chưa và khoảng bao lâu sau khi có FW mới thì có hack nhỉ!
Dù sao cũng cảm ơn tất cả mọi người đã nhiệt tình giải thích cho mình, cảm ơn rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Tình hình là mình vừa tìm khắp các diễn đàn thì việc Downgrade ko khả thi, đến Nokia care còn nói là rất dễ mất nguồn, thôi thì đợi lúc nào có Hack vậy, ko biết bản V30 này có lâu chưa và khoảng bao lâu sau khi có FW mới thì có hack nhỉ!
Dù sao cũng cảm ơn tất cả mọi người đã nhiệt tình giải thích cho mình, cảm ơn rất nhiều!

Hehe. Cảm ơn = lời nói và hành động chứ :p

FW mới tiếp theo của N82 cũng chưa chắc hack được :( Và đa số các FW mới của các máy mới ra gần đây cũng không thể hack được. Hình như Nokia đang muốn làm khó anh em đây. Phải trông chờ vào các pros nghiên cứu cách hack mới thôi :D

tontutiensinh

Mấy cái hack trên có hack mấy phần mềm mà khi cài nó báo lỗi "Certificate error Contact the application supplier" đc ko mấy bác.Em sign ko đc,tính nhờ mấy bác sign dùm mà topic sign close mất rùi.Có j mấy bác júp dùm em với,em thèm cái Vietmap lắm rồi mà ko cài đc :((,toàn báo lỗi như trên.
Imei cua e là :359542015207804.Em dùng N95 8g.Cảm ơn mấy bác nhìu nha!

Kojiro

Super V.I.P
Mấy cái hack trên có hack mấy phần mềm mà khi cài nó báo lỗi "Certificate error Contact the application supplier" đc ko mấy bác.Em sign ko đc,tính nhờ mấy bác sign dùm mà topic sign close mất rùi.Có j mấy bác júp dùm em với,em thèm cái Vietmap lắm rồi mà ko cài đc :((,toàn báo lỗi như trên.
Imei cua e là :359542015207804.Em dùng N95 8g.Cảm ơn mấy bác nhìu nha!

Bạn đã hack phone thì cài cái gì chẳng được nếu chép file exe vào sys/bin.

heoyeude

các huynh sign dùm em 1 cái x-plore full với, em xài E61i lần đầu

các huynh sign dùm em 1 cái x-plore full với, em xài E61i lần đầu nên mù về khoản sign này lắm, mà e lại cần cài 1 số chương trình thông dụng gấp. Giúp em với nhé, IMEI : 351878010026205.
Thanks mấy huynh nhìu nhìu=D>

MinhThang

Manager
các huynh sign dùm em 1 cái x-plore full với, em xài E61i lần đầu nên mù về khoản sign này lắm, mà e lại cần cài 1 số chương trình thông dụng gấp. Giúp em với nhé, IMEI : 351878010026205.
Thanks mấy huynh nhìu nhìu=D>

Có nhiều bản không cần Sign đâu bạn, nên hack phone đi cài ứng dụng cho vô tư, đã có huớng dẫn trên forum chịu khó tham khảo bạn nhé.

ocma3839

Các bạn vui lòng cho hỏi thăm. Đến thời điểm hiện tại N96, E71 đã hack dc chưa ạh?
Tks

Zenki

Super V.I.P
Các bạn vui lòng cho hỏi thăm. Đến thời điểm hiện tại N96, E71 đã hack dc chưa ạh?
Tks

Vẫn chưa hack được đâu bạn. Các chuyên gia vẫn đang nghiên cứu. Khi nào có thì trên PDAVIET sẽ có Topic hướng dẫn. Các bạn đừng nóng ruột :D

Status
Không mở trả lời sau này.