• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Mình hack phone theo cách dùng hellocarbid và installsv.exe, tất cả đều OK, có điều sau khi hack xong không thể vào được mạng từ WIFI hay GPRS. Mình dùng N95 8G. Có bác nào giúp tôi với!

Hackphone thì không ảnh hưởng gì đến WIFI và GPRS bạn à, bạn xem lại có pm nào xung đột với nó không.

tu1089

máy em N95-8G Ver 10.x.x cài ko đc, kì vậy anh ? Con 6120c thì em làm ngọt ngào. Vậy là phải up FW nào cho con N95 mới đc vậy ? Bạn em xài N95 thường cũng cài ko đc, quên hỏi FW nhiêu rồi. Còn cách nào khác khỏi chạy FW ko ?

Kojiro

Super V.I.P
máy em N95-8G Ver 10.x.x cài ko đc, kì vậy anh ? Con 6120c thì em làm ngọt ngào. Vậy là phải up FW nào cho con N95 mới đc vậy ? Bạn em xài N95 thường cũng cài ko đc, quên hỏi FW nhiêu rồi. Còn cách nào khác khỏi chạy FW ko ?

FW càng cũ thì càng có khả năng cài được chứ bạn, N95 8GB phiên bản 30 cài hack được nữa là huống chi cái v10 của bạn. Bạn xem lại máy :)

saphia1115

Hackphone thì không ảnh hưởng gì đến WIFI và GPRS bạn à, bạn xem lại có pm nào xung đột với nó không.

WIFI vẫn search được, nhưng khi vào web thì không được, toàn báo lỗi not connect, đã thử cả firefox và Opera.
Còn muốn biết có xung đột hay không thì phải dùng cái gì mới search đc? Mong các bác chỉ giáo!

Zenki

Super V.I.P
WIFI vẫn search được, nhưng khi vào web thì không được, toàn báo lỗi not connect, đã thử cả firefox và Opera.
Còn muốn biết có xung đột hay không thì phải dùng cái gì mới search đc? Mong các bác chỉ giáo!
Bạn thử với các mạng WIFI ở nhiều nơi khác nhau chưa ? Trường hợp này chưa gặp bao giờ. Hack phone thì mình thấy không có thao tác nào động chạm đến WIFI hay GPRS của máy cả :-??

huynhdinhtuan

ah` mà lở làm sai , máy có bị vấn đề j` ko? nghe nói máy hư lun ko sử dụng đc phải hok?

huynhdinhtuan

vậy ko bít khi mình hack phone cho máy xong thì đc j` hả bạn. a`h mà n81 2gb co thể sử dụng phần mền nào hay hay. bạn tư vấn dùm mình nha! mà gắn thẻ 4g len may chạy nổi hok há

troly

Well-Known Member
vậy ko bít khi mình hack phone cho máy xong thì đc j` hả bạn. a`h mà n81 2gb co thể sử dụng phần mền nào hay hay. bạn tư vấn dùm mình nha! mà gắn thẻ 4g len may chạy nổi hok há

Này nhá, khi hack thì mình có thể can thiệp vào resource,sys.., cài tất cả các pm ko cần sign...Tìm hiểu thêm nhé. Còn pm hay thì còn tùy sở thích của bạn, có trả lời bạn thì bạn nói ko thích mình chịu.

huynhdinhtuan

"Chú ý khi cài file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis, lúc nó chạy sẽ kêu bạn chọn máy bạn thuộc FP1,FP2 hay PreFP1. Vậy dựa theo bảng trên các bạn bỏ dấu tick trước cái không phải thuộc máy mình rồi cài tiếp tục nhé."
bạn ơi sao mà ko chon loại máy của mình mà phải chon ko phải loại máy mình như câu trích dẩn ở trên.?

Zenki

Super V.I.P
"Chú ý khi cài file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis, lúc nó chạy sẽ kêu bạn chọn máy bạn thuộc FP1,FP2 hay PreFP1. Vậy dựa theo bảng trên các bạn bỏ dấu tick trước cái không phải thuộc máy mình rồi cài tiếp tục nhé."
bạn ơi sao mà ko chon loại máy của mình mà phải chon ko phải loại máy mình như câu trích dẩn ở trên.?
Khi cài nó sẽ tick chọn hết cho bạn đúng không ? Vậy thấy cái nào không thuộc dòng máy của bạn thì bạn bỏ cái tick đó ra là được :)

Kojiro

Super V.I.P
tới bây giờ N96 vẫn chưa hackphone dc hả mấy bác.

Mình nghe a kia nói, N96 fw 09... gì đó (không phải fw 100...) thì dùng SecMan 1.1 cài được và sign ứng dụng trên đt bằng file cer 20 năm :-??

metalica

ko bít là chính xác là N96 có hack được bằng HelloCarbide hay không vì k có máy để test. Minh mới xài con N78 fw mới nhất (vì NUS nó báo là latest verson) OS 9.3 ra mắt cùng đợt với N96, phiên bản hệ điều hành như nhau, sử dụng HelloCarbide do KJR giới thiệu trong topic này, mình hack ok, cài ctrinh pa pa, có thấy trục trặc j đâu...:D
Tks KJR, tiện cho mình hỏi cái, mình đã cài Rompatcher thì có phải cài thêm secman nữa k? đang định cài game N-gate mà ai cũng bảo là phải cài secman thì mới cài được thằng này...confuse wa:-?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.